Forum Home Your IP: 54.234.190.237

Trang 12 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 289101112
Kết quả 111 đến 114 của 114

Chủ đề: Cool Edit Pro, Adobe Audition

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,959 lần

Cool Edit Pro, Adobe Audition

Đối với các bác hay thu Audio ko thôi thì dùng Cool Edit pro 2.0 (nặng 36Mb) thu nhiều track là hay nhất vì đơn giản và ko bị trể tiếng khi thu nhiều đường ( tối đa 256 track) với những Sound Card ko có ASIO Driver (rất quan trọng khi các bác thu nhạc trước sau đó nghe và hát trên nền nhạc đó trực tiêp ko qua bàn trộn tiếng, nếu bị trế âm thanh ko thể nào ghi nổi). Nhược điểm duy nhất là ko hỗ trợ protocol VST mà chỉ có DX và chỉ có thể thêm FX trực tiếp vào track (process)

Cool Edit pro 2.0 (36Mb)

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Download tại đây:

Cách cài
    1-Chạy file cepsetup để cài, sau đó đóng chuơng trình lại
    2-Chạy file cepsetup để mở bảng đăng ký. Mở file SN để lấy tên và Serian đăng đý điền vô, nhấn OK là xong

Cool Edit pro 2.1 (32Mb)

Link download

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,959 lần
    Trích dẫn Gửi bởi xomreb [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Xin anh chỉ bảo cách điều chỉnh mono trong Adobe audition, trân trọng
    Bạn đang dùng bản AA mấy, máy mình đang chỉ cài bản AA 5.5 nên giao diện có thể hơi khác.
    Nói chung là ở mỗi track có phần chọn input (Hình mũi tên hướng sang phải). Nhấn vào đó rồi chọn mục mono và sau đó chọn đường vào là Windows Recorrd L hoặc R nếu cạc tiếng không hỗ trợ ASIO, nếu cạc có hỗ trợ Asio thì chọn Input của cạc tiếng kênh L hoặc R xem kênh nào có tín hiệu

PTTH

Đang ở
    đồng hới quảng bình
    Thanks
    74
    Được THANKS 20 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn đang dùng bản AA mấy, máy mình đang chỉ cài bản AA 5.5 nên giao diện có thể hơi khác.
    Nói chung là ở mỗi track có phần chọn input (Hình mũi tên hướng sang phải). Nhấn vào đó rồi chọn mục mono và sau đó chọn đường vào là Windows Recorrd L hoặc R nếu cạc tiếng không hỗ trợ ASIO, nếu cạc có hỗ trợ Asio thì chọn Input của cạc tiếng kênh L hoặc R xem kênh nào có tín hiệu
    E dung AA cs6. Vẫn chưa tìm ra anh ah.

Tiểu học
    Đang ở
    vinh phuc
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Giúp mình với !!! mình đang dùng phần mềm adobe audition cs5 . khi thu âm mình thấy thu được bình thường nhưng không nghe thấy nhạc nền nên chịu không thể thu được bài hát. khi mình thử xuất ra mp3 thì nghe có nhạc, có tiếng, không hiểu phần mềm bị gì hay do lỗi cài đặt nhỉ ? mình tìm đủ mọi cách rồi ( loa mình nghe nhạc trên máy bình thường nhé ! các bạn có cách gì chỉ bảo cho mình với !

Trung cấp

Đang ở
    viet nam
    Thanks
    773
    Được THANKS 173 lần
    Tại sao khi mix trong phần mềm cs6 xuất file ra nghe tiếng vocal tiếng khác không giống bản thu khi mix

Trang 12 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 289101112