Forum Home Your IP: 54.80.102.170

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 114

Chủ đề: Cool Edit Pro, Adobe Audition

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,141
    Được THANKS 24,364 lần

Cool Edit Pro, Adobe Audition

Đối với các bác hay thu Audio ko thôi thì dùng Cool Edit pro 2.0 (nặng 36Mb) thu nhiều track là hay nhất vì đơn giản và ko bị trể tiếng khi thu nhiều đường ( tối đa 256 track) với những Sound Card ko có ASIO Driver (rất quan trọng khi các bác thu nhạc trước sau đó nghe và hát trên nền nhạc đó trực tiêp ko qua bàn trộn tiếng, nếu bị trế âm thanh ko thể nào ghi nổi). Nhược điểm duy nhất là ko hỗ trợ protocol VST mà chỉ có DX và chỉ có thể thêm FX trực tiếp vào track (process)

Cool Edit pro 2.0 (36Mb)

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Download tại đây:

Cách cài
    1-Chạy file cepsetup để cài, sau đó đóng chuơng trình lại
    2-Chạy file cepsetup để mở bảng đăng ký. Mở file SN để lấy tên và Serian đăng đý điền vô, nhấn OK là xong

Cool Edit pro 2.1 (32Mb)

Link download

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuongminh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    hâm nay em ra hàng máy tình mua cái cạc âm thanh về cắm vào máy nghe nhạc thì vô tư,khi em cắm zắc vào để thu bài thì may bị lỗi luôn,màn hình xanh lét chữ trắng k hiểu sao nữa,mong các bác giúp đỡ em với, (chạy trên cạc on board may tình thì k sao) số đen thế
    Cái này là chú em chưa gỡ Driver của cạc on board chứ không phải số đen gì đâu (Nó báo là không tương thích phần cứng có nghĩa là có 2 phần cứng cùng nhiệm vụ đang tồn tại, phải bỏ một). ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

3. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Kyorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cái này là chú em chưa gỡ Driver của cạc on board chứ không phải số đen gì đâu. ./.
    Đã disable trong Device manager

Cái vụ màn hình xanh chữ trắng này chắc là do xung đôt phần cứng, thử khởi động lại, nếu chưa hết vỡn bị thì tạm thời uninstall driver của sound on board.
    PS: Viết thì viết cho rõ tên của sound chứ chỉ nói là sound ngoài thì ai mà biêt được
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

5. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,141
    Được THANKS 24,364 lần
    Ngăt cạc tiếng onboard trong device meneger ko ăn thua đâu Thuơng ơi. Tốt nhất cần vô BIOS của mainboard ngắt hẳn cạc onboard trong đó để Windown hoàn toàn ko biết sự tồn tại của nó. Sau đó tháo driver của cạc rời tìm đúng bản mới nhất cài lại. Cạc tiếng có thể cần tháo ra lau sạch và cắm vào khe khác xem

7. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Cạc tiếng của Vuongminh không biết loại gì. Có loại chỉ cần gỡ driver của cạc onboard cắm vào là OK Windows tự nhận không cần cài thêm gì cả ./.

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,748 lần
    chỉ thấy đề ở vỏ bao là PCI sound card thôi,em cũng có biết là card gì đâu cơ chứ,từ lúc ălsp card vô máy chậm như rùa vậy

Đao Phủ

11. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,141
    Được THANKS 24,364 lần
    Vậy chắc chơi loại noname rùi :a:. Thử các biện pháp xem nếu ko được tốt nhất đổi đi, vì nếu cạc tiếng noname loại tồi còn ko hơn được cạc onboard đâu. Để thu chơi chơi nhưng chất luọng khá hơn chút nên chơi mấy con có ten tuổi chút M-Audio hoặc Creative tầm trung giá khoảng 20-30$ gì đó là tạm được rồi. Có lẽ trước khi mua nên tư vấn các anh em đã xài rồi hoặc đọc hộ cho tính năng kỹ thuật của nó trên mạng nhưng cần cho rõ mã hiệu.

13. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Ở VN ta thường dùng Thùng máy loại thường,rẻ tiền nên có trường hợp bị vênh,không khớp,cụ thể nếu ta cắm Card vào PCI,lúc xiết ốc vít cố định thì nó rút nhón ,Sound card lên,tiếp xúc Sound card với PC sẻ rất chập chờn bố Tùng thử kiểm tra xem thử bằng cách không xiết ốc xem được không!

15. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ở VN ta thường dùng Thùng máy loại thường,rẻ tiền nên có trường hợp bị vênh,không khớp,cụ thể nếu ta cắm Card vào PCI,lúc xiết ốc vít cố định thì nó rút nhón ,Sound card lên,tiếp xúc Sound card với PC sẻ rất chập chờn bố Tùng thử kiểm tra xem thử bằng cách không xiết ốc xem được không!
    Đúng đấy đó là mẹo vặt của PC. Vì cạc PCI chân nhỏ nên khi lắp nên tháo cả nắp case bên kia lấy tay đỡ board mạch chủ rồi ấn cạc cho vào hết, khi siết ốc cạc vừa siết vừa xem nếu thấy chuyển giữa cạc và Main thì nới ốc Main ra ./.

17. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,748 lần
    các anh xem là em có thể mua loại card gì đây,tầm 5 lít đổ về chắc là ổn đúng k ạ,hôm quá đang nhờ anh Ham vui điều chỉnh máy thì bất ngờ lên màn hình xanh và thế là toi luôn,em đã tháo card ra và trả lại rồi.chiều nay gọi thợ vào cài lại Win,khốn nạn thế cứ thử cái đồ gì mới vào máy là trả giá bằng tiền ngay ,chán k muốn ngiên cứu nữa,cũng phải xin lỗi anh ham vui nhé lúc anh đang sửa thì đơ luôn

Đao Phủ

19. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    365
    Được THANKS 527 lần
    cho em hỏi tý...cắm micro vào cpu sao??? em thường thu âm = micphone...nhưng chắc thu =micro thì hay hơn nhỉ????
    FB: Perr Socola

21. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới pé_mận cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối