Forum Home Your IP: 54.162.128.159

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

Chủ đề: [e-book] Sách luyện ngón Hanon với 60 bài tập

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần

[e-book] Sách luyện ngón Hanon với 60 bài tập

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Phần hướng dẫn bằng tiếng Hungary,tuy nhiên có số ngón của hai tay nên vẫn tập vô tư...!
    Các bạn bấm vào link, có một cái nút nho nhỏ ở trên (skip this ad- để bỏ qua trang quảng cáo nếu có) sau đó bấm vào Download now (có hình mũi tên xanh quay xuống) chờ 50 giây rồi bấm vào chữ HERE mầu xanh để down về.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

Manager
    Mykinyeu's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,604
    Được THANKS 10,232 lần
    Đây là sách luyện ngón Hanon đưọc viết bằng tiếng Anh mà mình sưu tầm được, nay share cho mọi người cùng luyện.
    Sách luyện ngón Hanon mình gửi gồm 3 part với các bài luyện ngón từ cơ bản đến nâng cao.
    Bạn cứ luyện từ từ, đừng vội. Tập đàn cần thời gian, cần sự kiên trì và sự tâm huyết.
    Bạn luyện thật nhuần nhuyễn từng bài, đừng thấy bài này khó rồi nhảy sang bài kia. Điều đó là không nên.
    Mình khuyến cáo các bạn nên luyện một ngày ít nhất là 30' nhưng cũng đừng luyện nhiều quá. Luyện quá nhiều là con dao hai lưỡi.
    Nếu có thắc mắc hoặc khó khăn gì trong việc luyện ngón thì đừng ngần ngại hỏi nhé.
    Chúc bạn thành công !
    Link download

THCS
    Đang ở
    phù Mỹ
    Thanks
    162
    Được THANKS 37 lần
    link hỏng rồi bạn gái ơi ! hay tại mình không đúng ! bạn thử kiểm tra xem nhé !

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới memory80 cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi memory80 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn thử lại đi, link vẫn sống đó :j:

V.I.P Girl Pé Lùn's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    6,132
    Được THANKS 3,720 lần
    Trích dẫn Gửi bởi memory80 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ủa bạn gái nèo thế này?? Koi đi koi lại thì có mình mình là girl thuj mà ta???
    Link vẫn tốt mờ...

Bạn gái này nè pé:
    Đơ cảm xúc - Bơ luôn hạnh phúc

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Pé Lùn [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ủa bạn gái nèo thế này?? Koi đi koi lại thì có mình mình là girl thuj mà ta???
    Link vẫn tốt mờ...

Bạn gái này nè pé:
    Cái cô pé Mykinyeu này mới khoảng 12-13 tuổi thui mà seo công lực thâm hậu thé nhỉ. Bọn mình đầu 3 đuôi chới với rùi mà vẫn phải kính nể pé này đấy :f:!

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Mykinyeu [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đây là sách luyện ngón Hanon đưọc viết bằng tiếng Anh mà mình sưu tầm được, nay share cho mọi người cùng luyện.
    Sách luyện ngón Hanon mình gửi gồm 3 part với các bài luyện ngón từ cơ bản đến nâng cao.
    Bạn cứ luyện từ từ, đừng vội. Tập đàn cần thời gian, cần sự kiên trì và sự tâm huyết.
    Bạn luyện thật nhuần nhuyễn từng bài, đừng thấy bài này khó rồi nhảy sang bài kia. Điều đó là không nên.
    Mình khuyến cáo các bạn nên luyện một ngày ít nhất là 30' nhưng cũng đừng luyện nhiều quá. Luyện quá nhiều là con dao hai lưỡi.
    Nếu có thắc mắc hoặc khó khăn gì trong việc luyện ngón thì đừng ngần ngại hỏi nhé.
    Chúc bạn thành công !
    Link download
    cái này down về mở bằng trình duyệt gì vậy anh,sao k mở được nhỉ,nó là viedeo hay cái gì vậy bác

Đao Phủ

10. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuongminh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    cái này down về mở bằng trình duyệt gì vậy anh,sao k mở được nhỉ,nó là viedeo hay cái gì vậy bác
    Cái này là PDF, anh cần mở bằng chương trình [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] (chọn phần reader free) hoặc acrobat reader (cái này tương đối nặng)

12. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    AH_Studio's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1,319
    Được THANKS 5,050 lần

Bài luyện ngón cho người chơi piano/keyboard

*Bài tập kỹ thuật chơi đàn Piano nói riêng và Keyboard nói chung khá nhiều và đa dạng (Gam, Appe, Hanon, Czerny, Etude v.v...) và là những bài tập bắt buộc đối với tất cả những người chơi các nhạc cụ. Để có được sự thăng hoa khi ngón tay của các bạn lướt trên bàn phím thì việc luyện tập các bài tập kỹ thuật trở thành một đòi hỏi tất yếu, thường xuyên, liên tục, bền bỉ và cả sự nhàm chán.
    Số 8 trong bức hình này là số 3 đó nghe, tương ứng với ngón giữa
    Xin giới thiệu với các bạn bài tập ngón Hanon số 1 do tác giả Hanon.
    Điểm cần chú ý trong bài tập này chính là kỹ thuật chơi doãng ngón tay giữa các ngón 1-2 và 4-5 của cả 2 tay. Đồng thời bài tập này cũng giúp cho ngón tay tách bạch với tốc độ chạy ngón nhanh hơn. Khi tập các bạn cần chú ý bổ mạnh các ngón 4 và 5 của cả 2 tay bởi đây là các ngón yếu và tạo tiếng đàn đều đặn, rõ nét. Ngoài ra vẫn phải quan tâm tới việc chơi đúng kỹ thuật của ngón tay (ngón tay khum tròn, chơi bằng phần dưới đầu ngón tay, cổ tay thẳng và mềm mại).
    Mới tập các bạn có thể tập không nhịp, nhưng khi đã thành thạo hơn 1 chút, các bạn có thể tập với máy đếm nhịp. Ban đầu có thể chơi với nốt đen, tốc độ 100. Sau đó tăng dần tới móc kép, tốc độ 80 là tạm đạt yêu cầu

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ][Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

(Sưu tầm)
    ...ÂM NHẠC LÀ NHỮNG GÌ SỐNG TRONG TÔI...

14. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới AH_Studio cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Cái này mà post lên chắc đọc mệt nghỉ, Hanon có tới 60 bài tập, mỗi bài lại có biến thể, anh-huong cho biết chỗ nào down hoặc chỉ chỗ mua cho anh em, chứ mỗi lần post lên 1 bài kiểu này dạng "mớm cơm cho tù" thì anh em theo đứt hơi.

16. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối