Forum Home Your IP: 54.224.83.221

Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 116

Chủ đề: Âm hình một số kiểu đệm hát thông dụng cho piano

THCS
    Đang ở
    tphcm
    Thanks
    6
    Được THANKS 442 lần

Âm hình một số kiểu đệm hát thông dụng cho piano

Em hiện là sinh viên trường Đại học SG khoa Nghệ thuật, em xin gửi đến các anh chi thầy cô một số cách đệm hát mà em đã được học tại trường để các thầy cô tham khảo . Các file này em viết bằng encore

2. 298 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới sunnyvn_08 cho bài viết hữu ích này:

acbcom, AH_Studio, anhduytb, anmayden, Ao_ngan_tay, asghwe123, Áo dài, Áo_cụt_ngủn, Bachkhoa09, bamagachu, banana, bataulai, BòSữa, Bóng Ma, Beby_tv, ben10, bibibi, bich_ngan53, bigboysssus, BinhOrgan, boy502, bsbau, BT269, BuiDoi_Conan, butot, buudang, BVKpro, canmotnguoihieu1984, caonguyenxanh, captain, cauut, cauut_anchoi, champa88, choinhac, CHUANLEE, conan83, concoco03, Cowboy, cuongnv, cuong_911, dancer1221, danglimka, Darklord285, dhnghia, DLmusic, Doan Guitare, DoanHan, doanhdoanh, dona ji, dong cute, ducmusic, dunganhuy, duongcamstudio, duonghoangan00, duythai, duyvuthanh, elarryho, elrisem, emyeu_piano, ewqasd, fostina, freestyle_noname68, gamin, gbaviet, giangmosschino, haha50, haidu, harrythang, havanphung, hayate.butler, Hồng_NV, hellboy92, hienbau82, hienoncemore, hieupsr3000, hmt132, Ho Van Dung, hoamusic, hoanaudio, hoangkhanh75, hoangminhtrung, hoangminh_76, HoangNguyenCD, hoangphat1007, hoangphi30, hoangthuy2100, hoanhac25, hoa_luuly, HocTap, hong_danh, hovit90, Hs700, hstuthanh, httan, huanbd, Huicarus, hung nu trang, hunghunghung82, hunglinh123, HungMusic_NT, hung_studio, huunhan2000, huybass, ilovebentre, Interpol, jacksamset, jbthuan, jinha2k1, johnpi, kemdaungo1, kennguyenpro, KENNYS-VŨ, khackhao89, khanh8x1411, khong_dau_hp, kidx5452, Kimluu_PRo, kingkhoa2, konami241295, korg2012, kungfu_copper, LaiJang, lamkeyboard, langtu_amnhac87, le duy, leailinh, leanhdung2222, letiendung, levanthuong, lightning, linhthuong, linhtn0125, Lionkey, livanti, LoiYeuThuong, LongSad, longvan2302, lovepia.2012, luisa0, maidangphi89, maihuongchau, malai2, maminhtuan, Manh85, meomap1914, meovangnauden, mimivan, Minh An, minhtuan1qn, Motif Fx, Muatuyet_162, nambaby, namnhoang, newstarv6, Ngọc Thắng_HB, ngochungphat_studio, ngoclanpiano, Nguyễn Trường, nguyenduykhanh28n, nguyenhongthai, nguyenthanhvan, nguyentich2007, nguyenvansong86, nguyenxuanphoCAMAU, ngvha, nh0ck0n3579, nhat.vjp, nightmare_lc, nlkhanh, nlmnrhnd, nobitadoremon2005, notnhaclunglinh, npknpk, Oldman, One One, ongkeankem, Organ BM, oxygia, paulhuy90, petnguyenquynh000, phamdinh, phamngocmau, phitruongvu, Phong_Lead, pianist_vn, pianominhthanh, pianoxinh, pluto_1010, quanghoabinh89, quanorgan1986, quithach, quockhanhatt, quyettb, quynhsss, RockyThai, rosyrain, ruslan, saobang, skywater, slaper, smallsand, socvay777, songhieu113, SongLam, Sonkeyboard, SonSon, sonthanhtran, southstar, SuVu56, S_III, tanghongvuong, tango, TanThinhMusic, tauyen, Tôi viết, tdminh2110, thachlevan, thachzx, thaiho, thangkhoso1, thangnguyenquoc6490, thanhle_hp86, thanhnam_gv, thíchđủthứ, thehuyentc, TheThuongNT, THIENTAM, thuguidanh, THUONG 710, thuongbass, thuongbinhdung, ThuyLeQuang, Thuynga-s910, tienduy113, tiengnhac, tienmusic, tienocganhl, Timvodanh, toanthangdat, toiladucduy, tonbao, Tonyboy, Tra Anh, Tran Quoc The, tranchuyen77, tranhoang, tranlamstudio, trantuanlam1210, Trần_Cường, tremaugiao, trian01, trieuencore, trieukhaitran, trongmidi, truongorgan, TuBeoH2N, tuhuy999, tuoitrecuongngao, tuongtonthat, tuongvyct, Tĩnh Lặng, vaeneoleeyh, vank4thaibinh, vantq, veron, vh_net, videochau, vietanhmpt, ViHuynh_BG, vinhnguyenbmt, vinhtri, vinlap, Violet, viphuoc8483, vipQS, vnoanh, vnsauchin, vohao, vqtruong, vumanhchi, Vuti84, We Are Music, xomreb, xuanvu_nhutnhat, Yeu piano, YeunhacNB, _Điệp_

Banned
    Đang ở
    code173hh
    Thanks
    0
    Cảm ơn các tài liệu thật bổ ích của diễn đàn vianhem.com

THCS
    Đang ở
    Australia
    Thanks
    4
    Được THANKS 5 lần
    Kiểu đệm này có thể áp dụng cho hầu hết các bài hát và có thể tự nghiên cứu thêm để làm cho nó hay hơn. Thanks vì bài share bổ ích

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới naomiyumi711 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    California
    Thanks
    10
    Được THANKS 0 lần
    Cảm ơn các tài liệu thật bổ ích của diễn đàn

THCS
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    8
    Được THANKS 18 lần
    Mình mới tham gia diễn đàn nên rất muốn tìm hiểu và học hỏi các bạn ở đây. File .ENC thì làm cách nào xem được nhỉ? Mong các bạn giúp đỡ.

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,870
    Được THANKS 20,324 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Diep Linh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình mới tham gia diễn đàn nên rất muốn tìm hiểu và học hỏi các bạn ở đây. File .ENC thì làm cách nào xem được nhỉ? Mong các bạn giúp đỡ.
    Bạn vào đây: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để tìm hiểu và setup Encore nhé!
    Hoà âm phối khí - Beat/Playback

9. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

THCS Nguyễn Trường's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai. Phước Lương city
    Thanks
    79
    Được THANKS 84 lần
    - File này nằm ở phần nào trong đàn vậy, sao mình không sem đươcl vậy
    File nào, đàn nào vậy bạn?

- File được đính kèmBallade.ENC (9.7 KB, 247 xem)
    bosanova.ENC (7.0 KB, 152 xem)
    fox (90-132).ENC (8.1 KB, 129 xem)
    sao không sem dc vậy
    Giờ thì xem được rồi chứ!
    Thà hôn em để bị tát còn hơn đứng nhìn thằng khác hôn em.
    Nhơn Trạch_Đồng Nai
    Khoccho_nguoidi119@yahoo.com

11. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Nguyễn Trường cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    An thi
    Thanks
    4
    Cảm ơn bác đã chia sẻ, em mới học lên cần rất nhiề tài liệu về cách đệm nhạc

THCS
    Đang ở
    vietnam
    Thanks
    4
    Được THANKS 2 lần
    Tài liệu hay quá, thanh bác^^.......

THCS
    Đang ở
    vietnam
    Thanks
    4
    Được THANKS 20 lần

một số kinh nghiệm về đệm hát

Việc đệm piano cũng là một quá trình khá bài bản, với từng bước nhất định. Tôi xin đóng chia sẻ một sô ý sau:
    !1- Tác dụng phần đệm:
    - Tăng nhịp điệu cho bài hát ( ví dụ ;bài hành khúc nếu không cóa phần dệm thìkhó thể hiện hết được tính chất hành khúc của bài)
    - Hỗ trợ và là chỗ dựa cho người hát khỏi lạc giọng, chênh giọng.
    -Cùng với hát tạo cho ca khúc thành một thể hiện hoàn chỉnh phong phú.
    2-Nhiệm vụ của phần đệm:
    -Dạo đầu ( gíp người hát chuẩn bị vào bắt nhập cao độ, nhịp điệu... để vào bài thật tốt.
    -Làm cầu nối cho những bài có 2 lời trở lên
    - về kết.( kết thúc bài hát)
    Phần tới sẽ chia sẻ về các loại hình đệm.

15. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thuongbinhdung cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    vietnam
    Thanks
    4
    Được THANKS 20 lần
    Các loại hình đệm.
    Có nhiều cách đệm từ đơn giản đến phức tạp. Ta chỉ nêm xem xét hai trường hợp cơ bản nhất là:
    - Đệm có giao điệu
    - Đệm khong có giai điệu kèm theo.
    Tuy tách bạch như vậy, nhưng cả 2 đều cân thiét cả, vì khi dạo bài người ta phải đánh đoạn nhạc ( giai điệu) để người hát vào bài đúng lúc đúng chỗ.
    Khi người hát đã vào bài rồi cũng phải đánh đúng,, rõ nét nhất là chỗ ngân dài.
    Phần đệm kèm theo giai điệu: Là cả giai điệu và hoà âm cùng đánh một lúc ( song song)
    Phần đệm không giai điệu là hệ thgống các hợp aam nối nhau theo một nhịp điệu

17. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thuongbinhdung cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối