Forum Home Your IP: 54.224.17.157

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Phần mềm đệm nhạc band in a box

PTTH
    LoiYeuThuong's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    102
    Được THANKS 666 lần

Phần mềm đệm nhạc band in a box

Hiện nay trên thế giới có rất nhiều phần mềm chép nhạc và soạn nhạc, đệm nhạc cũng vậy. Với phần mềm đệm nhạc thì nó giống với keyboard của chúng ta, chỉ cần ghi lại hợp âm trên bản nhạc và lựa chọn tiết tấu và giai điệu rồi để phần mềm tự phối. Thông dụng nhất mà mình thấy vẫn là Band in a box, nhưng thật sự thì các style của nó là quá tây không phù hợp với nhạc Việt lắm. Chủ đề này không mới nhưng mình đang suy nghĩ có nên soạn tài liệu sử dụng Band in a Box lên đây không? Vì thực chất mà nói thì làm nhạc kiểu "mì ăn liền" này cũng không bằng chúng ta tự phối và chơi nhạc cụ được. Nhưng nó vẫn có nhiều ưu điểm như ta có thể tập nghe hợp âm này...

2. 26 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LoiYeuThuong cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Trích dẫn Gửi bởi thayloiyeuthuong [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hiện nay trên thế giới có rất nhiều phần mềm chép nhạc và soạn nhạc, đệm nhạc cũng vậy. Với phần mềm đệm nhạc thì nó giống với keyboard của chúng ta, chỉ cần ghi lại hợp âm trên bản nhạc và lựa chọn tiết tấu và giai điệu rồi để phần mềm tự phối. Thông dụng nhất mà mình thấy vẫn là Band in a box, nhưng thật sự thì các style của nó là quá tây không phù hợp với nhạc Việt lắm. Chủ đề này không mới nhưng mình đang suy nghĩ có nên soạn tài liệu sử dụng Band in a Box lên đây không? Vì thực chất mà nói thì làm nhạc kiểu "mì ăn liền" này cũng không bằng chúng ta tự phối và chơi nhạc cụ được. Nhưng nó vẫn có nhiều ưu điểm như ta có thể tập nghe hợp âm này...
    Sao lại không nên, quá tốt chứ, band in a box là phần mềm dùng cho những người đang tập improvisation rất tốt.

4. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    LoiYeuThuong's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    102
    Được THANKS 666 lần
    Vâng theo lời ủng hộ của anh Oldman thì em xin bắt đầu vậy. Vì giao diện của phần mềm này lớn bằng cả màn hình nên việc chụp ảnh để hướng dẫn mất thời gian khá lâu. Vì vậy em cần thời gian soạn nữa.

6. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LoiYeuThuong cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    láng
    Thanks
    166
    Được THANKS 69 lần
    Trích dẫn Gửi bởi thayloiyeuthuong [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vâng theo lời ủng hộ của anh Oldman thì em xin bắt đầu vậy. Vì giao diện của phần mềm này lớn bằng cả màn hình nên việc chụp ảnh để hướng dẫn mất thời gian khá lâu. Vì vậy em cần thời gian soạn nữa.
    Chúc bác mạnh khỏe để nhanh nhanh giới thiệu với anh em cái band in box này.

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới quacquacquac cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    LoiYeuThuong's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    102
    Được THANKS 666 lần
    Các bạn có thể dowload Phần mềm Band in a box(BB) về vọc dần đi. Nguyên tắc cơ bản là soạn nhạc từ Encore, sibelu, final...lưu dưới dạng MIDI rồi đưa vào Band in a box cho nó nhanh. Vì soạn nốt nhạc trên Band in a box thì lâu quá trời.
    Cách đưa file MIDI và Ban in a box: Mở giao diện BB trên màn hình rồi vào mục Melody trên tiêu đề -- Edit Melody track ---Import from MIDI file. Ra hộp thoại file MIDI mà bạn đã lưu. Sau đó chọn lại style, tempo, ghi hợp âm cho bài hát...

10. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LoiYeuThuong cho bài viết hữu ích này:

Bốn bể là nhà galangthang's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    363
    Được THANKS 664 lần
    Band in a box(BB) không thích hợp với nhạc Việt, tui cũng vọc một thời gian rút ra kết luận: style quá ồn!!!

12. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới galangthang cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    LoiYeuThuong's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    102
    Được THANKS 666 lần
    Không đơn thuần dung BB là sử dụng style. Ta có thể dung BB để nghe quãng, hợp âm rất tốt. Nó phát ra quãng hoặc hợp âm và người dùng lắng nghe và cho biết đó là hợp âm hay quãng gì. Nếu sai nó phát lại còn đúng thì tiến tới cái khác...

14. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LoiYeuThuong cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    kiencangxanh's Avatar
    Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    2,898
    Được THANKS 1,758 lần
    Các bác làm ơn cho em xin cái link của em này với... Em nghe nói về phần mềm này và cũng muốn khám phá xem em này thế nào!
    [SIZE=5]

16. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới kiencangxanh cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    BinhOrgan's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa
    Thanks
    1,495
    Được THANKS 1,716 lần
    Trích dẫn Gửi bởi kiencangxanh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bác làm ơn cho em xin cái link của em này với... Em nghe nói về phần mềm này và cũng muốn khám phá xem em này thế nào!
    Đây bác thử coi ......................................

Con bản mơi hơi thi hơi nặng ...
    File được đính kèm File được đính kèm
    Style Yamaha s910
    Voice Roland xp 30
    binhsit2003@yahoo.com

18. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới BinhOrgan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    1
    Cái này có bạn nào có post bài hướng dẫn cụ thể ko nhỉ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối