Forum Home Your IP: 54.80.185.137

Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345612 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 125

Chủ đề: Hỏi đáp về cách sử dụng VSTi VST trong các phần mềm chủ

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,123
    Được THANKS 24,226 lần

Hỏi đáp về cách sử dụng VSTi VST trong các phần mềm chủ

Nơi hỏi đáp về cách sử dụng VST, VSTi trong các phần mềm chủ sonar, cubase

2. 28 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    congthanh196's Avatar
    Đang ở
    Giao Thủy - Nam Định
    Thanks
    594
    Được THANKS 458 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đã viết ở trên nói rõ dây là tiếng guitar mộc. Cần dùng chung với các phơ ảo như Guitar Rig, IK Multimedia Ampeg, v.v.v.v. để làm các tiếng. Cậu đã bao giờ sờ vào cái guitar điện thật chưa? Nó cũng chỉ có mỗi tiếng Clean thôi à, muốn ra các tiếng khác thì cần xài và chỉnh trong các combin hoặc bộ phơ chứ!!!
    dùng chung vớ guitar rig ntn vậy các bác...hướng dẫn em lun.. em chả bít j ca?

4. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới congthanh196 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Bạc Liêu
    Thanks
    217
    Được THANKS 352 lần
    Trích dẫn Gửi bởi congthanh196 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mỗi người có cách dùng khác nhau bác ạ, nhưng bass amp thông dụng nhất là thằng này nè:
    IK Multimedia Ampeg SVX v1 1 3 VST AU RTAS
    Link: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

6. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhtamrock cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    congthanh196's Avatar
    Đang ở
    Giao Thủy - Nam Định
    Thanks
    594
    Được THANKS 458 lần
    chỉ cần cài nó là xong hả bác???có phải làm thêm j nũa ko

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,573
    Được THANKS 14,176 lần
    Có chứ. Cài xong thì vào phần mềm nhạc. Sau đó chèn FX phơ ảo đó vô track VSTi guitar Lead mà em đã chọn đó. Giống như kiểu chỉnh Reverb ấy. Bấm loạn xạ lên thì biết.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

9. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,700 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tauyen [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cảm ơn 2 bác HamVui và Mykinyeu nhiều đã rất nhiệt tình chia sẻ những kinh nghiệm của mình với anh em! Sau khi đọc 2 bài viết em đã làm được rồi. Mong 2 bác tiếp tục chia sẻ để anh em mới bước vào lĩnh vực này có cơ hội tiếp cận nhé)
    À, em lại phiền các bác một chút. Khi làm nhạc trên Sonar, muốn copy 1 đoạn lặp lại ở một track nào đó, chẳng hạn vài ô nhịp Midi ở track 10 (drum) thì làm thế nào cho hiệu quả? Em đã làm theo hướng dẫn của anh em trên diễn đàn là bôi đen đoạn cần copy ->nhấn phím Alt và rê chuột rồi Copy nhưng sau khi Paste thì ở những đoạn ráp nối âm thanh luôn bị vấp. Liệu em có sai thao tác không. Có cách nào khắc phục không? (Vì em mới tiếp xúc mò mẫm làm nhạc trên PC, chủ yếu là theo hướng dẫn của anh em trên diễn đàn nên có rất nhiều vấn đề khúc mắc mong các anh em chỉ dẫn giúp nhé):
    Trong Sonax bạn muốn copy thì bạn nên nhấn giử phím Ctrl rồi kéo phần đã được chọn(bôi đen)đến đúng vị trí thì thả phím Ctrl ra trước khi nhả chuột.
    Trường hợp vấp có thể do khuôn trống mẩu bị lệch nhịp,hoặc tempo bài không khớp với Tempo của Sonax,nếu đúng thế thì bạn bấm chử N một lần rồi phóng to track ra để chỉnh cho đúng.

11. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,123
    Được THANKS 24,226 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tauyen [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Khi làm nhạc trên Sonar, muốn copy 1 đoạn lặp lại ở một track nào đó, chẳng hạn vài ô nhịp Midi ở track 10 (drum) thì làm thế nào cho hiệu quả? Em đã làm theo hướng dẫn của anh em trên diễn đàn là bôi đen đoạn cần copy ->nhấn phím Alt và rê chuột rồi Copy nhưng sau khi Paste thì ở những đoạn ráp nối âm thanh luôn bị vấp. Liệu em có sai thao tác không. Có cách nào khắc phục không? (Vì em mới tiếp xúc mò mẫm làm nhạc trên PC, chủ yếu là theo hướng dẫn của anh em trên diễn đàn nên có rất nhiều vấn đề khúc mắc mong các anh em chỉ dẫn giúp nhé):[/COLOR]
    Cos hiện tượng trên là do khi paste bạn đã ko căn được đúng đầu khuôn, chỉ lệch một chut xíu thôi là nó đã bị vấp ko tự nhiên ở đoạn tiếp nối. Trong Sonar, để kéo hoặc paste 1 đoạn nhac luôn đúng đầu nhịp nên kích hoạt công cụ Snap to Grid. Khi bật công cụ này lên thì con trỏ của bạn luôn tự động căn đúng đầu khuôn và như vậy khi paste sẽ luôn đúng 100% vào đầu khuôn nhạc và sẽ ko bị vấp nữa.
    Để bật tính năng Snap to Grid dùng phím tắt N , còn nếu bằng chuột thì nhấn vô nút hình các ô vuong ca rô trên thanh bar của Sonar

13. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    congthanh196's Avatar
    Đang ở
    Giao Thủy - Nam Định
    Thanks
    594
    Được THANKS 458 lần
    ko cài đc các bác uj??? có phần mềm nào khác tương tự ko??

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,573
    Được THANKS 14,176 lần
    Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng đi. Hoặc vào kho Plug-in ấy. Có hàng tá Phơ ảo? Nếu ko sài Guita-Rig 4 là đủ roài.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    congthanh196's Avatar
    Đang ở
    Giao Thủy - Nam Định
    Thanks
    594
    Được THANKS 458 lần
    guitar rig 4 có lun chức năng kết hợp hả bác.. em đang down thử

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,690
    Được THANKS 29,026 lần
    chỉ cần cài nó là xong hả bác???có phải làm thêm j nũa ko
    ko cài đc các bác uj??? có phần mềm nào khác tương tự ko??
    guitar rig 4 có lun chức năng kết hợp hả bác.. em đang down thử
    Nếu bạn không phân biệt được diễn đàn khác với chatbox ở chỗ nào và viết Tiếng Việt một cách tương đối chuẩn thì tôi sẽ cho bạn đi nghỉ mát ở đảo một tuần đấy:j:
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

19. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345612 ... CuốiCuối