Forum Home Your IP: 54.81.197.24

Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 73

Chủ đề: Bản nhạc tập 6 câu vọng cổ (sheet nhạc cổ)

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần

Bản nhạc tập 6 câu vọng cổ (sheet nhạc cổ)

Các bác chịu khó phá bài nhé,lưu ý tất cả các nốt rê đều phải rung benz,đây là câu dạo đầu cho diễn viên bắt được gam
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Đao Phủ

2. 174 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

abcabc1707, ac007, acbcom, Ao_ngan_tay, Bachkhoa09, bataulai, Beby_tv, bigboysssus, Bikeyboard, BVKpro, cao.hongphuc, cauut_anchoi, chilualamhuyhoang, choinhac, chuotmap, cocviet, conan83, congtinhcdsp, cusibachvan, deepsea48, Doan Guitare, doanh5107, doicamdan.tmdt, dona ji, Dongiangsinh, donkihote, duyvuthanh, dvh001, flymusic, Giangcoi90, giangmosschino, haha50, haimy, haiphong, HamVui, hanhnguyen10, haquynhhuong, hatinh9x, havietthu, HoaiPhuong_kb63, hoanaudio, HoangNguyenCD, hoangphat, hoangphi30, hoàngmusic_hm, hong_danh, hstuthanh, hunghunghung82, HungMusic_NT, HuyThanhMusic, ilovebentre, jerry_classic, keyboard Nhất Tài, khanhmusis, khiempt, khong_dau_hp, kiencangxanh, konami241295, KuKon H2N, Kyorgan, lamkeyboard, langtu_amnhac87, lazycattom, lethien994, longphi, love_story0209, maidangphi89, MarieDominique, McCyan, Midi2657, mimosavi, Minh An, minhthienvlg, mymeocon, namanhs910, namromkho, NgocHungPhat, NgocSinh80, NgocTinh81, ngoctuanntd, nguyễn trí tín, nguyenductho, nguyenhoangphong, nguyenkhoimobile, nguyenmanhnam, nguyenquansang, nguyenquynhgialai, nguyentruonghi2010, ngvha, nobita_an07, NTP, Oldman, Organcuibap, Phong Vân, Phong_Lead, phucnguyen, phuocvinh18, phuong_piano212, qcuong114, QuangTeonghesi, quanorgan, quanorgan1986, RockyThai, Samsonnguyen, SoiDaChetChoc, sondieukhac, SongLam, Sonkeyboard, sound_lines, StudioBlue, TanThinhMusic, tauyen, thanhhai64, thanhle_hp86, thannhatlong, thaycai, Thắng cha cha, TheThuongNT, thidangki, THIENTAM, thientuanbp, tienocganhl, tl_1904, toanthangdat, Tonyboy, TranCuong, tranngocdiepminh, Trần_Cường, tremaugiao, trieuencore, tronghoang69, trongmidi, Trunghau80, trungkien46, trungnghesi, truongquy, truongroland, tuandatmusic, Tuankiet, Tuanthapmuoi, Tĩnh Lặng, vank4thaibinh, ViAnhEm.com, VietHongStudio, vinhtri, voquocloc, vuabien79, Vuti84, YeunhacNB, zkai_hv, zzkiuzz, đểgiócuốnđi, _Điệp_

Trung cấp

Đang ở
    Vietnam
    Thanks
    157
    Được THANKS 1,312 lần
    Đây là bản tab câu 1 (Nam) cho các bạn đánh đàn guitar hoặc đàn cải lương nè. "Nhớ học tune dây đàn theo kiểu vọng cổ trước nhé, không thôi sẽ nghe lạc đấy"...hehehe
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Chúc các bạn vui vẻ.
    Mai Tiểu Minh:
    yahoo: tm4ever2006

Em không biết thì chỉ em, sao lại cười em. Người gì mà ích kỹ.

4. 22 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mymeocon cho bài viết hữu ích này:

Musical & Friendly HuyThanhMusic's Avatar
    Đang ở
    Hà Nam
    Thanks
    2,151
    Được THANKS 1,534 lần
    Hay đấy Minh! Khởi đầu như vậy là tốt hơn mong đợi rồi. Có lẽ là lần đầu đánh vọng cổ trên keyboard nên nhịp phách cần gắn kết tự nhiên thêm chút nữa. Minh sử dụng bend khéo lắm. Anh thích nhất cái hồn mà Minh thể hiện, từ tiếng đàn cho đến khuôn mặt. Rất biểu cảm!
    Xin ông anh đồng khói vuongminh và bác NTP cho ý kiến!:f:
    "Nhạc giả thiên địa chi hòa giã"_trich Lễ Ký - Khổng Tử (Tạm dịch: Âm nhạc là sự hòa hợp giữa trời đất)

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HuyThanhMusic cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    texas
    Thanks
    10
    anh vương minh cho hỏi sự khác biệt khi đàn cho nam hay nử ca vọng cổ

BQTBạn nhớ viết chứ hoa đầu câu nhé nhắc 1 lần thôi

8. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ac007 cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,974
    Được THANKS 14,331 lần
    Trích dẫn Gửi bởi ac007 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    anh vương minh cho hỏi sự khác biệt khi đàn cho nam hay nử ca vọng cổ

