Forum Home Your IP: 54.198.3.15

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 116

Chủ đề: Âm hình một số kiểu đệm hát thông dụng cho piano

THCS
    Đang ở
    tphcm
    Thanks
    6
    Được THANKS 442 lần

Âm hình một số kiểu đệm hát thông dụng cho piano

Em hiện là sinh viên trường Đại học SG khoa Nghệ thuật, em xin gửi đến các anh chi thầy cô một số cách đệm hát mà em đã được học tại trường để các thầy cô tham khảo . Các file này em viết bằng encore

2. 298 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới sunnyvn_08 cho bài viết hữu ích này:

acbcom, AH_Studio, anhduytb, anmayden, Ao_ngan_tay, asghwe123, Áo dài, Áo_cụt_ngủn, Bachkhoa09, bamagachu, banana, bataulai, BòSữa, Bóng Ma, Beby_tv, ben10, bibibi, bich_ngan53, bigboysssus, BinhOrgan, boy502, bsbau, BT269, BuiDoi_Conan, butot, buudang, BVKpro, canmotnguoihieu1984, caonguyenxanh, captain, cauut, cauut_anchoi, champa88, choinhac, CHUANLEE, conan83, concoco03, Cowboy, cuongnv, cuong_911, dancer1221, danglimka, Darklord285, dhnghia, DLmusic, Doan Guitare, DoanHan, doanhdoanh, dona ji, dong cute, ducmusic, dunganhuy, duongcamstudio, duonghoangan00, duythai, duyvuthanh, elarryho, elrisem, emyeu_piano, ewqasd, fostina, freestyle_noname68, gamin, gbaviet, giangmosschino, haha50, haidu, harrythang, havanphung, hayate.butler, Hồng_NV, hellboy92, hienbau82, hienoncemore, hieupsr3000, hmt132, Ho Van Dung, hoamusic, hoanaudio, hoangkhanh75, hoangminhtrung, hoangminh_76, HoangNguyenCD, hoangphat1007, hoangphi30, hoangthuy2100, hoanhac25, hoa_luuly, HocTap, hong_danh, hovit90, Hs700, hstuthanh, httan, huanbd, Huicarus, hung nu trang, hunghunghung82, hunglinh123, HungMusic_NT, hung_studio, huunhan2000, huybass, ilovebentre, Interpol, jacksamset, jbthuan, jinha2k1, johnpi, kemdaungo1, kennguyenpro, KENNYS-VŨ, khackhao89, khanh8x1411, khong_dau_hp, kidx5452, Kimluu_PRo, kingkhoa2, konami241295, korg2012, kungfu_copper, LaiJang, lamkeyboard, langtu_amnhac87, le duy, leailinh, leanhdung2222, letiendung, levanthuong, lightning, linhthuong, linhtn0125, Lionkey, livanti, LoiYeuThuong, LongSad, longvan2302, lovepia.2012, luisa0, maidangphi89, maihuongchau, malai2, maminhtuan, Manh85, meomap1914, meovangnauden, mimivan, Minh An, minhtuan1qn, Motif Fx, Muatuyet_162, nambaby, namnhoang, newstarv6, Ngọc Thắng_HB, ngochungphat_studio, ngoclanpiano, Nguyễn Trường, nguyenduykhanh28n, nguyenhongthai, nguyenthanhvan, nguyentich2007, nguyenvansong86, nguyenxuanphoCAMAU, ngvha, nh0ck0n3579, nhat.vjp, nightmare_lc, nlkhanh, nlmnrhnd, nobitadoremon2005, notnhaclunglinh, npknpk, Oldman, One One, ongkeankem, Organ BM, oxygia, paulhuy90, petnguyenquynh000, phamdinh, phamngocmau, phitruongvu, Phong_Lead, pianist_vn, pianominhthanh, pianoxinh, pluto_1010, quanghoabinh89, quanorgan1986, quithach, quockhanhatt, quyettb, quynhsss, RockyThai, rosyrain, ruslan, saobang, skywater, slaper, smallsand, socvay777, songhieu113, SongLam, Sonkeyboard, SonSon, sonthanhtran, southstar, SuVu56, S_III, tanghongvuong, tango, TanThinhMusic, tauyen, Tôi viết, tdminh2110, thachlevan, thachzx, thaiho, thangkhoso1, thangnguyenquoc6490, thanhle_hp86, thanhnam_gv, thíchđủthứ, thehuyentc, TheThuongNT, THIENTAM, thuguidanh, THUONG 710, thuongbass, thuongbinhdung, ThuyLeQuang, Thuynga-s910, tienduy113, tiengnhac, tienmusic, tienocganhl, Timvodanh, toanthangdat, toiladucduy, tonbao, Tonyboy, Tra Anh, Tran Quoc The, tranchuyen77, tranhoang, tranlamstudio, trantuanlam1210, Trần_Cường, tremaugiao, trian01, trieuencore, trieukhaitran, trongmidi, truongorgan, TuBeoH2N, tuhuy999, tuoitrecuongngao, tuongtonthat, tuongvyct, Tĩnh Lặng, vaeneoleeyh, vank4thaibinh, vantq, veron, vh_net, videochau, vietanhmpt, ViHuynh_BG, vinhnguyenbmt, vinhtri, vinlap, Violet, viphuoc8483, vipQS, vnoanh, vnsauchin, vohao, vqtruong, vumanhchi, Vuti84, We Are Music, xomreb, xuanvu_nhutnhat, Yeu piano, YeunhacNB, _Điệp_

Tiểu học
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    5
    Được THANKS 7 lần
    Trích dẫn Gửi bởi BiaBia [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vậy bài nào cũng áp dụng kiểu đệm này đều ok hả anh ?
    Tùy từng bài chứ bạn.Đệm theo giai điệu cũng là một cách.

4. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới pianist_vn cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Vĩnh Yên
    Thanks
    6
    Được THANKS 8 lần
    Thanks bạn, nhưng mình chưa học qua lớp piano nên tập cũng kém lắm.

6. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới BòSữa cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    3
    Được THANKS 18 lần
    Cảm ơn bạn rất nhiều bài này rất hay

8. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lth_vltk cho bài viết hữu ích này:

HungMusic_NT's Avatar
    Đang ở
    ♫ Khánh Hòa ♫
    Thanks
    14,794
    Được THANKS 24,244 lần
    Trích dẫn Gửi bởi phankhactrieu [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Buồn quá. Vianhem phân biệt đối xử quá, không cho thành viên mới down về
    Đây là quy định chung, không có gì phải buồn bạn ạ. Hơn 26 ngàn thành viên thực hiện được không lẽ bạn lại không làm được, việc có đủ bài viết để tải về không hề khó và buồn như suy nghĩ của bạn đâu!

10. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HungMusic_NT cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    tp. HCM
    Thanks
    1
    Được THANKS 9 lần
    Tốt quá bạn ơi, cám ơn bạn đã chia sẻ nha, nhưng mình mới tham gia diễn đàn nên chưa được download, thôi hẹn lần sau vào dd vậy.

12. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới kwalk99 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    đan
    Thanks
    135
    Được THANKS 16 lần
    Lmà cách nào để mở file ENC cá bạn chỉ mình với ...!!!!!!!!!!

14. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới THUONG 710 cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi THUONG 710 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Lmà cách nào để mở file ENC cá bạn chỉ mình với ...!!!!!!!!!!
    Dùng phần mềm [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để mở các file .enc
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

16. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    trieuencore's Avatar
    Đang ở
    Học Viện Âm Nhạc Huế
    Thanks
    1,987
    Được THANKS 2,308 lần
    Bạn ơi! Cám ơn bạn đã chia sẻ cho anh em! Tuy nhiên mình khuyên bạn nên Print file encore ra dạng PDF để mọi người dể sử dụng nhé! Vì có anh em sẽ mất công cài encore hoặc có người không biết đến encore nhé bạn! Thân

Bạn có thể cài phần mềm print PDF tại đây:
    Trước hết, bạn download miễn phí 2 file này tại các link dưới đây:
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] (3.36 MB)
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] (5.01 MB)
    Bạn chạy file CuteWriter.exe để cài đặt chương trình trước, sau đó nó sẽ yêu cầu bạn cài đặt thêm phần GPL Ghostscript để chuyển đổi, bạn chạy tiếp file converter.exe ấy nữa là xong. Bây giờ trong thư mục Printer của bạn sẽ xuất hiện thêm một máy in ảo mang tên CutePDF Writer, mỗi lần muốn tạo file PDF, bạn nhấn Ctrl+P để mở hộp thoại Print ra, chọn máy in là CutePDF Writer, nhấn Enter, một hộp thoại Save sẽ xuất hiện để bạn lưu file PDF ấy vào, nhấn Save, thế là xong. Chúc bạn thành công để dễ dàng chia sẻ file cùng bè bạn trên Internet.
    (Tài liệu này mình lấy từ nhạc sĩHùng Lân rất bổ ích đấy)

Trích dẫn Gửi bởi sunnyvn_08 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Còn đây là 3 kiểu tiếp theo. Em đang thống kê và viết lại những điệu còn lại, em sẽ postt len sau. Đay là những kiểu đệm cho piano
    "Sống là không chờ đợi"

[IMG][/IMG]

18. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới trieuencore cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Cao Lãnh
    Thanks
    910
    Được THANKS 437 lần

Điệu Piano (midi)

Gửi ACE một số kiểu đệm piano file Midi tham khảo. Hi vọng hữu ích cho việc giảng dạy.
    File được đính kèm File được đính kèm

THCS
    Đang ở
    VN
    Thanks
    10
    Được THANKS 24 lần
    Cảm ơn bạn nhiều, mình mới học đánh các bài cổ điển chưa có định học đệm ngay nhưng mình lưu tài liệu này để sử dụng sau này

21. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới xunday cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối