Forum Home Your IP: 54.234.190.237

Trang 4 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 114

Chủ đề: Cool Edit Pro, Adobe Audition

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,959 lần

Cool Edit Pro, Adobe Audition

Đối với các bác hay thu Audio ko thôi thì dùng Cool Edit pro 2.0 (nặng 36Mb) thu nhiều track là hay nhất vì đơn giản và ko bị trể tiếng khi thu nhiều đường ( tối đa 256 track) với những Sound Card ko có ASIO Driver (rất quan trọng khi các bác thu nhạc trước sau đó nghe và hát trên nền nhạc đó trực tiêp ko qua bàn trộn tiếng, nếu bị trế âm thanh ko thể nào ghi nổi). Nhược điểm duy nhất là ko hỗ trợ protocol VST mà chỉ có DX và chỉ có thể thêm FX trực tiếp vào track (process)

Cool Edit pro 2.0 (36Mb)

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Download tại đây:

Cách cài
    1-Chạy file cepsetup để cài, sau đó đóng chuơng trình lại
    2-Chạy file cepsetup để mở bảng đăng ký. Mở file SN để lấy tên và Serian đăng đý điền vô, nhấn OK là xong

Cool Edit pro 2.1 (32Mb)

Link download

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,162
    Được THANKS 16,743 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoaiphuong_kb63 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bạn giúp mình với, mình đang xài Adobe audition,mình muốn thu nhiều track: bước đầu mình đưa file nhạc nền vào track 1 - và mình muốn đàn hoặc thu tiếng hát vào track 2 - nhưng khi nhấn thu thì track 1 và 2 trộn vào nhau. Mình muốn thu riêng track 2 (ko trộn track 1 vào) để xử lý âm thanh cho từng track. Nhờ các bạn hướng dẫn dùm. thank.
    nếu k muốn thu trộng vào nhau anh Phương phải tắt nút "R" đi chứ,nếu anh để nút R đó màu đỏ thì nó lại thu đè lên track 2 là phải rồi,hoặc nếu muốn chỉ có tiếng của track 2 anh nhấn nút M thì sẽ mất tiếng track 1.heeeee,chúc anh thành công

Đao Phủ

3. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,688
    Được THANKS 12,433 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuongminh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    nếu k muốn thu trộng vào nhau anh Phương phải tắt nút "R" đi chứ,nếu anh để nút R đó màu đỏ thì nó lại thu đè lên track 2 là phải rồi,hoặc nếu muốn chỉ có tiếng của track 2 anh nhấn nút M thì sẽ mất tiếng track 1.heeeee,chúc anh thành công
    Hihi....anh rất dốt về vi tính,em nói rõ cho anh hiểu: bước 1 anh đưa file nhạc vào track 1 - bước 2 anh muôn thu thêm vào track 2 thì anh làm sao? tắt nút R của track nào? hoặc nhấn nút M của track nào? hướng dẫn cụ thể tưng bước dùm anh nhe. thank.
    0944.999160 - 01999.557.559 - 01999.88.90.90

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,688
    Được THANKS 12,433 lần
    Trích dẫn Gửi bởi TheThuongNT [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Amp tại track 2, bỏ amp track 1 đi, chọn đường vào là line in hoặc microphone, tuyệt đối cấm chỉ định đường vào là what u hear
    TheThuongNT ơi,em chịu khó hướng dẫn cụ thể cho anh dùm:
    1/. anh đưa file nhạc vào track 1
    2/. khi muốn thu thêm (nhạc cụ hoặc giọng hát) thì phải làm thao tác gì?
    anh cám ơn rất nhiều.

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,162
    Được THANKS 16,743 lần
    Hihi....anh rất dốt về vi tính,em nói rõ cho anh hiểu: bước 1 anh đưa file nhạc vào track 1 - bước 2 anh muôn thu thêm vào track 2 thì anh làm sao? tắt nút R của track nào? hoặc nhấn nút M của track nào? hướng dẫn cụ thể tưng bước dùm anh nhe. thank.
    khi muốn thu track 2 anh nhấn nút R cho màu đỏ bên tay trái của track đó,và ấn rec thôi rất đơn giản là thế

Đao Phủ

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,688
    Được THANKS 12,433 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuongminh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    khi muốn thu track 2 anh nhấn nút R cho màu đỏ bên tay trái của track đó,và ấn rec thôi rất đơn giản là thế
    Không hiểu sao anh thu vẫn ko được, khi thu track 2 - anh nhấn R (track 2) và ấn REC thì tín hiệu của track 1 vẫn trộn vào track 2?

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,162
    Được THANKS 16,743 lần
    Không hiểu sao anh thu vẫn ko được, khi thu track 2 - anh nhấn R (track 2) và ấn REC thì tín hiệu của track 1 vẫn trộn vào track 2?
    tín hiệu track 1 trộn cùng track 2 là đúng rồi còn gì nữa anh,anh muốn tắt k cho track 1 kêu thì anh phải nhấn nút M của track 1 chứ,còn nếu muốn chỉnh effec cho track 2 thì anh chỉ việc nháy kép chuột vào track 2 thế là chỉ có track 2 kêu thôi

Đao Phủ

THCS
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    9
    Được THANKS 9 lần
    có ai hướng dẫn giúp em làm sao để thu không bị rè không ạ? e thu nó bị rè quá mà không biết chỉnh effect như nào để hạn chế,mong các anh hướng dẫn giúp!

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,162
    Được THANKS 16,743 lần
    Trích dẫn Gửi bởi nabsalem [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    có ai hướng dẫn giúp em làm sao để thu không bị rè không ạ? e thu nó bị rè quá mà không biết chỉnh effect như nào để hạn chế,mong các anh hướng dẫn giúp!
    bạn để tiếng vào quá to chứ sao,nếu hát thì cho xa mic khỏi miệng chút,để gần là rè lắm.nhưng tóm lại thì bạn phải có carsuond thì mới hết rè hẳn được

Đao Phủ

12. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    AH_Studio's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1,319
    Được THANKS 5,048 lần
    Trích dẫn Gửi bởi nabsalem [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vào mục phần mềm thu âm và Topic lọc tạp âm đi , mình viết rất đầy đủ đó ban à, và mục Trao đổi về cách mix, master nữa nha.:a:
    ...ÂM NHẠC LÀ NHỮNG GÌ SỐNG TRONG TÔI...

Nghiên Cứu Sinh
    AH_Studio's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1,319
    Được THANKS 5,048 lần
    Các bạn giúp mình với, mình đang xài Adobe audition,mình muốn thu nhiều track: bước đầu mình đưa file nhạc nền vào track 1 - và mình muốn đàn hoặc thu tiếng hát vào track 2 - nhưng khi nhấn thu thì track 1 và 2 trộn vào nhau. Mình muốn thu riêng track 2 (ko trộn track 1 vào) để xử lý âm thanh cho từng track. Nhờ các bạn hướng dẫn dùm. thank.
    Anh hoaiphuong_kb63 tham khảo mấy video này nha.

* Bấm nút đỏ tên (R) là thu âm, nút xanh lá cây (M) mute tức là câm, im lặng, bấm nút này khi thu cách track khác để khỏi thu âm lẫn vào nhau.
    Nút (S) màu vàng là Solo, lưc slaf khi sử dụng nút này tất cả các track khác sẽ âm và im lặng cho mình track này phát âm thanh khi ta nghe kiểm tra.

Đây là 1 ebook dành cho anh em tham khảo nha.

Direct : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

ebook Nguồn :saomoi.net
    ...ÂM NHẠC LÀ NHỮNG GÌ SỐNG TRONG TÔI...

15. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới AH_Studio cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 ... CuốiCuối