Forum Home Your IP: 54.196.42.8

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Chế MOBIN cho pedan Edrum

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần

Chế MOBIN cho pedan Edrum

Hồi mới mua Edrum, nhiều bác khuyên là nên mua cái chân pedan để tập cho quen chứ không nên chơi chân Bass bằng ...tay , Thế là hì hục đi mua cái chân, tưởng về có cái đạp đạp ngay, ai dè về ngã ngửa ra là phải có cái mobin (mặt đập cảm ứng) cho pedan thì mới chơi được ra...tiếng , khổ lại phải đi hỏi, may vớ được bác Vuongminh2006, kiếm hộ 1 em mobin nhưng nó cũ và nát qua rồi, giờ thì nó tậm tịt...điên quá em quẳng nó đi luôn rồi anh Tùng ạ. Mấy hôm rồi vào mạng tra cứu xem có ai bán cái KD7 hạt rẻ không để mua mà toàn hét giá Tây quá...Em bùn, thế là đành ngồi cắt cắt gọt gọt , tự tạo cho mình 1 cái Mobin gọi là có cái để Đạp cái pedan . Sau đây là hình ảnh của em nó . Có bác nào rành về lĩnh vực chế mấy cái món mobin rồi pad cho Edrum mời vô đây chia sẻ kinh nghiệm nha.

2. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

THCS thiendrum's Avatar
    Đang ở
    Biên Hoà
    Thanks
    172
    Được THANKS 331 lần
    Bác chế đẹp quá con gi nũa!!!
    đâu thua gi kd7 dau!!

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thiendrum cho bài viết hữu ích này:

HungMusic_NT's Avatar
    Đang ở
    ♫ Khánh Hòa ♫
    Thanks
    14,792
    Được THANKS 24,250 lần
    Bác sonson tài nhỉ, chế được nhiều thứ ghê, bác chế cái đó thế nào vậy?

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HungMusic_NT cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HungMusic_NT [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bác sonson tài nhỉ, chế được nhiều thứ ghê, bác chế cái đó thế nào vậy?
    Đầu tiên là phải có số đo chuẩn để chế 1 cái khung chuẩn với cái quả bông của pedan đập xuống cho khớp chứ lệch thì vứt đi. Sau đó cần các nguyên liệu là cao su mềm, mic thạch anh-cái này có thể đi hỏi mua ở mấy hàng sửa chữa đồng hồ điện tử-loại mic càng to thì độ nhạy càng cao. Cái quan trọng nữa ở đây là phải làm sao cho có phần cách âm đỡ va chạm thật tốt tức là chỉ đạp vào mặt của mobin thì nó mới kêu còn đâu thì gõ vào thành hoặc thân mobin nó sẽ giảm phát tín hiệu triệt để thì mới ok. Có nhiều bác chế mobin nhưng khi gõ vào cái đuôi sắt cuối cùng của pedan cũng vẫn thấy lịch bịch y như đang đạp vào cái mặt mobin vậy . Làm như vây sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều nếu đang đánh mà bị chạm hoặc xê dịch cái chân pedan thì thôi... 1 loạt tiếng kick ko rõ vang lên.

8. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    xuanmai's Avatar
    Thanks
    83
    Được THANKS 198 lần
    Anh sonson ơi hôm nào chế e cái mobin đàn guitare nhé.cảm ơn anh
    Cá chép tươi còn đang phành phạch
    Đánh vẩy rồi ta lấy thớt ra
    Tay cắt vây, mồm lại hát ca
    Làm việc nhà, đó là hạnh phúc
    Bắc nồi lên tiện tay ta múc
    Nước từ trong máy lọc lưng lưng
    Bỏ cà chua, bỏ hành lá tưng bừng
    Ta sẽ nấu một nồi canh lịch sử

10. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới xuanmai cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    can tho
    Thanks
    1
    Được THANKS 6 lần
    Bác này tài quá, mong bác phát huy để rồi có ngày kết hợp với các công ty sản xuất được những linh phụ kiện không cần phải nhập khẩu

12. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới xangellightx cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,749 lần
    Vậy thì có khi mấy ông Nam Định lại phải đi nhờ chú làm hộ rồi,chú chế trông được đấy,rất đẹp mắt và chắc chắn tiếng cũng ổn.Vậy chi phí tất cả vào cái mặt đó bao nhiêu vậy sơn ?

Đao Phủ

14. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Hì có đáng bao nhiêu tiền nguyên vật liệu đâu anh, khổ nỗi tốn công cắt gọt, bào dũa thôi anh ah. Cái này là cái đầu tiên, chứ cái sau là em phải làm đẹp hơn nhiều . Bao giờ cũng toàn hưởng cái xấu về mình trước hiii

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này: