Forum Home Your IP: 54.81.110.186

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 27 của 27

Chủ đề: Chia sẻ cách thêm reverb vào vocal trong thu âm

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,749 lần

Chia sẻ cách thêm reverb vào vocal trong thu âm

Mình thấy bước này rất quan trọng.Them rever vào vocal cho pop khác,cho nhạc sến khác v...v.Vậy mong anh em chia sẻ riếng cách thêm rever vào vocal cho từng thể loại nhé.Anh em cùng bàn nhé

Đao Phủ

2. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

THCS Eddie R's Avatar
    Đang ở
    Taipei
    Thanks
    46
    Được THANKS 79 lần
    Hiện tại reverb mình chỉ dùng chủ yếu 3 bộ 1 là roomworks có tích hợp sẵn trong nuendo4, 2 là Art Acoustic Reverb và 3 là Pantheon Reverb ngoài ra còn mấy cái verb của wave mình thấy cũng hay lắm mà ít khi dùng thi thoảng cho nó vào đổi mới chút thôi
    Về việc cho verb vào vocal như thế nào thì nó rộng lắm trên kia cũng thấy các anh em viết rất chi tiết rồi Theo kinh nghiệm ít ỏi của mình thì mình thấy quan trọng nhất là trước hết phải để ý đến không gian của beat sau đó mới cho verb dài ngắn và sâu rộng vào cho phù hợp, làm sao để cho khi nghe vocal nó ko bị lệch lạc ra khỏi không gian của beat là được...như AH_Studio đã nói ở trên ^^

4. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Eddie R cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    viet nam
    Thanks
    37
    Được THANKS 129 lần
    reverb thì tạo độ sâu, delay là tạo độ rộng, các bạn nên kết hợp cả hai để cho ra 1 không gian phù hợp với nhạc nền ta đang sử dụng, đồng thời làm tăng sức cuốn hút của giọng hát đến tai người nghe.kinh nghiệm mình là vậy

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới khanh02011984 cho bài viết hữu ích này:

Ham Học Hỏi trian01's Avatar
    Đang ở
    vianhem.com
    Thanks
    153
    Được THANKS 283 lần
    Trích dẫn Gửi bởi VuongMinh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vấn đề quan trọng nhất là mấy bác chia sẻ là các bác hay dùng rever trong Plug-in nào để đưa vào vocal?chứ nếu cứ nói chung chung thì chẳng đi đến đâu cả,còn nói về Rever thì có nhiều ngay cả wave 7 cũng rất nhiều ,nhưng em không biết là dùng rever gì trong wave 7 cả,thử từng cái thì một lúc sau đầu óc bị Đơ đơ.Haizzzz
    Quan trọng là cái beat và cái vocal của bạn có ok ko.

Tập xử lý cái vocal + Rveb sao cho ok đã rồi hãy cho Beat phát theo sau đó là Master 5

Bước master mà ko chuẩn thì cho dù vocal thu bằng MIC xịn cũng thành bản nhạc cùi bắp mà thôi.

He he, nói tầm bậy ace đừng chém em nhé

8. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới trian01 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    AH_Studio's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1,319
    Được THANKS 5,051 lần
    Trích dẫn Gửi bởi trian01 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Tập xử lý cái vocal + Rveb sao cho ok đã rồi hãy cho Beat phát theo sau đó là Master 5

Bước master mà ko chuẩn thì cho dù vocal thu bằng MIC xịn cũng thành bản nhạc cùi bắp mà thôi.

...Quan tâm chú trọng đến việc Mix trước đi bạn ơi...chưa vội nghĩ đến việc Master làm gì...khi mix đã tốt thì phần master thực sự ko quan trọng...Mà hiểu đơn giản việc làm Masterings chẳng qua làm cân bằng lại âm sắc thừa hay thiếu hụt mà thôi... cân chỉnh lại đầu ra cho hợp lý...phần mixing mới là quan trọng nhất: nó bao gồm sự tuỳ chỉnh các công cụ như: comp, delay, verb...và phần master nõ cũng vậy thôi... Bạn nói bước master ko chuẩn là do lạm dụng nó 1 cách ko có kiến thức...hãy tập trung cho phần mixing khi ta chưa hiểu rõ là ta đang mastering cái gì....
    ...
    ...ÂM NHẠC LÀ NHỮNG GÌ SỐNG TRONG TÔI...

10. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới AH_Studio cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    1
    Được THANKS 4 lần
    Trích dẫn Gửi bởi trian01 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Nói hổng có lọt lỗ tai gì hết á

Cao Đẳng
    nghesybuon's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    214
    Được THANKS 484 lần
    Mình thấy bộ bộ Wave Complete 8 có rất nhiều bộ xử lý Vocal rất hay, các bạn tải về tha hồ mà vọc...Theo mình hiểu thì Verb với Comp...là đủ, Delay thì tùy bài, nhạc trẻ mà bỏ Delay vô nó nghe như nhạc đám cưới vậy, Hì, đây là bản mix của mình, thu bằng MicroPhone thôi. Các bạn cứ ném gạch thoải mái.
    Yahoo: crz.muzik
    Tell: 0906712707

13. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nghesybuon cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    halongQN
    Thanks
    826
    Được THANKS 135 lần
    Trích dẫn Gửi bởi MrCasanova [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hiện tại mình xài verb TC M350, Art Acoustic, Rverb Stereo, Patheon, Supertab, CSR. Sắp tới sẽ mạnh tay xài TC M3000 hơn thử xem sao
    Tiện đây cho em hỏi bác và các anh là em có cái "TC ELECTRONIC M350 " em muốn kết nối vào phần mềm Cuba5 để làm Reverb , Dlay... các anh anh rành chỉ em cách kết nối với ạ . để khi mix Vocanl Hay các nhạc cụ xong mới trộn Rever vào à. em chưa biét kết nối. Mong các anh chỉ giáo. ah

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tienocganhl cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123