Forum Home Your IP: 54.161.71.87

Trang 4 của 22 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 216

Chủ đề: Thảo luận về compressor

Đại Học

Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    225
    Được THANKS 2,702 lần

Thảo luận về compressor

Đây là 1 con dao 2 lưỡi, nhưng lại là thiết bị không thể thiếu của âm thanh chuyên nghiệp. Để sử dụng như thế nào cho hiệu quả trong mọi trường hợp, mời mọi người cùng thảo luận .
    Đồ chơi : Micro SHURE UR4D+/KSM9, DriveRack DBX 4800 - DBX 260, Effect Lexicon PCM91 - PCM81 - TC M3000, Processor TC DBMax - TC Finalizer 96k - TC P2 Level, EQ KlarkTeknik DN410, Preamp Focusrite ISA428, TASCAM DV-RA1000HD, Mixer A&H WZ 1442 ...

094 888 6667

THCS
    Thanks
    11
    Được THANKS 210 lần
    Trích dẫn Gửi bởi anh_huong [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    tôi ko vơ cả nắm đâu nha. Rap hiphop , trance, hôuuse không phải là nghệ thuật, và khộng được sếp vào hàng nghẹ thuật, bởi ........đa số sử dụng loops bạn hiểu chứ
    Ông bạn này bị "ngộ độc " rồi! Loops tự nhiên mà có à? Hay ở trên trời rơi xuống? Ông mà giỏi như thế thì ông post một bài ông mix xem nào? Nói nhiều làm gì?

Viết còn sai chính tả!
    Bờ sông lại lở xuống sông
    Đàn bà ngủ với đàn ông...thiệt gì!

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,394 lần
    tôi ko vơ cả nắm đâu nha. Rap hiphop , trance, hôuuse không phải là nghệ thuật, và khộng được sếp vào hàng nghẹ thuật, bởi ........đa số sử dụng loops bạn hiểu chứ
    Nghệ thuật là những sáng tạo được xã hội chấp nhận và hưởng ứng, Nếu bác chịu khó xem những giải thưởng âm nhạc lớn của thế giới bác sẽ thấy có riêng những giải grammy cho dòng nhạc mà bác nói ko là nghệ thuật đó. Nếu bác nói đó là ý kiển CỦA CÁ NHÂN BÁC thì tôi thấy hợp lý hơn . Bản thân tôi cũng ko thích Rap hiphop nhưng tôi tôn trọng nó như một dòng nhạc và tôi hiểu rằng có cố đi nũa tôi cũng ko choi cho ra chất của dòng đó.
    Nhũng dòng nhạc đó ko phải bài nào cũng xài loop đâu bác nếu người làm ra nó là người có sứac sáng tạo lớn (nói thêm là loops drum có thể dùng cho bất kể dòng nhạc nào chứ ko riêng hip hop, vấn đề chọn cho phùf hợp thôi). Các bài của Eminem hầu như thu nhạc cụ sống hết đó bác.
    Diền đàn này cũng là diễn đàn chuyên của anh em nhạc công, có anh em mói vào nghề, có cả những người đã chơi nhạc chuyên nghiệp vài chục năm rồi và làm cả phòng thu nữa nên những khái niệm bác nói là cơ bản đâu tiên mà ai cũng đã biết rõ
    Trong ban nhạc tôi chơi có một số anh em học nhạc viện Traikosky và họ hay lôi những gì họ đuọc học để áp đặt đánh giá người chơi dòng khác như nhạc rock, nói chúng nó chơi loạn và HÁT KO CO KỸ THUẬT. Tôi thấy rất ghét vì họ đâu có làm được như nguòi ta, họ chỉ giỏi trong dòng nhạc của họ thôi. Nhạc nhẹ như một cái cây nhiều cành nhiều nhánh. Càng nhiều càng phong phú và nếu như nó được xã hội chấp nhận và ủng hộ. Trong nhạc nhẹ cũng như nghệ thuật nói chung quan trọng nhất là NĂNG KHIẾU, SỰ SÁNG TẠO và cái đầu. Học nhiều có thể thành nhà phê bình giỏi chứ chưa chắc đã đảm bảo là nhạc sỹ nhạc công giỏi. Ví dụ rất nhiều bài hát để đời của ban nhạc Beatles do John Lennon, một người ko biết nốt nhạc bẻ đôi và chơi guitar bằng 3 ngón viết.

không đôi co với kẻ không biết , nếu đôi co hóa ra ta dốt như sao ?????hihih
    Còn đây chắc là dòng nhạc theo chủ nghĩa AQ

4. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,112
    Được THANKS 10,928 lần
    chào thua nha
    bye
    không đôi co với kẻ không biết , nếu đôi co hóa ra ta dốt như sao ?????hihih
    Tôi có cảm giác bạn vô diễn đàn ViAnhEm mà không mang tinh thần ViAnhEm gì cả. Nếu bạn thấy đã biết tất cả và chỉ có mình là đúng nhất thì có lẽ ở đây không hợp với bạn lắm đâu...
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

6. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    yamaha's Avatar
    Thanks
    651
    Được THANKS 5,404 lần
    Compressor rất là đa năng , không phải như các bạn nói đâu . Chứng tỏ các bạn chả hiểu gì về âm thanh và môi trường tín hiệu được truyền đi . Âm thanh là độ rung của sóng . Không khí là xung môi để cho âm thanh chuyền đi . Trong tiếng Anh compressor có nghĩa là dụng cụ để nén . Vậy khi mình không xài cho âm thanh thì mình có thể mang cái compressor ra bơm bánh xe .

Thương nữ bất tri vong quốc hận.
    Cách giang do xướng Hậu đình hoa

Hận vong quốc gái buôn sao chẳng hổ
    Bên kia sông hát khúc Hậu Đình Hoa

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yamaha cho bài viết hữu ích này:

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    không bàn nưa nha, chọc nhau nhu vậy, bản tính người VIỆT ĐÂY, không ăn được đạp đổ nha

Đã nhắc với mọi ng là kiềm chế mà, kẹo lạc quá chừng rồi thấy chưa? Giờ lại vơ đũa cả nắm thế này, kì quá à nha!!!

P/s: Mọi người bớt nóng đi, làm ơn quay lại chủ đề chính nào, huz huz ...

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

10. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,112
    Được THANKS 10,928 lần
    không bàn nưa nha, chọc nhau nhu vậy, bản tính người VIỆT ĐÂY, không ăn được đạp đổ nha
    Ơ đây là chỗ để học hỏi lẫn nhau. Nếu ko có gì thì ít ra cũng học được phép lịch sự tối thiểu mà con người cần phải có...Tôi chưa hiểu bạn đạp được cái gì ở đây vậy?
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

12. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Đại Học

Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    225
    Được THANKS 2,702 lần
    Tự dưng lại có một bác có chất giọng và khẩu khí phải gọi là bậc sư phụ xuất hiện roài . Bác cho em làm đệ tử với nhen
    em cũng ko có thầy nào dạy, mà Anh ngũ cũng dốt đặc cán mai, nên đọc tài liệu của Tây, hiểu biết có từng ấy thôi.
    :a:
    Qua mấy trang, thấy nể bác HamVui luôn :n: . Rất tư cách và nhẫn nại . !
    Đồ chơi : Micro SHURE UR4D+/KSM9, DriveRack DBX 4800 - DBX 260, Effect Lexicon PCM91 - PCM81 - TC M3000, Processor TC DBMax - TC Finalizer 96k - TC P2 Level, EQ KlarkTeknik DN410, Preamp Focusrite ISA428, TASCAM DV-RA1000HD, Mixer A&H WZ 1442 ...

094 888 6667

14. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thaoprosound cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,750 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hunghunghung82 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Gửi bạn anh_huong: Có lẽ bạn mới vào diễn đàn lần đầu thế nên chưa biết mình biết người. Nếu bạn đọc hết các bài viết, vào hết các ngõ ngách trong diễn đàn này, chắc bạn sẽ cảm thấy xấu hổ với những lời nói, kiến thức vốn có của mình và không buông những lời bậy bạ, thiếu suy nghĩ vậy đâu. Trình độ của bạn chắc chắn là hơn tôi, thế nhưng cách nói năng, tham gia của bạn chưa chắc đã đáng để tôi và anh em trong diễn đàn nể và đánh giá cao về bạn.
    hunghunghug nóng tính thế,đừng làm mọi chuyện rối lên,.tôi xin tự giới thiệu anh_huong là thầy tôi đấy,anh em nể mặt tý

Đao Phủ

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học

Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    225
    Được THANKS 2,702 lần
    đè nghị vuongminh làm lớp trưởng.
    thaopro làm lớp phó (tự đề cử )
    Moi_tap_key bót làm quản ca.
    cái bác yamaha phụ trách đời sống nhá.

còn cái ông hunghunghung ko cho vào lớp . có vẻ học sinh cá biệt đấy, "giám" mắng thầy

hix, em xì pam, cẩn thận với mấy ông hiệu trưởng hiệu phó Hamvui. ThethuongNT đi qua đấy nhé
    :n:

094 888 6667

18. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thaoprosound cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Mới đi có mấy tiếng về mà cái topic này nóng phát sợ, toàn các cao thủ tham gia, các bác xin nhẫn nại và lắng nghe nhau một chút đi, toàn bậc cao thủ cả, ai cũng giỏi, xin dành sức chỉ giáo lũ trẻ, không tốn sức vào mấy cái linh tinh, không spam. Xin quay về chủ đề chính là cái compressor của âm thanh, không phải là cái bơm xe đạp.

20. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 22 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối