Forum Home Your IP: 54.198.134.104

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 84

Chủ đề: Tư vấn loa kiểm âm trong tầm tiền 7-8 triệu

Đại Học
    binh_phoma's Avatar
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    214
    Được THANKS 1,093 lần

Tư vấn loa kiểm âm trong tầm tiền 7-8 triệu

Tình hình mấy hôm nay e vất vả vì cái khoản này quá.. loa e dùng qua chưa nhiều.. mới qua Ns10,alesis MKII, EventTR5, PS6 cũng qua qua,.. Nói chung thích thì nhiều vô kể nhưng trước đã lỡ để e NS10 đi với người khác giờ muốn làm lại thành ra hạt bí quá.. hiện tại e đang có khoảng 7-8t.. thích thì thích nhiều lắm.. Adam, genelec, Dyn, tannoy... thì e không mơ rồi.. mới lại phòng e cũng nhỏ (dưới 20m), chỉ làm beat thôi không đụng chạm đến volca nên đang lường lự 2 em trong tầm tiền : Ya HS50 và KRK R5, R6. Anh em nào dùng qua tư vấn dùm em với vì 2 e này e cũng chưa dùng qua.. hình như có a [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] đang dùng rokit SR thì phải.... cho e lời khuyên để e đưa chân nhé..
    nhận hòa âm, cover đa thể loại
    0973468889

2. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới binh_phoma cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Mykinyeu's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,604
    Được THANKS 10,226 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chơi trong phòng nhỏ thì Genelec cở 2000$ là đỉnh rồi, phòng thâu nhớn ở SG đang dùng và đánh giá cao. Phòng của ban nhạc ngồi thâu tập thể họ dùng cặp Mackie to như loa sân khấu( cũng là Active nhưng không nhớ hiệu) cũng tầm 2000$.
    Với 7,8 tr bạn có thể săn NS-10M Studio rồi mình sẻ săn hộ bạn cái Power 110W chuyên dụng. Với Loa Alesic và M-Audio bạn phải nghe thử ở dàn thật sau khi Mix vài lần rồi rút kinh nghiệm vì Alesic thì thiếu Bass, M-Audio thì giống như có sẳn Verb nên nghe hơi méo tiếng khi Mix.
    Đối với dân học Mix ở nước ngoài về thì Loa nào họ Mix cũng hay vì họ có học thuộc các tần số dơ cần loại bỏ, bạn mình chỉ mix bằng loa vi tính cũng hay rồi.
    Thử tham khảo thêm mấy dòng cũ giá rẻ như Event, Foot step xem, tiền ít mà.
    Bác xem có tài liệu nào về các tần số mix cho các nhạc cụ và các giọng hát mà chuẩn thì post cho anh em tham khảo và học hỏi!

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Mykinyeu cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,700 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Mykinyeu [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bác xem có tài liệu nào về các tần số mix cho các nhạc cụ và các giọng hát mà chuẩn thì post cho anh em tham khảo và học hỏi!
    Có xin chứ, là bạn nhưng nó dấu như Mèo dấu Shit vậy, nó học ở Sinhgapo tốn hết hơn 10k, về làm cho A E xem bằng cặp Loa vi tính bèo nhưng hay lắm.

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    binh_phoma's Avatar
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    214
    Được THANKS 1,093 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Có xin chứ, là bạn nhưng nó dấu như Mèo dấu Shit vậy, nó học ở Sinhgapo tốn hết hơn 10k, về làm cho A E xem bằng cặp Loa vi tính bèo nhưng hay lắm.
    Cái khoản Mix và master bấy lâu nay đã và đang làm anh em ta đau đầu.. vì thực sự chưa có 1 tài liệu chính thống nào cả.. e đã xem qua 1 vài cuốn giáo trình và sách hướng dẫn nhưng cũng chỉ mù mờ.. kiểu biết là nó phải như thế nhưng không làm như thế được.... chủ yếu là do tự mần trên các trang của bọn mẽo hoặc trên youtube,, chờ đợi những bài tut chất chất của những người hoặc những hãng nổi tiếng nó xì cho được tí nào thì xì thui....buồn thật...
    nhận hòa âm, cover đa thể loại
    0973468889

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới binh_phoma cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    MrCasanova's Avatar
    Đang ở
    Viet Nam
    Thanks
    9
    Được THANKS 238 lần
    Event TR5 có giá đến thế sao. Thằng KRK thì tiếng nó tương đối đều nhưng vocal nghe hơi chìm và tối ( nhưng vẫn còn đỡ hơn Alesis MKII). Mình thấy dòng Alesis Active 520 là 1 sự lựa chọn đáng suy nghĩ vì khả năng đáp ứng 3 dãi tần đều nhau.
    MC Studio :

+ RME AIO Card
    + Apogee Rosetta 200 Converter
    + Mac Pro Desktop / Ram 16GB / HDD 4TB / Dell 22" Ultrasharp
    + Micro Manley Reference
    + Preamp Drawmer 1960, Moded Art Gold MPA
    + TC Powercore X8
    + Monitor : Yamaha NS10 Studio
    + Protool HD 9

Vẫn còn đang sưu tập thêm.....

10. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MrCasanova cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    2
    Được THANKS 0 lần
    Thế con Roland DS 7 thì sao các bro..

Trung cấp

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    242
    Được THANKS 612 lần
    Thế còn Behringer B2031A thì sao các bác nhỉ, em thấy con này giá cũng được mà ko biết thể nào.
    Music Producer
    Phone: 0989.717.379

THCS
    Đang ở
    HN
    Thanks
    36
    Được THANKS 28 lần
    Mình vừa lấy midi controller Roland A500s, cắm vào PC > bật nuendo > Add track midi đánh thử, nhưng sao tiếng nhỏ quá? Vặn loa to lên thì tiếng hệ thống bị to theo (mỗi lần có người pm yahoo "Pưng" cái mà giật hết cả mình). Không biết có phần mềm nào kích âm input của Midi to lên không? Hay phải mua loa kiểm âm? (hiện mình dùng loa vi tính)

14. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vi8pro cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,690
    Được THANKS 29,026 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vi8pro [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình vừa lấy midi controller Roland A500s, cắm vào PC > bật nuendo > Add track midi đánh thử, nhưng sao tiếng nhỏ quá? Vặn loa to lên thì tiếng hệ thống bị to theo (mỗi lần có người pm yahoo "Pưng" cái mà giật hết cả mình). Không biết có phần mềm nào kích âm input của Midi to lên không? Hay phải mua loa kiểm âm? (hiện mình dùng loa vi tính)
    Vấn đề đó không phải do loa mà do thiết lập trong soundcard, mình lấy ví dụ ở sound on board ở winxp thì bạn bấm vào biểu tượng cái loa ở khay đồng hồ (hình mượn trên internet)

Bạn chỉnh cho to hết mức phần midi (tùy sound khác nhau thì có tên khác nhau, ở đây là SW synth) cho to hết mức, còn phần wave cho nhỏ xuống, với máy tính của mình thì mình luôn chỉnh midi 100%, còn wave 50%, còn lại to nhỏ thì điều chỉnh ở cột ngoài cùng tay trái (master volume)
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

16. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    HN
    Thanks
    36
    Được THANKS 28 lần
    Mình dùng win7, tìm ko thấy chỗ nào để chỉnh SW Synth cả

PTTH
    MrCasanova's Avatar
    Đang ở
    Viet Nam
    Thanks
    9
    Được THANKS 238 lần
    @vi8pro : bạn dùng VST Amplifier hoặc F3 để tăng gain của track midi lên dc mà...cần gì tăng tổng thể của Windows ?
    MC Studio :

+ RME AIO Card
    + Apogee Rosetta 200 Converter
    + Mac Pro Desktop / Ram 16GB / HDD 4TB / Dell 22" Ultrasharp
    + Micro Manley Reference
    + Preamp Drawmer 1960, Moded Art Gold MPA
    + TC Powercore X8
    + Monitor : Yamaha NS10 Studio
    + Protool HD 9

Vẫn còn đang sưu tập thêm.....

19. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MrCasanova cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối