Forum Home Your IP: 54.225.55.174

Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Tổng hợp Google Map cho mobile

HungMusic_NT's Avatar
    Đang ở
    ♫ Khánh Hòa ♫
    Thanks
    14,792
    Được THANKS 24,250 lần

Tổng hợp Google Map cho mobile

Google Maps for mobile

Use Google Maps on your phone, and never carry a paper map again.

Get Google Maps for mobile

Vào địa chỉ sau bằng điện thoại, google sẽ chọn phiên bản phù hợp nhất với máy điện thoại của bạn mà không cần quan tâm bạn sử dụng điện thoại gì m.google.com/maps

Google maps có bản cho s60 nên các bạn xài máy s40 hoặc các dòng máy khác không thể sử dụng được. Hôm nay mình giới thiệu đến các bạn phiên bản google maps dành cho hệ máy Nokia s40 và các hệ máy khác có hỗ trợ Java.

Download Google Maps for s40 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

2. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HungMusic_NT cho bài viết hữu ích này:

Cowboy's Avatar
    Đang ở
    ViAnhEm.com
    Thanks
    1,196
    Được THANKS 3,438 lần
    Chỉ ít giờ trước đây thôi, ứng dụng bản đồ Google Maps đã chính thức xuất hiện trên gian hàng số App Store của Apple. Đây là tin không thể vui hơn đối với người dùng iPhone khi mà họ đã quá sức chịu đựng được đối với Apple Maps, kẻ đã thế chân Apple Maps kể từ khi iOS 6 được ra mắt.

Từ trước đến nay, cùng với Youtube, Google Maps là ứng dụng mặc định trên nền tảng iOS của Apple. Vậy nên đến phiên bản iOS 6, ông chủ của iPhone đã có những động thái quyết liệt tách khỏi những gì đến từ Google bởi gã khổng lồ tìm kiếm đã rất chậm trễ trong việc nâng cấp các ứng dụng của mình trên hệ điều hành iOS.

Một trong những cách đó là thế chân Google Maps vốn đã hiệu quả bằng ứng dụng bản đồ cây nhà là vườn của mình. Tất nhiên, việc phát triển công cụ bản đồ không phải là điều dễ dàng do vậy mà Apple Maps đã liên tiếp làm phiền lòng người dùng bằng những lỗi lầm không đáng có của mình từ lỗi hiển thị hình ảnh đến chỉ dẫn sai địa điểm.

Sự xuất hiện của Google Maps trên nền tảng iOS sẽ là một tín hiệu tốt cứu cánh cho người dùng iPhone 5 cũng như iOS 6. Ngoài ra nó cũng có thể thúc đẩy cạnh tranh giữa Google Maps và Apple Maps. Không cần phải nói chắc ai cũng hiểu, chúng ta đang chính là những người có lợi nhất.

Bạn đọc có thể tải Google Maps cho iOS tại [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ].
    Cowboy™ Home
    Ai mang con sáo sang sông
    Để cho con sáo mất công...bay dzìa !