Forum Home Your IP: 54.156.85.167

Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 114

Chủ đề: Cool Edit Pro, Adobe Audition

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,141
    Được THANKS 24,369 lần

Cool Edit Pro, Adobe Audition

Đối với các bác hay thu Audio ko thôi thì dùng Cool Edit pro 2.0 (nặng 36Mb) thu nhiều track là hay nhất vì đơn giản và ko bị trể tiếng khi thu nhiều đường ( tối đa 256 track) với những Sound Card ko có ASIO Driver (rất quan trọng khi các bác thu nhạc trước sau đó nghe và hát trên nền nhạc đó trực tiêp ko qua bàn trộn tiếng, nếu bị trế âm thanh ko thể nào ghi nổi). Nhược điểm duy nhất là ko hỗ trợ protocol VST mà chỉ có DX và chỉ có thể thêm FX trực tiếp vào track (process)

Cool Edit pro 2.0 (36Mb)

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Download tại đây:

Cách cài
    1-Chạy file cepsetup để cài, sau đó đóng chuơng trình lại
    2-Chạy file cepsetup để mở bảng đăng ký. Mở file SN để lấy tên và Serian đăng đý điền vô, nhấn OK là xong

Cool Edit pro 2.1 (32Mb)

Link download

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,112
    Được THANKS 10,927 lần
    Trích dẫn Gửi bởi anh_huong [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh hoaiphuong_kb63 tham khảo mấy video này nha.

* Bấm nút đỏ tên (R) là thu âm, nút xanh lá cây (M) mute tức là câm, im lặng, bấm nút này khi thu cách track khác để khỏi thu âm lẫn vào nhau.
    Nút (S) màu vàng là Solo, lưc slaf khi sử dụng nút này tất cả các track khác sẽ âm và im lặng cho mình track này phát âm thanh khi ta nghe kiểm tra.

Nếu làm như vậy thì khi thu hát làm sao nghe được track nhạc nền để hát đây?

Có thể là trong máy của anh hoaiphuong_kb63 có một máy đọc nhạc nào đó đang để chế độ thu ( Recording ) ở Record Master. Mặc dù không thu nhưng nó sẽ ảnh hưởng tới việc thu của các phần mềm thu âm khác. Anh thử kiểm tra lại xem nhé.Nếu có anh bấm chọn Line in là được.
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

3. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Vietnam
    Thanks
    157
    Được THANKS 1,313 lần
    Em load cool edit 2.1 lên thêm link cho các anh em nè:

nếu cần pass: tieuminh hoặc mymeocon
    Mai Tiểu Minh:
    yahoo: tm4ever2006

Em không biết thì chỉ em, sao lại cười em. Người gì mà ích kỹ.

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mymeocon cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Tancasmen's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Thanks
    485
    Được THANKS 620 lần
    Anh Ham Vui chỉ lại giúp em cách crack Côl Edit Pro với. Em vào Buy now, Chỗ Name em điền y chang và serial number em copy pát nhưng sao ko được. Mong các bác trên diễn đàn giúp giùm....!

THCS
    Đang ở
    LAOS
    Thanks
    68
    Được THANKS 7 lần

Adobe Audition 3.0

[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/H@PC/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot.png[/IMG]

Phần mềm adobe audition khi em click vào biểu tượng ngoài desktop thì nó ra hộp thoại này. Em bấm continue là nó ra phần mềm, còn bấm kích hoạt nó nó bắt nhập như thế này

Mình mới vọc, bác nào biết xử lý dùm mình với.

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Câu trả lời: Chưa crack, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng sử dụng thuốc đi kèm với bộ cài sản phẩm, hoặc đọc bài viết thứ 2 của topic này.
    Lưu ý: bạn hãy hỏi vào các topic có sẵn, mỗi câu hỏi của bạn là một topic thế này thì chẳng mấy chốc sẽ đầy hết box.

Trích dẫn Gửi bởi yamaha [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nhìn tới nhìn lui hông thấy Audition ở đâu hết . Hông bỏ lên là tui tải lên đó nghen .
    Adobe audition ở trang đầu đó anh
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    LAOS
    Thanks
    68
    Được THANKS 7 lần
    Trích dẫn Gửi bởi TheThuongNT [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Câu trả lời: Chưa crack, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng sử dụng thuốc đi kèm với bộ cài sản phẩm, hoặc đọc bài viết thứ 2 của topic này.
    Lưu ý: bạn hãy hỏi vào các topic có sẵn, mỗi câu hỏi của bạn là một topic thế này thì chẳng mấy chốc sẽ đầy hết box.

Adobe audition ở trang đầu đó anh
    Mình làm theo hướng dẫn rồi, nhưng khi pacth thì nó không được nên mình nhập seri có trong phần cài vào luôn, giờ nó ra vậy.

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Trích dẫn Gửi bởi F#dim.E.Am [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình làm theo hướng dẫn rồi, nhưng khi pacth thì nó không được nên mình nhập seri có trong phần cài vào luôn, giờ nó ra vậy.
    Mình đoán thôi nhé, khi cài đặt xong Bạn phải thoát chương trình rồi mới copy patch vào thư mục đã cài và patch, đang chạy aa mà patch thì đâu có patch được.

Nếu vẫn thấy khó khăn quá thì kiếm phần mềm teamviewer, rồi add nick yahoo thethuongnt tớ cài từ xa thử xem
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

12. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Mong Cai
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Nên dùng Adobe Audition 3 tốt hơn cool edit 2.1 nhìu

THCS
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    104
    Được THANKS 13 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoaiphuong_kb63 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bạn giúp mình với, mình đang xài Adobe audition,mình muốn thu nhiều track: bước đầu mình đưa file nhạc nền vào track 1 - và mình muốn đàn hoặc thu tiếng hát vào track 2 - nhưng khi nhấn thu thì track 1 và 2 trộn vào nhau. Mình muốn thu riêng track 2 (ko trộn track 1 vào) để xử lý âm thanh cho từng track. Nhờ các bạn hướng dẫn dùm. thank.
    Bạn vào Master volume tắt stereo mix /Khi thu line nào thì nhấn R ở line đó tắt R ở các line khác/Khi đó ta sẽ có từng line riêng biệt để sử lí effect hoặc to nhỏ theo ý mình được

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vinh57 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hung Yen
    Thanks
    14
    Phần mềm này rất hay, dễ sử dụng, nhưng các bác có thể việt hóa nó k? nhiều tiếng anh quá, e không hiểu lắm.

phần mềm này có crack k bác? Hay về lại dùng được một thời gian lại phải đăng ký bản quyền? híc.

AnhTan:Hỏi một lần cho tiện không viết nhiều bài như thế nha bạn. Đã gộp bài.

Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 ... CuốiCuối