Forum Home Your IP: 54.166.160.105

Trang 5 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 125

Chủ đề: Hỏi đáp về cách sử dụng VSTi VST trong các phần mềm chủ

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần

Hỏi đáp về cách sử dụng VSTi VST trong các phần mềm chủ

Nơi hỏi đáp về cách sử dụng VST, VSTi trong các phần mềm chủ sonar, cubase

2. 28 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    nghe an
    Thanks
    98
    Được THANKS 227 lần
    Trích dẫn Gửi bởi yeuamnhac78 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thanhlong-na ơi, giúp mình với. Có thể nói rõ hơn được không. Mình cài VST nhưng vào CUBASE 5 vẫn không thấy. Chỉ cho mình rõ hơn cách Update VST-plugin, cách chọn đường dẫn, có thể cho mình một ví dụ nào đó. Cam ơn nhiều nhé. Chúc bạn vui khỏe

---------- Post added at 08:33 PM ---------- Previous post was at 08:24 PM ----------

Bạn hướng dẫn thật dể hiểu, mình làm được rồi. cảm ơn nhiều nhé.
    ủa, sao bạn đọc các hướng dẫn mà không hiểu sao, bây giờ nếu giả thích một cách dễ hiểu nhất thì chỉ có vẽ hình minh hoạ, mà mình thấy hình minh hoạ thì bác Mikinyeu vẽ rồi đó. chẳng lẽ vẽ lại....

4. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhlong_na cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    472
    Được THANKS 22 lần
    Trích dẫn Gửi bởi thanhlong_na [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    ủa, sao bạn đọc các hướng dẫn mà không hiểu sao, bây giờ nếu giả thích một cách dễ hiểu nhất thì chỉ có vẽ hình minh hoạ, mà mình thấy hình minh hoạ thì bác Mikinyeu vẽ rồi đó. chẳng lẽ vẽ lại....
    Mình làm được rồi, cảm ơn nhiều nhé

---------- Post added at 04:19 PM ---------- Previous post was at 04:16 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi DucAnh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cách load VST trong cubase 5
    1-Nhấn F3 --> xuất hiện bảng mixer, sau đó chọn biểu tượng chữ e (Edit input channel setting) rồi chọn thanh chứa VST cần load. Thực hiện theo hình trên bạn sẽ load được VST mình muốn.

Cảm ơn bác nhiều lắm. Bác lúc nào cũng là thần tượng của em. Em đang làm chương trình hướng tới 1000 năm Thăng Long, em có sử dụng bài nhạc múa "Ký ức Trường Sơn" của bác với gần 100 diễn viên. Chúc bác vui khỏe

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yeuamnhac78 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    472
    Được THANKS 22 lần
    Có bác nào biết cái này không? chỉ cho em biết cách dùng nó với. Em nghe nói cái này bổ trợ cho Cubase 5. Cảcm ơn các bác nhiều

Manager
    DucAnh's Avatar
    Đang ở
    An Giang
    Thanks
    2,401
    Được THANKS 11,126 lần
    Nếu được thì bạn vào yahoo chat với anh em trong diễn đàn sẽ được hướng dẫn cụ thể hơn, chứ bạn hỏi kiểu này ai hướng dẫn được, với lại cái phần mềm Kontakt 4 này trong diễn đàn đã có bài giới thiệu và hướng dẫn xài (bài và hình) và hầu như ai cũng biết sử dụng hết rồi. :a:

yahoo của tôi: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

9. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới DucAnh cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    binh thuan
    Thanks
    122
    Được THANKS 56 lần

Xin tư vấn về phối nhạc bằng VSTi

em tập tành phối nhạc bằng Sonar 6 . cable MIDI - USB . nhưng khi em record thì bị trể tiếng mặc dù em vẫn xài Asio .... Xin các pro chỉ giáo thêm về vấn đề trể tiếng này. hoặc có soft nào khắc phục được không ?? Thank các pro trước ...:a::a:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần
    Trích dẫn Gửi bởi trungluumobile [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    em tập tành phối nhạc bằng Sonar 6 . cable MIDI - USB . nhưng khi em record thì bị trể tiếng mặc dù em vẫn xài Asio .... Xin các pro chỉ giáo thêm về vấn đề trể tiếng này. hoặc có soft nào khắc phục được không ?? Thank các pro trước ...:a::a:
    Lại 1 câu hỏi hóc búa. Bạn dùng Sound on Board hả. Trễ là phải. Dùng Asio cũng chỉ đc phần nào thôi,
    Còn Sonar 6 cũng được rồi. Kể ra dùng bản 7 nó sướng hơn.
    Mà đã chỉnh Latency của Asio xuống 13ms chưa? Có thể chỉnh đc xuống 7,8ms nhưng vỡ tiếng lắm.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

12. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    anh ham vui à,sao em nhận 1 file midi bỏ vào sonar,em thay tiếng tiếng trống bằng tiếng vsti thì nó bị chậm hơn mất track kia anh nhỉ,em đã quantize mà k được,có cách nào k anh

Đao Phủ

Nghiên Cứu Sinh
    hunghunghung82's Avatar
    Đang ở
    Hà Nam
    Thanks
    5,638
    Được THANKS 3,650 lần
    Anh xem nó đã khớp với các track trên chưa? Nhiều khi quantize chưa chắc đã được vì là nó còn chia nhỏ trong 1 ô nhịp gồm nhiều phần nữa, kéo hẳn về đầu nhịp xem sao

15. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hunghunghung82 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hunghunghung82 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh xem nó đã khớp với các track trên chưa? Nhiều khi quantize chưa chắc đã được vì là nó còn chia nhỏ trong 1 ô nhịp gồm nhiều phần nữa, kéo hẳn về đầu nhịp xem sao
    k được hunghung à,vì tiếng gốc của nó vẫn chuẩn nhịp mà,khi thay vào thì nó chênh nhịp nhau luôn,lạ vậy

Đao Phủ

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần
    Cái này có thể xảy ra với một số file midi làm từ đàn (nhất là nếu track drums dùng rytmh của Yamaha chứa rất nhiều các thông tin control thừa thì 100% sẽ bị trễ khi dùng VSTi) và tùy thuộc vào từng VSTi Drums cụ thể mà em dùng. Em cần nói rõ hơn em dùng VSTi Drums gì. Hướng giải quyết chung như sau:
    1- Thử thay VSTi Drums khác xem sao, nếu ko bị trễ có thể cần chỉnh lại các hiệu chỉnh trong VSTi
    2-Nếu vẫn trễ có thể dùng công cụ hiểu chỉnh thời gian bắt đầu play trên track drums trong Sonar cho nó hòa nhịp với các track còn lại. Em mở track drums ra xem trong các phần hiệu chỉnh có mục hình cái đồng hồ đó, thêm bớt giá trị ở ô bên cạnh sẽ chỉnh được cho drums phát ra sớm hơn hoặc muộn hơn, chỉnh cho trùng là được
    3-Cuối cùng có thể xuất track drums đó ra wave sau đó kéo nó cho trùng, nhưng để kéo được từng chút một cần tắt công cụ Snap to Gird (nút hình caro trên thanh ngang điều khiển hoặc dùng lệnh tắt là phím N trển bàn phím)

18. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trang 5 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 ... CuốiCuối