Forum Home Your IP: 54.144.16.135

Trang 4 của 33 Đầu tiênĐầu tiên 123456781424 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 328

Chủ đề: Yamaha PSR-S910, PSR-S710 thảo luận và sử dụng

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi organ_S910 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các anh em ai đang dùng S910 cho em hỏi tí ( cảm ơn trước ) trước đây các đời đàn từ S900 trở xuống khi tôi làm intro thì y bài , còn S910 khi làm intro cũng y bài nhưng nó không chịu mình transpost và bấm qua hợp âm khác , cụ thể là tôi làm intro ở Cm thì khi bấm chỉ bấm Cm đàn đọc mới đúng , còn bấm hợp âm khác nó đọc không đúng , kể cả bấm Cm mà transpost đàn cũng đọc sai luôn :g: các bác cứu em
    Mình vừa test thử trên con s910 của mình, kết quả là không có gì sai hết, mình làm 1 đoạn giọng Dm và transpose các kiểu, đánh giọng thứ các kiểu mà vẫn chuẩn đét đẹt đúng giọng, bạn đưa style bạn làm bị lỗi lên đây coi xem sao. Thậm chí đàn s910 này nó còn rất thông minh khi chọn các chế độ phù hợp cho từng part nữa cơ.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

2. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,974
    Được THANKS 14,331 lần
    Trích dẫn Gửi bởi TheThuongNT [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình vừa test thử trên con s910 của mình, kết quả là không có gì sai hết, mình làm 1 đoạn giọng Dm và transpose các kiểu, đánh giọng thứ các kiểu mà vẫn chuẩn đét đẹt đúng giọng, bạn đưa style bạn làm bị lỗi lên đây coi xem sao. Thậm chí đàn s910 này nó còn rất thông minh khi chọn các chế độ phù hợp cho từng part nữa cơ.
    Trường hợp của bạn organ_s910 thì tớ cũng đã từng bị y như vậy đấy Thương ạ !
    Track 13 và 16, nếu chúng ta không chọn ROOT TRANSPOSE trong thẻ NTR thì sẽ không thể chơi đúng Intro ở 1 tông khác,
    kể cả sử dụng Transpose cũng vẫn nghe không chính xác. Chỉ chơi được đúng mỗi 1 tông của lúc làm intro.
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

4. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    cuong_guitare's Avatar
    Đang ở
    Tuy Hòa city
    Thanks
    424
    Được THANKS 408 lần
    Không biết là đàn của Thuong như thế nào chứ đàn của tôi lúc mới mua về cũng bị y chang trường hợp của bác organ_s910 , đúng là phải làm theo cách của anh NTP thì mới hết
    Đất lành chim đậu
    Đất không lành ta nhậu luôn con chim

6. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới cuong_guitare cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Thật ra nếu làm style mà không quan tâm đến phần PARAMETER thì bản thân đó đã là sai lầm, khi không vào phần đó thiết lập sao có thể làm giọng thứ được. Lâu không làm style nên cũng quên mất defaul của s900 trở xuống thế nào (anh kỳ hoặc chú sinh giúp em check phần này nhé) còn ở s910 thì thứ tự mặc định của nó như sau:
    TrackNTRNTT
    9-rythm1root fixedbypass
    10-rythm2root fixedbypass
    11-bassroot transposemelody (bass)
    12-chord1root transposechord
    13-chord2root fixedchord
    14-padroot transposechord
    15-phrase1root transposemelody
    16-phrase2root fixedmelody

Như vậy có sự phân biệt rất rõ ràng trong phân công nhiệm vụ của các cây trong band nhạc ảo này, trước đây đã có người bù lu bù loa lên rằng đàn s910 bị lỗi (và hôm nay lại đến lượt anh bạn này), vấn đề này nó thể hiện điều gì: nếu bạn thực hiện theo đúng chức năng nhiệm vụ của từng track của đàn thì thậm chí chẳng cần quan tâm đến NTT, NTR để làm cái gì.

Điều đó có thể nói đến sự "tùy tiện" trong việc phân cây, bạ đâu làm intro đấy, người ta thiết kế cái phrase1, 2 không phải ngẫu nhiên mà lại như vậy, bạn có thể học tập ở các style gốc của đàn, "câu cú" của nó luôn luôn là phrase, không bao giờ nó làm vào chord, bạn thu style mà làm intro vào chord 2, phần rootfixed thì bó tay hẳn rồi, hãy luôn tuân thủ ưu tiên câu cú của bạn vào phrase1, sau đó mới là phrase2. phần đệm thì chơi ở chord1 trước, sau đó mới là chord 2. Pad thì khỏi nói rồi, hãy làm vào track 14.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

8. 29 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Cáo lão về quê rùi!
    Ao_ngan_tay's Avatar
    Đang ở
    Từ trên trời rơi xuống
    Thanks
    14,042
    Được THANKS 4,585 lần
    Vừa thử trên con s700 của mình, tất cả đều giống thông số của s910 trừ track 13 và 16 NTR là root transpose, như thế thì từ s900 trở xuống không cần phải vào chỉnh root transpose trong thẻ parameter
    Yêu là cho đi tất cả, chỉ trừ cây đàn!

10. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Ao_ngan_tay cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    phu yen
    Thanks
    30
    Được THANKS 24 lần
    Đúng rồi Bác TheThuongNT nói rất đúng , mình phải làm theo quy luật của nó thì như thế đàn nó chạy mới chính xác và hay nửa , mà còn giúp cho ta nghiêm túc trong việc làm style và như thế kỷ thuật của mình mới nâng cao đc chứ...

12. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thinhdrum cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Phu Thai - Hai duong
    Thanks
    9
    Được THANKS 66 lần
    Híc híc ngu tiếng Anh quá cơ,chẳng hiểu ji cái ji sất, anh em thông cảm nhes. "14-pad" nghĩa là ji thế nhỉ?

14. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lycafe cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Trích dẫn Gửi bởi lycafe [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Híc híc ngu tiếng Anh quá cơ,chẳng hiểu ji cái ji sất, anh em thông cảm nhes. "14-pad" nghĩa là ji thế nhỉ?
    Pad trong trường hợp này có nghĩa là nền, nếu trên thư viện voice mà thấy mục nào để chữ pad thì có thể sử dụng những tiếng đó làm nền (nên sử dụng cái này hơn là string). 14-pad là track số 14, làm nền.

16. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

Đại Học

Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    1,176
    Được THANKS 1,792 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Oldman [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Pad trong trường hợp này có nghĩa là nền, nếu trên thư viện voice mà thấy mục nào để chữ pad thì có thể sử dụng những tiếng đó làm nền (nên sử dụng cái này hơn là string). 14-pad là track số 14, làm nền.
    Anh giải thích kỹ hơn Tại sao lại sử dụng pad làm nền hơn là string đi anh

18. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tocdai cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Tiếng String làm nền theo mình thì hơi thé,với lại có phức điệu String thì tiếng này tùy bài tùy trường hợp có thể để 1 nốt trầm ,trong bộ này có tiếng Synth String làm nền được.Bộ Pad thì phong phú hơn nên làm nền có nhiều lựa chọn hơn.
    Úi!!!coi chừng lạc đề.

20. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 33 Đầu tiênĐầu tiên 123456781424 ... CuốiCuối