Forum Home Your IP: 54.227.104.53

Trang 84 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 3464748081828384
Kết quả 831 đến 839 của 839

Chủ đề: Phần mềm Kontakt (Native Instruments)

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,103
    Được THANKS 24,024 lần
    Native Instruments - Kontakt 5.7.3 Update (48Mb)

Rất nhiều bạn gặp trường hợp khi add thư viện tiếng mới thì Kontakt bị treo và thoát ra luôn. Lý do rất nhiều thư viện tiếng mới đòi hỏi phải có bản Kontakt từ 5.6.8 trở đi thì mới add được do từ bản này hãng Naive instrument đã thay đổi mã nguồn để ngăn chặn người dùng có thể add được các thư viện bản quyền. Cững chính vì như vậy nên từ sau bản 5.6.8 nhiều bạn cài rất hayt bị lỗi không kích hoạt được nút add trên Kontakt. Dùng bản 5.7.3 Portable không cần cài đặt tuy có thể add được nhưng với một số thư viện có thể bị lỗi
    Để cho các bạn có thể dùng hết tính năng của nhưng library mới mình sẽ giới thiệu từng bước cách update lên 5.7.3
    Link download
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cách cài:
    1-Down về giải nén, sau đó nhấn đúp vào file NI Kontakt 5.7.3 SLI UPD.exe để giải nén lần nữa
    2-Copy các file Kontakt 5 App, NativeAccess; Kontakt 5 vào thư mục C:\Program Files\Common Files\Native Instruments\Service Center
    3-Mở thư mục vừa giải nén NI Kontakt 5.7.3\C\Program Files\Native Instruments\Kontakt 5 và lấy file Kontakt5.exe tùy thuộc vào WINDOWS của bạn đang xài là hệ 32 hay 64, sau đó thay đè vào file Kontakt5.exe cũ trên máy của bạn (Cần tìm đúng chỗ cài Kontakt 5 cũ)
    4-Mở thư mục NI Kontakt 5.7.3\C\Program Files (x86)\VstPlugins\Native Instruments\Kontakt 5, copy các file đuôi dll và cũng cần chọn đúng loại cho DAW của bạn là 32 hay 64, nếu ai đang xài bản Cubase 5 Crack thì chọn ở x86. Sau đó thay đè vào thư mục chứa các file đuôi dll của DAW, thường sẽ là thư mục VstPlugins trong ổ C (nên dùng tính năng tìm kiếm của WINDOW đẻ tìm ở ổ C, tránh bỏ sót)
    5-Copy file Add Library.exe và paste vào thư mục C:\Program files\Common Files\Native Instruments\Kontakt 5\
    6 Nháy đúp vào file Kontakt 5.6.8 AL NK để đưa thông tin về Add Library vào Registry của Windows

Với các bạn trước đó đã dùng bản cài đặt bằng SymLink thì chỉ đơn giản chayj file Replace with version NI Kontakt 5.7.3 là xong, không cần phải làm gì nữa

2. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    75
    Được THANKS 147 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    ...
    Kiểm tra lại link đi HamVui ơi, nó báo "Nothing found" rồi...

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,103
    Được THANKS 24,024 lần
    Tại copy 2 lần nên bị lỗi link. Dạo này diễn đàn bị sao ấy, mình không thể edit được bài viết. Bác TT ơi xem hộ lại cái nhé
    Link đúng đây:

5. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    75
    Được THANKS 147 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tại copy 2 lần nên bị lỗi link. Dạo này diễn đàn bị sao ấy, mình không thể edit được bài viết. Bác TT ơi xem hộ lại cái nhé
    Link đúng đây:
    Lâu nay cũng ko edit được bài, tưởng có mỗi mình bị...

PTTH

Đang ở
    ở Mỹ
    Thanks
    1,260
    Được THANKS 85 lần
    Tôi đưa lên sân khấu Kontakt ( Standalone ) đã làm 8 đường ra theo hướng dẫn của anh HamVui một ban nhạc gồm 7, 8 nhạc cụ ( bộ trống, Bass, piano, guitar, v.v.v.. ) , sau khi đã chỉnh âm thanh ưng ý, bây giờ muốn lưu lại để lần sau có thể gọi lên được không ? Dùng để chơi styles , thay vì voice của đàn thì lấy voice của Kontakt .Xin anh em cho ý kiến và hướng dẫn cách lưu.
    Cám ơn anh em.

Trung cấp
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    75
    Được THANKS 147 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Minh An [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tôi đưa lên sân khấu Kontakt ( Standalone ) đã làm 8 đường ra theo hướng dẫn của anh HamVui một ban nhạc gồm 7, 8 nhạc cụ ( bộ trống, Bass, piano, guitar, v.v.v.. ) , sau khi đã chỉnh âm thanh ưng ý, bây giờ muốn lưu lại để lần sau có thể gọi lên được không ? Dùng để chơi styles , thay vì voice của đàn thì lấy voice của Kontakt .Xin anh em cho ý kiến và hướng dẫn cách lưu.
    Cám ơn anh em.
    Có phần lưu multi đấy, giải thích hơi lằng nhằng, bạn xem video cho trực quan nhé:

9. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,103
    Được THANKS 24,024 lần
    Cám ơn anh em.
    Nêu chỉ muốn lưu output thì trên Kontakt có mục để lưu . Còn nếu muốn lưu luôn cả output và các nhạc cụ đã load vào Kontack thì lưu dang template của DAW, mỗi DAW có một cách lưu riêng. Khi cần dùng thì kh tạo một projetc mới chọn template đã lưu là sẽ ra nguyên xi như mình đã chỉnh trước

11. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    ở Mỹ
    Thanks
    1,260
    Được THANKS 85 lần
    Tôi thực nghiệm trên nền Kontakt player Standalone, và đã lưu được nhóm nhạc cụ như mình mong ước. Cám ơn anh d2agon , nhóm nhạc cụ load nhanh , tôi thấy còn nhanh hơn là load từ trong thư viện ra sân khấu.
    Gởi anh HamVui, cuối tuần tôi sẽ thực nghiệm trên nền Sonar X3, tôi đã lưu được Kontakt 16 outs trong file Kontakt 5 160ut.dll, còn mơ ước là lưu cả nhóm nhạc cụ và đường out xác định, là để cho từng STYLES, từng bài nhạc của anh em "đi bắt lợn" dung với đàn , như vậy nó sẽ có rất nhiều file cần phải lưu, một files có thể dung cho 5 ,3 bài có cùng ...nhóm .. tôi khó diễn tả cái mơ ước của mình , anh cố hiểu giùm ...trong trường hợp ở trong Sonar thì nó là một Projet ...
    Như vậy ở cả trong hai trường hợp, là dùng để trình diễn , để bắt lợn, trong sonar có thể gắn thêm nhiều thứ cho âm thanh hay thêm, không biết giấc mơ như vậy có khả thi không các Anh . Tôi thấy bây giờ máy tính mạnh lắm .
    Mong các Anh cho biết kinh nghiệm các anh đã làm việc.

THCS
    Đang ở
    vietnam
    Thanks
    96
    Được THANKS 55 lần
    Tôi thực nghiệm trên nền Kontakt player Standalone, và đã lưu được nhóm nhạc cụ như mình mong ước. Cám ơn anh d2agon , nhóm nhạc cụ load nhanh , tôi thấy còn nhanh hơn là load từ trong thư viện ra sân khấu.
    Gởi anh HamVui, cuối tuần tôi sẽ thực nghiệm trên nền Sonar X3, tôi đã lưu được Kontakt 16 outs trong file Kontakt 5 160ut.dll, còn mơ ước là lưu cả nhóm nhạc cụ và đường out xác định, là để cho từng STYLES, từng bài nhạc của anh em "đi bắt lợn" dung với đàn , như vậy nó sẽ có rất nhiều file cần phải lưu, một files có thể dung cho 5 ,3 bài có cùng ...nhóm .. tôi khó diễn tả cái mơ ước của mình , anh cố hiểu giùm ...trong trường hợp ở trong Sonar thì nó là một Projet ...
    Như vậy ở cả trong hai trường hợp, là dùng để trình diễn , để bắt lợn, trong sonar có thể gắn thêm nhiều thứ cho âm thanh hay thêm, không biết giấc mơ như vậy có khả thi không các Anh . Tôi thấy bây giờ máy tính mạnh lắm .
    Mong các Anh cho biết kinh nghiệm các anh đã làm việc.
    Không biết anh sử dụng những sound nào trong Kontakt nhưng kinh nghiệm của tôi là thế này:
    Tôi dùng máy PC cấu hình i3 thế hệ 3, Ram 16GB, ổ SSD 256 (để chứa Win và Sonar). Tôi mở Sonar và load Kontakt, tôi hay dùng nhất là mấy bộ Piano của Native như Alicia's Keys, The Granduer, The Giant...chỉ duy nhất 1 tiếng Piano ở track 1 và chèn thêm track 2 là bộ Strings và chỉ để đánh chơi, luyện ngón thôi mà CPU đã hoạt động hơn 50%, nói gì đến load thêm tiếng thứ 3.
    Và một vấn đề nữa mà ít ai để ý đó là Kontakt khi nó chạy Standalone thì nó cực ngốn CPU và khi nó chạy trong DAW nói chung thì nó chạy trực tiếp trên ổ cứng chứa thư viện của nó (vẫn ngốn CPU như đỡ hơn 1 chút không đáng kể với standlone). Điều này dẫn đến 1 vấn đề là những ổ cứng có vòng quay thấp như 5400 rpm sẽ không load kịp những sound nặng mỗi khi chạy ngón, cho dù là ổ 7200 cũng vật vã mỗi khi chạy ngón. Để giải quyết vấn đề này tôi trang bị thêm 1 ổ SSD để chứa thư viện Kontakt thì vấn để đã được giải quyết ok hơn. Nhưng CPU vẫn tải nặng.
    Từ đây cho thấy rằng nếu sử dụng Kontakt để chơi live như anh nói thì điều đầu tiên là anh phải trang bị một máy tính cấu hình mạnh nhất có thể ở thời điểm này.Tốt nhất là dòng máy trạm (workstation của Dell và HP) Vì anh đi show nên sẽ xài laptop, mà như vậy thì máy càng phải mạnh vì cùng cấu hình nhưng laptop luôn thua PC một nửa sức mạnh.
    Bởi vậy cho tới thời điểm này thì sử dụng nhạc cụ ảo để chơi live trên sân khấu là 5 ăn 5 thua nếu không muốn nói là không khả thi vì nó không ổn định (nếu xài crack), trong phòng thu có thể treo máy load lại nhưng đang diễn thì không cho phép điều đó.
    Nói vậy để anh biết là nếu muốn chơi Kontakt hay những nhạc cụ ảo khủng một cách trơn tru, bật là chạy thì anh biết là cái máy tính phải cỡ bao nhiêu $ rồi đó.
    Còn vấn đề anh thắc mắc thì cũng không có gì, a mở Sonar và load Kontakt và những nhạc cụ muốn sử dụng, setup những đường in out riêng biệt (trên diễn đàn anh HamVui có hướng dẫn cách output từng tiếng cho Kontakt đó). Sau đó nhấn chuột phải lên 1 track bất kỳ trên sonar chon save templates...sau đó anh lưu tên bài nhạc. Mỗi bài là 1 templates. Khi mở ra thì Kontakt sẽ hiện lên đúng nhạc cụ mà anh đã thiết lập trước đó.

14. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Canuol cho bài viết hữu ích này:

Trang 84 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 3464748081828384