BQTBạn nhớ viết chứ hoa đầu câu nhé nhắc 1 lần thôi
    Xin trả lời thay bạn vuongminh về câu hỏi trên.
    Sự khác biệt khi đàn vọng cổ cho Nam và Nữ hát gồm rất nhiều,xin dẫn chứng vài thứ cụ thể sau:
    1-Nếu bài hát do 1 người hát,thì đối với Nam là đàn dây Kép (dây Sol hoặc La), Nữ dây Đào (dây Rê hoặc Mi).
    2-Nếu bài hát do Nam Nữ cùng hát,thì khi đang ở dây Kép,giọng Nữ phải hát ở 1 quãng khác chồng lên,và ngược lại với giọng Nam.
    3- Đối với ông vuongminh thì khi đàn cho Nam hay Nữ lại có thêm sự khác biệt nữa là:
    -Đối với Nam hát thì ổng cứ căng theo nhịp mà phang tới.
    -Còn khi Nữ hát mà đẹp đẹp xíu,thì ổng sẽ rất nắn nót từng chữ đàn,Hát có sai nhịp thì ổng sẽ khéo léo mà sửa nhịp theo,không để ca sĩ rớt nhịp
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

10. 18 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi NTP [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    2-Nếu bài hát do Nam Nữ cùng hát,thì khi đang ở dây Kép,giọng Nữ phải hát ở 1 quãng khác chồng lên,và ngược lại với giọng Nam.
    Xin anh giải thích kỹ hơn thuật ngữ nữ phải hát ở 1 quãng khác (Là quãng mấy?) chồng lên và ngược lại với giọng nam là thế nào ạ?
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

12. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi NTP [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Xin trả lời thay bạn vuongminh về câu hỏi trên.
    Sự khác biệt khi đàn vọng cổ cho Nam và Nữ hát gồm rất nhiều,xin dẫn chứng vài thứ cụ thể sau:
    1-Nếu bài hát do 1 người hát,thì đối với Nam là đàn dây Kép (dây Sol hoặc La), Nữ dây Đào (dây Rê hoặc Mi).
    3- Đối với ông vuongminh thì khi đàn cho Nam hay Nữ lại có thêm sự khác biệt nữa là:
    -Đối với Nam hát thì ổng cứ căng theo nhịp mà phang tới.
    -Còn khi Nữ hát mà đẹp đẹp xíu,thì ổng sẽ rất nắn nót từng chữ đàn,Hát có sai nhịp thì ổng sẽ khéo léo mà sửa nhịp theo,không để ca sĩ rớt nhịp
    Sao anh Phong biết vậy,em thích đờn cho nữ vì tay mình nó mềm mại lướt trên phím hơn,mấy ông nam hát khô chán không muốn đờn
    Thethuong : Ví dụ nam nữ hát chung 2 câu vọng cổ câu 1 và câu 2 nhé
    Câu 1 Nam đổ vào câu 1 khi hết câu 1 sang câu 2 thì ta chuyển giọng đang Am đánh thành dm đẻ hợp cho giọng của nữ thôi,và ngược lại với Nữ hát trước

Đao Phủ

14. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,974
    Được THANKS 14,331 lần
    Trích dẫn Gửi bởi TheThuongNT [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Xin anh giải thích kỹ hơn thuật ngữ nữ phải hát ở 1 quãng khác (Là quãng mấy?) chồng lên và ngược lại với giọng nam là thế nào ạ?
    Nghĩa là trong khi bài vọng cổ đờn ở đây kép,mà lời ca thì viết cho nữ hát,thì người nữ buộc phải hát với 1 giai điệu ở 1 quãng khác, không giống với giọng chính là dây Kép. Tương tự,nếu đờn ở dây Đào,mà lời ca viết cho Nam hát,thì người hát ấy buộc phải hát với 1 giai điệu ở 1 quãng khác,không giống với giọng chính là dây Đào.Vì hát nghịch dây,nên người hát buộc phải đẩy cao độ của giai điệu lên 1 quãng khác,nhưng đảm bảo sao nó vẫn quyện vào giai điệu chính (Tạm hiểu như là hát 1 quãng bè của nhạc tân)
    Trong nhạc Tài tử cải lương,thì xưa nay chưa có ai ghi lại giai điệu theo lời ca của từng bài vọng cổ,vì thể loại này rất đa dạng về cách thể hiện giai điệu, VD: Cũng cùng 1 bài hát đó,lời ca đó, nhưng mỗi người có thể biểu diễn làn hơi 1 cách khác nhau. Ngay cả với những bài đờn,chúng ta chỉ thấy đâu đó vài bản nhạc,được các nghệ nhân tiền bối ký âm lại,nhưng đó cũng chỉ là cái khung sường,chứ trên thực tế thì ít khi nào các nhạc công thể hiện đúng theo bản nhạc,và cũng rất hiếm khi thấy 2 hay nhiều người cùng đờn 1 bài, mà chữ đờn lại giống nhau hoàn toàn. Nói đến đây chắc các bạn cũng hình dung ra cái phong phú,đa dạng trong nhạc Tài tử cải lương rồi nhỉ ?
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

16. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Trích dẫn Gửi bởi love_story0209 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    sao mình không dơn được nhỉ???????????
    Bạn tìm lại nội quy của diễn đàn,đọc kỹ hướng dẩn xử dụng trước khi dùng tài nguyên tâm huyết của anh em nhé!!!Viết thêm 3 bài nghiêm túc nửa sẻ được Down thoải mái.

18. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    16
    Được THANKS 20 lần

Bản in những câu vọng cổ

Mình có bản in của 6 câu vọng cổ, up lên cho anh em tham khảo chơi. ai có thì chia sẻ nha để học hỏi thêm, mình cũng sưu tầm thôi.

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    16
    Được THANKS 20 lần
    không hiểu sao mình rar file rồi mà vẫn báo giới hạn file là 97.7 kb vậy có ai hướng dẫn giúp không, mình chỉ gởi được những file dưới 100 kb thôi.

đây là câu 6 vọng cổ , mình đang cố gắng úp mấy câu khác, chuyện này mình gà quá nên hơi lunng1 túng