Forum Home Your IP: 54.80.140.29

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Sự kết hợp hoàn hảo!

Đại Học
    Trịnh Ngọc Bảo's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    258
    Được THANKS 4,092 lần

Sự kết hợp hoàn hảo!

Kính chào tất cả các anh chị em (ace) diễn đà Vianhem.com. Đây là lần đầu tiên tôi nói lên mong muốn của mình tại diễn đàn VAE, nó cũng là sự ấp ủ từ khi biết tới thế giới mạng"internet". ACE cũng biết, internet là nhịp cầu nối hữu hiệu nhất giữa con người với con người trên khắp hành tinh, nó cũng giúp ích không ít cho, sức khỏe tinh thần và sự phát triển kinh tế của những người tham gia.

Là đại diện của những sân chơi trên khía cạnh âm nhạc như chúng ta, hơn hẳn ai hết, chúng ta cũng đã hiểu được những ưu nhược điểm của thế giới online. Trong khía cạnh bài viết này tôi xin chỉ nhắc tới những mặt tích cực của nó. Các diễn đàn âm nhạc, ko chỉ giúp định hướng thẫm mỹ cho người nghe mà nó còn là định hướng chung cho nền âm nhạc nước nhà, khi hiệu quả của sự hội nhập ngày càng cụ thể, nhất là với mảng văn hóa, trong đó âm nhạc đóng một phần ko nhỏ thì sự liên kết của chúng ta là điều cần thiết hơn bao giờ hết, nó đem lại một cục diện chung cho nền tảng tư duy và chuyên môn của chúng ta rất nhiều. Mỗi website có những điểm mạnh nhất định của mình, nếu gạt bỏ cái Tôi để hướng tới cái Ta thì sức mạnh của nó là vô song. Hướng tới những cái vĩ mô trong tương lai, trước hết chúng ta hãy giải quyết những vấn đề vi mô trước đã. VAE cũng đã trải qua hơn 1 năm hoạt động độc lập, trên thực tế thì ace cũng đã biết nhau trên dưới 3 năm ở góc độ online. Công việc của chúng ta thường nhật thì cũng đã quá rõ, sở thích, thú chơi trong cuộc sống thì ít nhiều các nhóm cũng đã hiểu phần nào về nhau. Mong muốn của tôi là biến những cuộc chơi lành mạnh như những cuộc offline trên khắp mọi miền thành những thông điệp mạnh, đủ sức và tầm để có một tiếng nói với xã hội. Những bữa tiệc ấm áp của ace chúng ta sao lại ko thể trở thành 1 chương trình Ca nhạc tầm cỡ về nội dung nhỉ ? trong khi cái chúng ta có là " Con người và lòng nhiệt huyết". Để phát động cho chương trình dài hơi sau này, tôi có một đề nghị với ACE khu vực miền bắc "Nếu ae trong nam ra đc thì quá tốt", hãy kết hợp 2 diễn đàn Hocnhac.net + Vianhem.com để tổ chức một buổi offline với quy mô "như mọi khi" nhưng nội dung chương trình Ca Nhạc, chúng ta sẽ làm một cách có tổ chức. Những địa điểm tốt, thuận tiện để làm hiện nay theo tôi là (Hải Phòng/ Hải Dương/ Hà Nội), tôi đánh thứ tự như vậy vì với hiểu biết của tôi thì nếu làm tại Hải Phòng, tôi và Thương sẽ chủ động được nhiều việc. Hải Dương thì có bác Thành và một số anh em khác nữa. Hà Nội thì quả thật, đất trật người đông, mọi thứ đắt đỏ, gần trung ương nên cái gì cũng "kiểm duyệt".

Trên đây là thành ý và mong muốn của tôi với cộng đồng và với diễn đàn VAE. Rất mong ace hãy nghiên cứu và cùng thảo luận!

