Forum Home Your IP: 54.196.31.117

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17

Chủ đề: Bài tập phân tích tác phẩm

Trung cấp

Đang ở
    thanh hoá
    Thanks
    329
    Được THANKS 128 lần

Bài tập phân tích tác phẩm

Các bác ơi .ngày mai em thi môn này mà em chưa có tài liệu chỉ có đề thi này mong các bác phân tích nhanh giúp em với.
    Câu1.Phân tích bài hát .Mùa thu ngày khai trường
    Câu 2 . phân tích bài hát .chiều thu nhớ trường

Câu 3.Hãy nêu các cấu trúc hình thành 2 đoạn đơn ,3 đoạn đơn ,với mỗi hình thức lấy ví dụ là 3 bài hát
    Mong các bác vì anh em chân thành cố gắng giúp em .em cám ơn rất nhiều

2. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới honglinhs9 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    thanh hoá
    Thanks
    329
    Được THANKS 128 lần
    KHỔ quá mình ko có một chút tài liệu nào vêf 2 bài này .đúng là cái khó bó cái khôn , có bạn nào trong diễn đàn có sheet đăng lên hộ giúp kẻ nghèo khó này với

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới honglinhs9 cho bài viết hữu ích này:

Lấy chồng xứ lạ kimchi_2010's Avatar
    Đang ở
    ĐIẾU NGƯ CẦY
    Thanks
    1,325
    Được THANKS 3,085 lần
    Trích dẫn Gửi bởi honglinhs9 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bác ơi .ngày mai em thi môn này mà em chưa có tài liệu chỉ có đề thi này mong các bác phân tích nhanh giúp em với.
    Câu1.Phân tích bài hát .Mùa thu ngày khai trường
    Câu 2 . phân tích bài hát .chiều thu nhớ trường

Câu 3.Hãy nêu các cấu trúc hình thành 2 đoạn đơn ,3 đoạn đơn ,với mỗi hình thức lấy ví dụ là 3 bài hát
    Mong các bác vì anh em chân thành cố gắng giúp em .em cám ơn rất nhiều
    Học mà không có tài liệu lấy gì để học ?
    Còn sheet thì ra nhà sách mà lấy về !
    Bó tay.com

Mùa Thu Ngày khai trường (Vũ Trọng Tường )
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Chiều thu nhớ trường ( cao minh Khanh )
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Tiếc gì một cái Click tay
    Xem xong không bấm Thank khìu đi Anhem !

6. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới kimchi_2010 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    S_III's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    2,710
    Được THANKS 3,789 lần
    Mai là t7 anh rảnh. Chú lên Vạn Hà anh tư vấn cho. Học kiểu của trường VHNT nhà nhú thì đến lúc nào mới biết. Nói ở tên diến đàn không hết được, quan trọng là phải nắm được bản chất của vấn đề chứ không giải thích hiện tương của từng bài như thế này được.
    Có tiền thì đi xe hơi uống bia ôm - Không có tiền thì đi xe ôm uống bia hơi.

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới S_III cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    thanh hoá
    Thanks
    329
    Được THANKS 128 lần
    Anh ơi em cám ơn anh rất là nhiều .sáng mai là em từ bá thước xuống trường để thi rồi .hôm nào đó em sẽ vào nhà anh chơi .đúng là bọn em khổ anh à .thầy lên lớp đc có mấy tiết rồi về bảo bọn em xuống thi thì làm sao mà bọn em nắm hết đc .anh giúp em với sáng mai em thi rồi .em xin cám ơn và hậu tạ anh

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới honglinhs9 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    vuloi's Avatar
    Thanks
    214
    Được THANKS 417 lần
    Bạn cho mình ké chút cho mình bản nhạc hoạc lời ko cũng được bài '' .Tạm biệt những cách chim '' chủa Thầy Nguyen Liên nhé ,

Mùa hè nào mãi ra đi khi ta còn ở lại ...Cảm ơn bạn nhiều nhiều .

12. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vuloi cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    LoiYeuThuong's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    102
    Được THANKS 666 lần
    Câu 3: - Bài hát thuộc hình thức 2 đoạn đơn như là bài "Quê em" của Nguyễn Đức Toàn (Quê em miền trung du, đông xuôi lúa xanh rờn...). Bài " Hành khúc đội" này(Đi ta đi lên nối tiếp bao anh hùng...). Bài nữa là "Bài ca hy vọng" của Văn Ký(Từng đôi chim bay đi...). Ta tự hào đi lên ôi Việt Nam_Chu Minh"...
    - Bài hát thuộc hình thức 3 đoạn đơn như là bài:"Đường chúng ta đi; Đường ra mặt trận_Huy Du". "Mời anh đến thăm quê tôi_Nguyễn Đức Toàn". Suối Lê Nin_Phạm Tuyên".
    Phần lý thuyết thì chắc bạn phải học rồi chớ hì. Không thì xem trong diễn đàn ấy.
    Câu 2: Câu 1: Không biết trường bạn học yêu cầu viết cấu trúc hay là phân tích đúng nghĩa của việc phân tích thì dài dòng lắm. Nhưng hai bài này là hình thức hai đoạn cả, bạn hãy dựa vào hiểu biết cảu bạn mà viết cấu trúc, xác định đoạn nào từ đâu đến đâu? Có mấy ô nhịp? Mấy mô típ? Là đoạn "tái hiện" hay "không tái hiện( Phát triển hay Tương phản)"
    Gợi ý:"Dựa vào định nghĩa và giai điệu của bài hát như đoạn đầu là kể lể, tự sự nhẹ nhàng...thì thấy đoạn hai là vui tươi khỏe khoắn...Làm một bài như làm văn luôn nếu giáo viên yêu cầu.

14. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LoiYeuThuong cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    thái bình
    Thanks
    43
    Được THANKS 2 lần
    Máy cái này thì mình chịu.phải nghiên cứu từ lý thuyết căn bản sẽ dễ hơn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12