Forum Home Your IP: 54.82.57.154

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Chủ đề: Sáng tác thiếu nhi của ThanhnienTu.

Thanh niên ham chơi. thanhnientu's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    255
    Được THANKS 1,471 lần

Sáng tác thiếu nhi của ThanhnienTu.

Hôm nay post bài lên diễn đàn em thấy em cũng hơi dũng cảm, vì thật ra em cũng ít khi viết và cũng không có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này, công tác bên Nhà thiếu nhi nên em cũng chỉ viết cho thiếu nhi thôi.
    Post tạm 2 bài một bài em viết từ năm 2007 (Úm ba la) một bài mới viết dự thi festivel cung các nhà thiếu nhi toàn quốc đợt vừa rồi. Mong mọi người góp í và nếu thấy hay thì động viên em một câu để em còn cố gắng nhé!

ÚM BA LA.
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Hát cùng điệu chề chu chề.

Những đội viên người Khơ mú

Beat & sheet của 2 bài.

PTTH
    LoiYeuThuong's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    102
    Được THANKS 666 lần
    Bài hát rất hay mà ý nghĩa nữa. Thanhnientu có khiếu sáng tác nhạc thiếu nhi quá.

3. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LoiYeuThuong cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    255
    Được THANKS 1,471 lần
    Trích dẫn Gửi bởi LoiYeuThuong [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bài hát rất hay mà ý nghĩa nữa. Thanhnientu có khiếu sáng tác nhạc thiếu nhi quá.
    Cảm ơn bác, nhưng chắc là ko hay nên chẳng có bác nào nói gì.
    Tô Ngọc Tú 0915662044- 0973655000

5. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhnientu cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    LongSad's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    7,139
    Được THANKS 8,131 lần
    Từ lúc để ý anh Tú tham gia diễn đàn, làm beat thiếu nhi tặng anh em, rồi đăng bài... rồi đến lần sáng tác này, em chỉ biết nói, tâm hồn anh thật đẹp: chơi vespa cổ< món này em khoái lắm>, chơi máy ảnh D70, sáng tác hòa âm tốt, rất đáng để lớp đàn em đi sau như bọn em học hỏi theo, bài viết thiếu nhi anh viết, cả phần hòa âm rất chuyên nghiệp, em nghe như các bé thi đồ rê mí, tài năng triển vọng , diễn đàn có anh, quả là một bông hoa đẹp........
    Name:LongSad™
    Yahoo: nguyenlong_evn
    Sdt: 0988.12.85.86

7. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LongSad cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Viet Nam
    Thanks
    224
    Được THANKS 251 lần
    ST của bạn nghe rất tuyệt. Bản thân mình cực kỳ thích bài "Hát cùng điệu Chê chù chê" Nếu không có gì bất tiện mong bạn port beat + bản nhạc bài này để mọi người cùng phổ biến được chứ. Bấm thank cho bạn một cái đã

9. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hahaha.com cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    NhatMinh's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3,502
    Được THANKS 3,024 lần
    Hay quá bạn ạ. Mong bạn có nhiều sáng tác nữa để anh em học hỏi. Lời mình khen vậy nhưng còn 3 khoản phải noisn nhưng mình yếu về nhạc lém nên mình không giám nói đâu.hihihi.Muốn xem thêm vài bài nữa mới quyết định nói thui ah.

11. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NhatMinh cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    hoangminhtrung's Avatar
    Đang ở
    Thất Sơn
    Thanks
    1,181
    Được THANKS 2,132 lần
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnientu [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hôm nay post bài lên diễn đàn em thấy em cũng hơi dũng cảm, vì thật ra em cũng ít khi viết và cũng không có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này, công tác bên Nhà thiếu nhi nên em cũng chỉ viết cho thiếu nhi thôi.
    Post tạm 2 bài một bài em viết từ năm 2007 (Úm ba la) một bài mới viết dự thi festivel cung các nhà thiếu nhi toàn quốc đợt vừa rồi. Mong mọi người góp í và nếu thấy hay thì động viên em một câu để em còn cố gắng nhé!

ÚM BA LA.

Hát cùng điệu chề chu chề.
    Bạn sáng tác vậy là hay rồi. Tôi cũng công tác ở NTN An Giang nè, hôm NTN.AG tham gia Festival Hà Nội chương trình do tôi biên tập, rất mong được làm quen.
    Một đời người - một dòng sông...
    Mấy ai làm kẻ đứng trông bến bờ,
    "Muốn qua sông phải lụy đò"
    Đường đời muôn bước cậy nhờ người đưa ...

13. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangminhtrung cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Tuyên Quang
    Thanks
    4,604
    Được THANKS 3,469 lần
    Lão Tú xương này lắm tài thật, nhưng không biết có nhiều tật không, thấy giang hồ đồn thổi cũng nát lắm???
    Phối mới, phối lại, cover các thể loại nhạc ...theo yêu cầu.
    Mail:Phongthuanhvan@gmail.com
    DĐ: 0984 961 181
    FB: 0942 961 181

15. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vantq cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    255
    Được THANKS 1,471 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hahaha.com [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    ST của bạn nghe rất tuyệt. Bản thân mình cực kỳ thích bài "Hát cùng điệu Chê chù chê" Nếu không có gì bất tiện mong bạn port beat + bản nhạc bài này để mọi người cùng phổ biến được chứ. Bấm thank cho bạn một cái đã
    Cảm ơn bác đã động viên.
    Xin gửi bác beat + sheet của cả 2 bài.

17. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhnientu cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    255
    Được THANKS 1,471 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vantq [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Lão Tú xương này lắm tài thật, nhưng không biết có nhiều tật không, thấy giang hồ đồn thổi cũng nát lắm???
    Mình ko biết uống rượu nên ko nát lắm đâu
    Nhatminh:Hay quá bạn ạ. Mong bạn có nhiều sáng tác nữa để anh em học hỏi. Lời mình khen vậy nhưng còn 3 khoản phải noisn nhưng mình yếu về nhạc lém nên mình không giám nói đâu.hihihi.Muốn xem thêm vài bài nữa mới quyết định nói thui ah.
    Bác cứ nói để em rút kinh nghiệm ạ!

Từ lúc để ý anh Tú tham gia diễn đàn, làm beat thiếu nhi tặng anh em, rồi đăng bài... rồi đến lần sáng tác này, em chỉ biết nói, tâm hồn anh thật đẹp: chơi vespa cổ< món này em khoái lắm>, chơi máy ảnh D70, sáng tác hòa âm tốt, rất đáng để lớp đàn em đi sau như bọn em học hỏi theo, bài viết thiếu nhi anh viết, cả phần hòa âm rất chuyên nghiệp, em nghe như các bé thi đồ rê mí, tài năng triển vọng , diễn đàn có anh, quả là một bông hoa đẹp.......
    Long sad nói vậy anh thấy thật ra anh cũng còn trẻ, việc đam mê nhiều thứ của anh nhiều khi cũng ảnh hưởng rất nhiều đến công việc và sự nghiệp. đến với Vianhem thật sự cảm động về sự chân tình của mọi người. rất mong mọi người tiếp tục nhận xét để TNT hoàn thiện mình hơn!

Bạn sáng tác vậy là hay rồi. Tôi cũng công tác ở NTN An Giang nè, hôm NTN.AG tham gia Festival Hà Nội chương trình do tôi biên tập, rất mong được làm quen.
    Hy vọng 1 ngày nào đó 2 anh em ta được gặp nhau, em cũng quen rất nhiều đồng nghiệp ở trong đó.

19. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhnientu cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối