Forum Home Your IP: 54.80.208.105

Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 85

Chủ đề: Style Format 2 Converter - Chuyển đổi (convert) style từ s910, s950, Tyros 3 4 5

Nghiên Cứu Sinh
    yamaha's Avatar
    Thanks
    651
    Được THANKS 5,402 lần
    Hôm nào rảnh rỗi , anh em nào DL cái styles của S910 và T3 rồi convert qua s900 hay là 3000 post lên luôn cho nó tiện việc . Thế là khỏi lôi thôi . Anh em nào xung phong đi nào . Tui thì thà chết chứ không chịu hy sinh . Nếu cuối cùng hông có ai hưởng ứng thì để tui thử coi .

Câu hỏi : Sau khi convert , cái đuôi file nó không chịu chuyển qua sty mà nó vẫn như củ là psr , vậy có xà trên đàn s900 hay 3000 không ?

Updated :

Làm ơn coi bài phía dưới . Sau khi convert tất cả chạy tốt chỉ có một điều là cái OTS bị mất mấy tiếng mới của S910 và Tyros3 .

ACE nào viết cái hướng dẫn tóm tắt cách save tiếng của mình thích vào bank của OTS là coi như hoàn hảo . :a:
    Thương nữ bất tri vong quốc hận.
    Cách giang do xướng Hậu đình hoa

Hận vong quốc gái buôn sao chẳng hổ
    Bên kia sông hát khúc Hậu Đình Hoa

2. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yamaha cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,199 lần
    Trích dẫn Gửi bởi yamaha [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hôm nào rảnh rỗi , anh em nào DL cái styles của S910 và T3 rồi convert qua s900 hay là 3000 post lên luôn cho nó tiện việc . Thế là khỏi lôi thôi . Anh em nào xung phong đi nào . Tui thì thà chết chứ không chịu hy sinh . Nếu cuối cùng hông có ai hưởng ứng thì để tui thử coi .

Câu hỏi : Sau khi convert , cái đuôi file nó không chịu chuyển qua sty mà nó vẫn như củ là psr , vậy có xà trên đàn s900 hay 3000 không ?
    BÁc đưa thử vài cái style của S910 lên em thử convert xem sao nhé?????:a:
    YAMAHA S910

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới YeunhacNB cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    yamaha's Avatar
    Thanks
    651
    Được THANKS 5,402 lần
    Trích dẫn Gửi bởi yeunhacnb [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    BÁc đưa thử vài cái style của S910 lên em thử convert xem sao nhé?????:a:
    Tui upload tất cả các điệu cho T3 và s910 cho anh em ai thích ngâm cứu .

Điệu của s910
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Điệu của T3 :

Đây là điệu đã được converted :

Tyros 3 converted :

S910 converted :

Thương nữ bất tri vong quốc hận.
    Cách giang do xướng Hậu đình hoa

Hận vong quốc gái buôn sao chẳng hổ
    Bên kia sông hát khúc Hậu Đình Hoa

6. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yamaha cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Trích dẫn Gửi bởi yamaha [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Làm ơn coi bài phía dưới . Sau khi convert tất cả chạy tốt chỉ có một điều là cái OTS bị mất mấy tiếng mới của S910 và Tyros3 .

ACE nào viết cái hướng dẫn tóm tắt cách save tiếng của mình thích vào bank của OTS là coi như hoàn hảo . :a:
    Save tiếng mình thích vào bank của OTS cũng giống như lưu và regist memory, chọn tiếng, bấm memory, bấm phím của OTS, đàn sẽ hỏi có lưu cái file đó lại hay không, lưu lại là xong:e:
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    thanhnam_gv's Avatar
    Đang ở
    Nam Đinh
    Thanks
    2,603
    Được THANKS 1,642 lần
    Chào bác! em đang tìm hiểu về chủ đề này, rất cảm ơn bác vì em đã hiểu được nhiều hơn, em đang dùng S900. CẢM ƠN BÁC NHIỀU!
    Chúc [you] có những giây phút thật ý nghĩa cùng Vianhem.com!

Trung cấp
    Reporter's Avatar
    Thanks
    94
    Được THANKS 630 lần
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnam_gv [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chào bác! em đang tìm hiểu về chủ đề này, rất cảm ơn bác vì em đã hiểu được nhiều hơn, em đang dùng S900. (quê nội em cũng ở Hải Phòng, giá mà em được gặp bác nhỉ, hay bác vui lòng cho em xin số điện thoại để khi nào em về HP thì gặp bác hội ngộ) Vũ Thanh Nam - Hải Hậu - Nam Định 0989260334. CẢM ƠN BÁC NHIỀU!
    Bấm thanks đi ông bạn, đây không phải topic giao lưu và muốn tìm hiểu điện thoại của thethuongnt thì vào topic niêm yết số phone nhé

"LỢN" rất nguy hiểm nếu ta không biết đề phòng!!!

11. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Reporter cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,973
    Được THANKS 14,332 lần
    Admin ơi !
    Tôi có mấy cái sờ-tai làm từ S910, nghe cũng khá lắm,nhưng thằng em họ tôi nó xin về rồi dùng phần mềm chi chi đó để convert sang cho đàn 2100 xài, nhưng nó bảo là không xài được, lý do là sau khi convert thì mất tiu track drum, vậy nhờ Admin hoặc các pro nào có thể convert dùm nó xài được trên 2100, xin cảm ơn ạ !
    Nó đây ạ :

Ao cá đợi chờ -------> [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Niềm tin (Do it-Mỹ Tâm) ------> [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nữa vầng trăng (remix) ------> [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

13. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Trích dẫn Gửi bởi NTP [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Admin ơi !
    Tôi có mấy cái sờ-tai làm từ S910, nghe cũng khá lắm,nhưng thằng em họ tôi nó xin về rồi dùng phần mềm chi chi đó để convert sang cho đàn 2100 xài, nhưng nó bảo là không xài được, lý do là sau khi convert thì mất tiu track drum, vậy nhờ Admin hoặc các pro nào có thể convert dùm nó xài được trên 2100, xin cảm ơn ạ !
    Nó đây ạ :

Ao cá đợi chờ -------> [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Niềm tin (Do it-Mỹ Tâm) ------> [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nữa vầng trăng (remix) ------> [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Việc convert này xin nhờ anh em nào có đàn thấp hơn s910 thử để kiểm tra, có điều nên lưu ý là phần mềm này có tác dụng convert để đàn thấp hơn s910 ĐỌC ĐƯỢC style làm từ s910, chứ không có nghĩa là ĐỌC ĐÚNG vì có thể có những voice s910 sử dụng mà đàn thấp hơn không có, nếu gặp trường hợp đó thì phải đổi tiếng một lần nữa
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

15. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    trong s910 có bộ anlong tkit8,9, break kit, hiphop kit, chinase kit, arabic kit mới là các đàn đời trước không có, do vậy anh NTP có thể thay cái track drum cua style của anh sang rock kit, hoặc dance kit thường là sau khi conver là đàn đời trước đọc được ngon lành ko phải thay track. anh có thể đổi trực tiếp trên đàn của anh sau đó anh conver, đàn đời dưới chịu khó nghe bằng chính voice của nó vậy ko còn cách nào khác.

17. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    cuong_guitare's Avatar
    Đang ở
    Tuy Hòa city
    Thanks
    424
    Được THANKS 408 lần
    S910 đưa xuống 2100 là quá xa , anh NTP thử lấy Style anh convert rồi mà 2100 không đọc đó đưa vào S900 thử xem em bảo đảm là đọc ok luôn . Style Ao cá đợi chờ của anh làm bằng Drum Breat kit đồng ý là Drum này cả 2100 và S900 không có nhưng thằng 2100 thì câm còn S900 nó sẽ tự đổi Drum khác vào track đó
    Đất lành chim đậu
    Đất không lành ta nhậu luôn con chim

19. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới cuong_guitare cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối