Forum Home Your IP: 54.80.247.119

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Tự làm ghế cho trống (Drum)

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần

Tự làm ghế cho trống (Drum)

Cú cái hồi mua bộ trống mà nó không cho cái ghế, đi xem ghế xoay được, êm êm thì lại đắt qúa, hixx, ngân sách hạn hẹp nên em ngồi mày mò ra cái ghế . Làm ghế xong lâu rồi nhưng nay mới làm xong mấy cái hình minh hoạ và clip nên muốn gửi tới các anh em tham khảo giá rẻ mà tiện, có thể sử dụng nhiều mục đích, khi không cần lại gấp gọn được cât đi nếu nhà chật như nhà em, . Gía thành cả sắt, cả hàn khoảng hơn trăm K. Ghế mà được tính năng thì phải mấy trăm K cơ hehe.
    Dưới đây là hình minh hoạ cách làm.

22

3333

444

5 video

2. 15 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Sơn Tinh Manager
    HoangNguyenCD's Avatar
    Đang ở
    Đarsal-Đam Rông-Lâm Đồng
    Thanks
    21,645
    Được THANKS 9,867 lần
    Bái phục chú Sơn khi đã nghiên cứu ra em ghế này dựa chên các mẫu thiết kế đã có sẵn. Chúc chú luyện tập tốt nhé, sắp có thêm một tay drum mới rồi chứ không đơn thuần là làm style và họa sĩ
    Ban Nhạc Hoàng Nguyên- Đạr Sal- Đam Rông- Lâm Đồng
    0919706096-0974714001

4. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoangNguyenCD cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    binh_phoma's Avatar
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    214
    Được THANKS 1,093 lần
    A đúng là tài thật... E cũng rất thích nhưng không có khiếu trong mấy cái khoản này,, nhìn thì đơn giản mà khó ghê.. cảm giác ngồi trong phòng làm việc toàn đồ đạc thủ công mình design lấy thật là thích,, nhìn tut của a tự nhiên e nghĩ sao mình lại không tự đóng 1 cái bàn làm việc vừa rẻ vừa theo ý mình..
    nhận hòa âm, cover đa thể loại
    0973468889

6. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới binh_phoma cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Mấy trò chế biến này mà gặp Lahandauto thì bàn tới tết chưa xong. Anh em nào chế được mẫu bàn vi tính làm việc cho nhạc công thì cùng trao đổi nhé. Thiết kế hợp lý cho giá đàn, bàn phím và chuột, màn hình, Monitor thuận tiện và thẫm mỹ.

8. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    duyvuthanh's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    1,956
    Được THANKS 2,496 lần
    Nếu nhà làm nghể cửa sắt hay gia công đổ nội thất sẵn máy hàn, cắt, bào...thì cũng không khó, vật liệu bán đầy nhưng đúng cỡ đúng ý mình chế thì phải cắt...bàn vi tính thì đo k.thước và ra Tân Thành mua bản lề trượt...

Hơi lạc đề, trước đây có lúc rảnh em cũng chạy chế 1 cái kê lên bàn máy tính: cái case máy tính bằng Mica+thép từ case nhôm nhựa, mục đích để máy mát (chơi OC) và dễ rút cắm...tiền k. nhiều nhưng mất thời gian:

Two wrongs don't make a right, but two Wrights once made an airplane.

HP: 0966.878.253
    Email: dantungprinting@gmail.com

10. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới duyvuthanh cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    NgocTinh81's Avatar
    Đang ở
    V.A.E@Kiên Giang
    Thanks
    5,808
    Được THANKS 3,332 lần
    Eo nhìn cái máy của bác khá là lạ lẫm, nhìn thì cũng hơi nghịch đấy, không biết độ bền thế nào, nhưng khuyến cáo nếu nhà có trẻ con thì nên để cao, hoặc phòng riêng thì tốt nhất...
    “Âm nhạc làm thăng hoa niềm vui sướng, làm vơi bớt nỗi sầu khổ, xua đi mọi bệnh tật, xoa dịu những cơn đau và đẩy lùi mọi sự phẩn uất”.
    Tôi yêu vianhem.com

12. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NgocTinh81 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    duyvuthanh's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    1,956
    Được THANKS 2,496 lần
    Ưu điểm: rẻ, tất cả khoảng 200K, rất mát máy, rất tiện dụng khi rút cắm thiết bị ngoại vi, thêm t.bị, quan sát đc hoạt động của máy (vd: quạt ngừng quay...)
    Khuyết điểm: không có vỏ bảo vệ khỏi bụi, nước, chưa thẩm mĩ (vì chưa đc tỉ mỉ)...

Mình để nó lọt giữa 2 tấm ván của bàn máy tính, con đụng 1 lần giựt tê tê giờ không dám lại gần...

Đã xài đc 3 năm, chạy fè fè...
    Two wrongs don't make a right, but two Wrights once made an airplane.

HP: 0966.878.253
    Email: dantungprinting@gmail.com

14. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới duyvuthanh cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Bàn chú Duy nhìn cũng khá "Rồ" có điều hở hang quá đi mất. Không mặc gì thì mát là phải rồi.
    Nếu có phòng riêng mình sẻ đóng cái "tủ" làm việc nhìn như cây Piano, tất cả nằm hết trong thùng kể cả bàn phím. Bật 1 cái công tắc điện, mở nắp lên là ngồi vào kiếm tiền ngay.

16. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Rock_bau's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,648
    Được THANKS 2,245 lần
    Chú Son khéo tay thế ?Chú có thể thiết kế hộ anh cái chân để đàn Bầu không .?chứ mấy cái chân anh đang đánh lắc lư lắm .Không làm sao sửa được .

18. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Rock_bau cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Việc thiết kế 1 cái bàn dùng làm việc và để kê các phụ kiện âm nhạc của các bác hiện tại cách đây khoảng 3 tháng em đã tự đóng cho mình 1 cái bàn , ý định đầu tiên là nhờ thợ đóng , song thợ cù nhầy quá, đặt hàng đến 3 tháng -em đã đưa bản vẽ mà vẫn không làm cho . Chán thế là về nhà e sắm cưa, đục, khoan, bào, gỗ, tự đóng lấy-tuy nhiên do muốn có bàn nhanh và cũng là non kinh nghiệm về nghề bào đục nên sản phẩm chỉ dừng ở 1 mức độ nhất định, chưa được đẹp mắt lắm. Để em tìm lại cái bản vẽ rồi đưa lên cho các bác coi.(chỉ còn cái ảnh chụp lại chứ bản giấy thì tụi thợ noa làm mất của em rồi)
    Rock bau@: Thiết kế chân có khó gì anh. để em xem xem nhé.

20. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối