Forum Home Your IP: 54.80.7.173

Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 114

Chủ đề: Cool Edit Pro, Adobe Audition

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,137
    Được THANKS 24,353 lần

Cool Edit Pro, Adobe Audition

Đối với các bác hay thu Audio ko thôi thì dùng Cool Edit pro 2.0 (nặng 36Mb) thu nhiều track là hay nhất vì đơn giản và ko bị trể tiếng khi thu nhiều đường ( tối đa 256 track) với những Sound Card ko có ASIO Driver (rất quan trọng khi các bác thu nhạc trước sau đó nghe và hát trên nền nhạc đó trực tiêp ko qua bàn trộn tiếng, nếu bị trế âm thanh ko thể nào ghi nổi). Nhược điểm duy nhất là ko hỗ trợ protocol VST mà chỉ có DX và chỉ có thể thêm FX trực tiếp vào track (process)

Cool Edit pro 2.0 (36Mb)

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Download tại đây:

Cách cài
    1-Chạy file cepsetup để cài, sau đó đóng chuơng trình lại
    2-Chạy file cepsetup để mở bảng đăng ký. Mở file SN để lấy tên và Serian đăng đý điền vô, nhấn OK là xong

Cool Edit pro 2.1 (32Mb)

Link download

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi pé_mận [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    cho em hỏi tý...cắm micro vào cpu sao??? em thường thu âm = micphone...nhưng chắc thu =micro thì hay hơn nhỉ????
    micro còn đang dở ẹc đây này em ơi,hỏi của hàng nó đòi card tầm 7 - 8 trăm ngàn có khi thôi,thuy thoảng thu chơi thôi vấn đề gì đâu

Đao Phủ

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,137
    Được THANKS 24,353 lần
    Vuongminh nè. Có thể do cạc onboard ko tuơng thích với cạc mới nên treo. Nếu đã trả lại rồi mua mấy cái cạc khác khoảng 30$ cũng được , nếu dung gia đình mua mấy con Creative Audigi là vùa nghe nhạc vừa thu cũng ko đến nỗi nào, đưa bọn thợ nó cài lại và lắp luôn vì chúng nó biết ngắt cạc onboard trong BIOS là OK nhất, chắc ko sao đâu. Đầu tư chút thu âm mới hay được

5. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    cho em hỏi tý...cắm micro vào cpu sao??? em thường thu âm = micphone...nhưng chắc thu =micro thì hay hơn nhỉ????
    micro + micphone = 2 cái mi crô.Có gì khác nhau đâu pé!Thâu hát thì cắm vào Line in--Mic in ở Sound card là Hét thui.

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Trên soundcard có 1 đường cắm cho micro, ta cắm micro vào đường này.

Đương nhiên dùng micro thu sẽ hay hơn dùng headset, nhất là các loại headset bày bán ở chợ giá chỉ 25k - 70k, loại headset này chỉ tiện cho chat, hoặc thu chơi, chứ không dùng để làm băng dĩa thương phẩm được.

Để đạt chất lượng master thương phẩm thì phải có soundcard chuyên dùng, tối thiểu phải là Motu. Micro cũng vậy, giá thấp nhất hiện nay là micro của hãng Rode (Australia), giá thấp nhất cũng khoảng 400USD, mua ở Việt thương.

9. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vuongminh nè. Có thể do cạc onboard ko tuơng thích với cạc mới nên treo. Nếu đã trả lại rồi mua mấy cái cạc khác khoảng 30$ cũng được , nếu dung gia đình mua mấy con Creative Audigi là vùa nghe nhạc vừa thu cũng ko đến nỗi nào, đưa bọn thợ nó cài lại và lắp luôn vì chúng nó biết ngắt cạc onboard trong BIOS là OK nhất, chắc ko sao đâu. Đầu tư chút thu âm mới hay được
    cái này hôm nào lên HN may ra mới mua được anh ạ,còn Nam Định k có loại thu âm được toàn cái loại 200k chỉ để nghe nhạc thôi,em đã đi hỏi các cửa hàng rồi.còn máy tính em vừa gọi thợ vào,mất 50k nó cài lại Win rồi (tiền ngu ấy mà) vui vẻ thôi

Đao Phủ

11. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Mykinyeu's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,604
    Được THANKS 10,232 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuongminh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    cái này hôm nào lên HN may ra mới mua được anh ạ,còn Nam Định k có loại thu âm được toàn cái loại 200k chỉ để nghe nhạc thôi,em đã đi hỏi các cửa hàng rồi.còn máy tính em vừa gọi thợ vào,mất 50k nó cài lại Win rồi (tiền ngu ấy mà) vui vẻ thôi
    Học cách cài Win đi thì tha hồ mà vọc, chứ mấy cái đó đơn giản mà, đừng phụ thuộc vào thợ, làm mấy lần là quen ngay, k sợ hỏng máy đâu! Ngày xưa mua cái laptop 1600USD mà mình còn tháo ra rồi lắp lại mấy lần mới không thừa linh kiện đấy!:f::f::f::f::f:

13. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Mykinyeu cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    The selected file does not the contain video data, is not a supported video file format or the video codec required to open this file was not found
    Theo dòng chữ cảnh báo trên thì File AVI này chưa đúng định dạng. Câu đầu tiên báo File được chọn không phải dữ liệu video. Bạn có thể convert lại File đó ở chế độ Normal xem sao ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    England
    Thanks
    2
    Được THANKS 9 lần
    Theo mình nghĩ nếu bản Audobe Audition 1.5 trước của bạn làm việc tốt với các định dạng *.AVI files thì bạn nên cài 2 version
    vì có những trục trặc khi nâng cấp phần mềm mà ta không lường trước được. Chỉ là giải pháp tạm thời giải quyết trơn tru công việc thôi, mong ý kiến này giúp được bạn

17. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới brokenheart cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,686
    Được THANKS 12,444 lần
    Các bạn giúp mình với, mình đang xài Adobe audition,mình muốn thu nhiều track: bước đầu mình đưa file nhạc nền vào track 1 - và mình muốn đàn hoặc thu tiếng hát vào track 2 - nhưng khi nhấn thu thì track 1 và 2 trộn vào nhau. Mình muốn thu riêng track 2 (ko trộn track 1 vào) để xử lý âm thanh cho từng track. Nhờ các bạn hướng dẫn dùm. thank.
    0944.999160 - 01999.557.559 - 01999.88.90.90

19. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoaiPhuong_kb63 cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Amp tại track 2, bỏ amp track 1 đi, chọn đường vào là line in hoặc microphone, tuyệt đối cấm chỉ định đường vào là what u hear
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

21. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối