Forum Home Your IP: 54.224.17.157

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 28 của 28

Chủ đề: Tiếng đàn Bầu của Hoàng Anh Tú (Số 1 Việt Nam)

PTTH

Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    405
    Được THANKS 210 lần

Tiếng đàn Bầu của Hoàng Anh Tú (Số 1 Việt Nam)

Hotell Califonia
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Con Đường Xưa Em Đi
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Anh sẽ không yêu em, nếu anh có thể!

PTTH

Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    267
    Được THANKS 355 lần
    Trích dẫn Gửi bởi congkeyboard [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Theo Cảm Nhận độ ngọt ngào trong tiếng đàn bầu của HOÀNG ANH TÚ..Chỉ ở mức độ nghe được thôi..chứ không thể gọi là số 1 được..Nói chung chưa sâu vào lòng người...chưa làm cho người ta nín thở khi Pitch Pend lên hay trược xuống
    Đồng ý với anh Công, em không thấy phê lắm khi nghe. so với chú, "í bác chứ" Pham đức thành thì còn kém xa lắm. Chưa so sánh được với cô gái đánh đàn bầu cho PBN nửa là. Phạm Đức Thành là 1 huyền thoại về đàn bầu VN mà chưa ai có thể thay thế được. Hồi xưa khi bác PĐT dạy ở nhạc viện thì kêu học sinh lên trả bài mà không cần kêu tên mà dùng bằng tiếng đàn bầu để kêu tên học sinh. vì vậy mà có thể nói đàn bầu là tiếng nói của người VN.

Nghiên Cứu Sinh
    congkeyboard's Avatar
    Đang ở
    Phan Thiết
    Thanks
    1,496
    Được THANKS 5,422 lần
    Mình không dám nhận xét nhiều.....nhưng khi nghe bài Hotell Califonia hoang anh tu chơi...Thi không thể dùng từ số 1 được.Ngoài thế giới rộng lớn kia còn biết bao điều
    mới lạ....Thời trước người ta chơi tiếng đàn bầu mộc,còn bây giờ kết hợp công nghệ hiện đại hơn(ai biết cách kết hợp giữa hiện đại và dân gian thì người đó sẽ được lòng người nghe hơn) Và còn điều này nữa tiếng đàn bầu phù hợp với thể loại dân ca hay mấy thể loại nhạc của trung quốc,thể hiện sự ngọt ngào đầm ấm...Điều này mình thấy mấy nhạc công bên đó thể hiện rất tốt.
    CHUYÊN PHỐI BEAT
    Convert-Phối Mới....Đa thể loại
    LH:Congkeyboard@gmail.com(0909816149-0938126560)

Đại Học
    thanhnam_gv's Avatar
    Đang ở
    Nam Đinh
    Thanks
    2,603
    Được THANKS 1,642 lần
    Trích dẫn Gửi bởi SongLam [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thừa nhận rằng ông này rất giỏi về Bầu bì,kỹ thuật thì dân key cứ mà trố mắt !!! Nhưng khi nghe Hotell Califonia mình lại hết cảm tình,ae tự cảm nhận lấy !
    Mình cũng có cảm nhận giống như bạn.
    Nói theo kiểu Ban giám khảo trong một chương trình thi thố Âm nhạc nào đó thì nói như sau: "... nói chung là có kỹ thuật tốt, đã biết phát huy các lợi thế của mình để thể hiện ở các dòng nhạc khác nhau, đây phải chăng là mong muốn thử sức????, nhưng dường như khâu chọn bài có vấn đề thì phải... xin cảm ơn!..."
    Chúc [you] có những giây phút thật ý nghĩa cùng Vianhem.com!

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhnam_gv cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    ha noi
    Thanks
    208
    Được THANKS 106 lần
    Không thích lắm, nhìn ông tóc dài đàn bầu múa may này tui thấy trong đó hình ảnh kitaro .....

THCS
    Đang ở
    Việt nam
    Thanks
    13
    Được THANKS 2 lần
    Nghe phê quá. Đúng là âm nhạc không dành cho con gái mà. nói thế thui chứ chỉ mê tiếng đàn bầu thôi thì chẳng ảnh hưởng gì

PTTH

Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    267
    Được THANKS 355 lần
    Túm lại là thế này, trình độ âm nhạc của mổi người thì bị ảnh hưởng bởi nhiều thứ : rộng thì chia ra 3 miền, hẹp hơn thì các khu vực trong miền, tiếp theo là dịa phương, tiếp theo là trình dộ cảm nhận âm nhạc của mổi người ( bỏ qua trình độ cơ bản) . không thể khen hay chê mà là cái cảm nhận của mổi nguời, thấy có áp phê không là do cảm nhận của từng người. quang trọng là cái cảm nhận của người biểu diển có chiếm đựơc cảm tình số đông không.

PTTH
    bodninja's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam - Việt Nam
    Thanks
    166
    Được THANKS 154 lần
    Thật sự nghe tiếng Bầu của Nghệ Sĩ Hoàng Anh Tú mình vô cùng kinh ngạc. Mình cũng có biết chút ít về đàn Bầu, nhưng khi nghe anh biểu diễn thật sự rất thán phục.

Banned
    Đang ở
    Tay Ninh
    Thanks
    4
    Được THANKS 0 lần
    Áp dụnh với nhạc nước ngoài thì có nhiều cái mới mẻ nhưng đàn cho những bản dân ca và nhạc trữ tình vẫn hay hơn. Nghe đã hơn.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123