Forum Home Your IP: 54.80.198.173

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29

Chủ đề: Show hàng cái bàn đóng lấy nào :D

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần

Show hàng cái bàn đóng lấy nào :D

Đây là cái bàn em đóng lấy trong khoảng thời gian là 5 ngày với chi phí đinh vít...là 350k

Các bác nhìn cái bàn thôi nhé đừng cười vì cái mớ bòng bong dây nhơj lằng nhằng còn lại. Gớm cứ cất gọn vài hôm lại lôi ra dùng nên cứ lanh tanh bành.

Trung cấp

Đang ở
    viet nam
    Thanks
    773
    Được THANKS 173 lần
    Theo em Anh sơn màu nào nó bóng bảy hơn tý chứ cái đó nhìn chắc nhưng không bắt mắt .xin lỗi nói thẳng là tính em

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hungkuter cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Tuankiet's Avatar
    Đang ở
    Cuchi
    Thanks
    491
    Được THANKS 385 lần
    Hàng độc có 1 không có 2. giá thành rẽ lại bền. Mua đồ ngoài chợ về có khi không vừa ý ngồi khóc không, với lại mất lắm. Muốn đẹp muốn sang thì $ trùi ui khỏi nói.....$. Cám ơn SonSon đã có ý tưởng tuyệt vời. Ai thử vác 350k mà đi cưới 1 em bàn xịn đi rùi biết.

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tuankiet cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Công nhận là mình làm vội mún sử dụng ngay, sơn có 1 lớp lại mỏng quẹt nên trông nó hơi nhôm nhoam vậy đó chứ nhìn thật ko đến nỗi đâu các bạn . Nếu mún ngon hơn thì kiếm 3 lọ sơn (10k 1 lọ) nâu, vàng , trắng sau đó ngồi 1 ngày sơn và vẽ thành vân gỗ thì ok ngay nhưng chết cái mình giờ lười vẽ quá .
    Nếu đóng 1 cái bàn mà khổ to như cái của mình bây giờ bằng gỗ đẹp ( kể cả bằng gỗ soan bi giờ cũng đắt đấy các cụ) , thêm nữa lại đòi nó đóng theo kiểu của mình, (như của em là có ngăn kéo để kéo bàn phím PC ra, có ngăn kéo để kéo cả cái đàn ra khi chơi, ko chơi lại đẩn đàn vào) thì nó khoảng không dưới 4tr đâu ạ.
    Chính xác là hồi đầu mình có ra nhờ lão thợ mộc có xưởng gần nhà đóng cho, đưa bản vẽ chi tiết chiều cao, kích thước, hắn ậm ừ rồi bặt đi gần 2 tháng ra....hào hứng tưởng được cái bàn mới ai dè...."Bận quá chưa làm cho em được". Mình cú quá về lôi ít gỗ lẻ tẻ trong kho của nhà hì hục làm, quyết định ko nhờ vả nữa nên giờ thành quả là được bi nhiu đó các bác.
    Nếu dùng bàn gỗ ép hay gỗ dán thì ko chơi các bác ạ.

7. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Tuankiet's Avatar
    Đang ở
    Cuchi
    Thanks
    491
    Được THANKS 385 lần
    Gỗ ván ép thì khỏi nói ròi tuổi thọ kém, sài thời gian thì quần xuống, rất dỡ, em đã sữ dụng 2 năm rồi mới có kinh nghiệm bình luận như vậy, một lần tốn 4 lần không đủ, nếu có mua thì nên mua hàng xịn hoặc nhờ thợ mộc làm dùm, chọn loại gỗ tốt mà sử dụng, làm một lần ma xài hoài. chất có lẽ vì em không có tiền mua hàng xịn, nên em bình luận với ý kiến của kẽ không tiền như vậy. Em ăn cắp mẫu của anh SonSon mà em làm cho mình một cái. hihihihihi. cám ơn anh SonSon.

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tuankiet cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Giá mà chú sơn đóng cái bàn đó thành nhị cấp nhỉ (2 tầng) tầng dưới em để cái đàn lồi hẳn ra,chứ làm kiểu này sao chú đánh nổi đàn

Đao Phủ

11. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi VuongMinh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Giá mà chú sơn đóng cái bàn đó thành nhị cấp nhỉ (2 tầng) tầng dưới em để cái đàn lồi hẳn ra,chứ làm kiểu này sao chú đánh nổi đàn
    Anh ơi cái bàn của em em ko làm nhị , ý anh nói là làm giống cái bàn của cụ binhphoma đúng không? làm vậy cũng được nhưng bị mất quá nhiều diện tích mặt bàn tầng nhị do để con đàn ở đó. Còn của em cái chỗ để đàn là cả 1 ngăn kéo đó anh, có thể kéo đàn ra chơi , kéo ra bao nhiêu tuỳ ý , sức tải của ngăn kéo có thê đến 20kg mà vẫn kéo ra kéo vào vô tư, chơi xong chán thì lại đản đàn vào như vậy rất tiện. Phía trên thì cái bàn phím và chuột em cũng làm bằng ngăn kéo, kéo ra đóng vào vô tư.

13. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi SonSon [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh ơi cái bàn của em em ko làm nhị , ý anh nói là làm giống cái bàn của cụ binhphoma đúng không? làm vậy cũng được nhưng bị mất quá nhiều diện tích mặt bàn tầng nhị do để con đàn ở đó. Còn của em cái chỗ để đàn là cả 1 ngăn kéo đó anh, có thể kéo đàn ra chơi , kéo ra bao nhiêu tuỳ ý , sức tải của ngăn kéo có thê đến 20kg mà vẫn kéo ra kéo vào vô tư, chơi xong chán thì lại đản đàn vào như vậy rất tiện. Phía trên thì cái bàn phím và chuột em cũng làm bằng ngăn kéo, kéo ra đóng vào vô tư.
    Uh vậy cũng được nhỉ,giờ em mua hộp sơn vẽ cái gì đó lên là ok ngay ấy mà

Đao Phủ

15. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,686
    Được THANKS 12,444 lần
    Vậy là quá tốt rồi, SonSon sắp xếy dây nhợ lại cho gọn gàng là nhìn dc thôi. Theo ý kiến anh thì màu sơn này ko phù hợp với tính chất công việc của mình (nhìn yếu quá và bình thường quá), chịu khó sơn lại màu khác mạnh mạnh 1 tí, màu đen hoặc nâu sậm tí là đẹp thôi.
    0944.999160 - 01999.557.559 - 01999.88.90.90

17. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoaiPhuong_kb63 cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Đúng là màu xanh không phù hợp ahh Phương ah, căn bản lúc ấy em tiếc tiền nên tận dụng nốt hộp sơn xanh còn thừa của nhà dùng từ đợt trứoc chưa hết quét bừa. Có lẽ vài hôm nữa em nghe lời các bác mua ít sơn khác quét lại rồi em sẽ trình với các bác xem thế nào .

19. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123