2. 23 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Trịnh Ngọc Bảo cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    Pro_Spk's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    2,201
    Được THANKS 4,297 lần
    Hay ghê ta.
    Các bác nhà ta máu thì sau vụ Hòa Bình chứ nhỉ.
    FACEBOOK giao lưu của nhà cháu đây ạ.
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100003199555148

4. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Pro_Spk cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Gà Mờ's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    1,029
    Được THANKS 3,315 lần
    Ý tưởng của Bác thật là hay, Em cũng đã nghĩ đến vấn đề này nhưng có một số điểm Em thấy có lẽ phải có thời gian một chút và tâm huyết của mọi thành viên mới có thể tổ chức một buổi offline cho ra offline theo đúng nghĩa được.
    - Về chương trình Em nghĩ cái này không khó vì cơ bản ACE trong diễn đàn đều là dân đàn ca sáo nhị rồi thì việc lên CT cho vài tiết mục là không khó
    - Về con người thì cũng rất thuận vì ACE trong diễn đàn ta đều là người ít nhiều có máu me chơi bời
    - Về vật chất, cái này Em lo nhất. So với mặt bằng chung thì nói ACE đừng buồn là thu nhập của ACE trong diễn đàn ta còn tương đối thấp do vậy để tổ chức 1 buổi off cho xứng tầm thì sự đóng góp của từng thành viên sẽ là khá lớn (Em chuẩn bị tham gia làm cái off cho beat.vn lần thứ 20 Em thấy là nếu không có 500 triệu/500 khách thì chắc chắn khỏi làm) Con số này khá lớn trong khi thời gian off chỉ có từ 6htối đến 12h đêm đã bao gồm ăn nhẹ + rượu uống 2 chai trả 1 chai)
    * Nhưng cái này Em mới thấy là vấn đề lớn này: Mục đích của buổi off??? Cái này rất quan trọng vì nếu buổi off có tôn chỉ, tiêu chí rõ ràng và mục đích cũng như lợi ích đúng đắn thì việc chi phí có cao cũng vẫn có thể chấp nhận được. Tuy nhiên, việc tham gia diễn đàn của member trong vianhem.com vẫn đang dừng lại ở việc vui và học hỏi nhau là chính. Nếu diễn đàn ta hoạt động như một tổ chức kinh tế, có đầu việc có sự phân bổ công ăn việc làm cho các member, mọi member khi tham gia diễn đàn đều có lợi ích như việc làm và thu nhập ổn định, thương hiệu vianhem.com là thương hiệu đảm bảo cho mọi member khi đi làm đều lấy được tiền công cao hơn, công việc đều hơn và khách hàng tôn trọng hơn thì việc đóng tiền tổ chức event là không khó. Vậy làm sao để có được 1 thương hiệu mạnh có sức liên kết tất cả mọi thành viên và mang về nhiều đơn đặt hàng? Em nghĩ là khi tổ chức các buổi event trong diễn đàn nói chung ta nên dần tìm phương án và lối đi cho diễn đàn trong giai đoạn dài hơi hơn.
    Hiện nay các member tham gia trong diễn đàn đã có tổ chức những buổi gặp mặt nho nhỏ giữa các thành viên mang tinh thần giao lưu gặp gỡ làm quen, nhưng quy mô còn nhỏ và khá manh mún tự phát nhiều. Các member vẫn chưa thực sự thấy cần thiết lắm trong việc gặp mặt, giao lưu. Cái này Em biết là một phần cũng do suy nghĩ và quan niệm riêng của từng cá nhân, tuy nhiên nếu là cuộc gặp mặt định kỳ chính thức và có sự tổ chức kỹ lưỡng và trong đó sẽ mang lại tầm và lực mới cho mỗi thành viên (cụ thể là thu nhập qua công việc) thì chắc chắn sự tham gia của mọi member sẽ không chỉ dừng lại ở con số khiêm tốn vài chục người.
    Đây có thể nói là trách nhiệm của BQT diễn đàn nói riêng và mọi member nói chung trong ngôi nhà vianhem.com. Vậy làm thế nào? Cách thức ra sao? Có lẽ rất cần sự đầu tư chất xám cao độ của mọi người để tìm cho được một lối đi mà ai cũng hằng mong ước để thỏa niềm khát khao nghệ thuật và sống đầy đủ với thu nhập từ cái sự khao khát ấy.
    Nguyễn Lâm Tùng
    Diamond Sound and Light
    Add: Khương Mai - Thanh Xuân - Hà Nội
    Phone number: +84912094568
    Email:amthanhkimcuong@gmail.com
    Website:www.amthanhanhsang.com.vn

6. 18 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Gà Mờ cho bài viết hữu ích này: