Forum Home Your IP: 54.227.51.103

Trang 20 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 101617181920
Kết quả 191 đến 197 của 197

Chủ đề: Internet download manager - Bản mới nhất + key update thường xuyên

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,692
    Được THANKS 29,012 lần

Internet download manager - Bản mới nhất + key update thường xuyên

Internet Download Manager - Trình download số một thế giới

Download:
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Key: Chọn 1 trong các bản cr@ck dưới, cái nào cũng tốt
    Qua sử dụng và phản hồi của các bạn thì dùng OK, nhưng có bất tiện là cứ mỗi lần có phiên bản mới lại phải tải bản Active, Patch mới về, rất mất công.
    Vì vậy nay mình giới thiệu thêm 5 công cụ mới. Tiêu đề 'cho mọi phiên bản' thì hơi quá vì chưa thử trên các phiên bản cũ, nhưng mình đã test với các phiên bản gần đây đều OK nên up cho các bạn trải nghiệm và đánh giá.
    Các công cụ này tích hợp các bản patch của cao thủ thế giới, hiện tại là tốt, nhưng có thể sau này bị fake, nên nếu bị mong các bạn phản hồi để mình đổi patch khác.

Đã test OK từ phiên bản 6.23 b.18 đến phiên bản mới nhất 6.25 b.3 (9/11/2015)

5 công cụ này sạch, nhưng do mình tạo bằng autoit nên có thể bị 1 vài antivirus chém. Vì vậy bạn nên tắt antivirus, kích hoạt xong mở lại.

Link tải file setup từ trang chủ: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Link tải có cả bản English cho bạn nào thích (ở cuối).​

1. IDM Update Activate 2.7 (Vi/En):
    Khi bạn muốn cập nhật hoặc tải bản mới nhất, đừng bấm 'Update now' hay 'Cập nhật ngay' của IDM, mà dùng công cụ này.
    Phiên bản mới đã tích hợp cả 2 ngôn ngữ Tiếng Việt & English.

Trước tiên bấm 'Tải & Cài đặt IDM mới nhất', nó sẽ tìm bản mới trên trang chủ IDM, tải về và cài đặt. Tiến trình tự động cài đặt được hiển thị đầy đủ cho bạn xem. Sau đó nhập tên bạn rồi bấm 'Kích hoạt'. Xong!
    Lần sau có cập nhật thì làm như cũ là lại có bản full mới nhất.

Link tải: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] || Bản cũ: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] ; [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] ; [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

2. IDM Update Activate 1-Click 2.6 (Silent):
    Bản này tương tự bản trên, nhưng chạy silent với 1 click, nó sẽ tự động tải bản IDM mới nhất, tự cài đặt rồi kích hoạt luôn cho bạn. Chỉ 1 click ít giây sau là có bản full mới nhất! Tiện quá phải không nào.
    (Do chạy silent nên không đăng ký được tên bạn mà nhập mặc định là Registered Version).

Link tải: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] || Bản cũ: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] ; [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] ; [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

3. Activate IDM all versions 3.1:
    Chỉ tải 1 lần, và khi cập nhật phiên bản IDM mới, lại lấy nó ra chạy 'Kích hoạt' là xong.

Không cần sửa file host, không cần tắt IDM ở khay hệ thống vì công cụ sẽ tắt giùm, chạy nó, nhập tên bạn rồi bấm 'Đăng kí' để đăng kí tên bạn cho chính chủ. Sau đó bấm 'KÍCH HOẠT' và sẽ có thông báo thành công.

Lần sau cập nhật, lấy nó ra làm như cũ là có lại bản full.
    Lưu ý: Nếu sau khi cài hoặc cập nhật bản mới từ trang chủ mà nó sẽ bắt nhập tên, serial..., bấm Hủy bỏ (Cancel), rồi chạy file này.

Link tải: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] || Bản cũ: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

4. IDM Activate forever 2.8:
    Cũng như bản trên, chạy nó, nhập tên bạn rồi bấm 'KÍCH HOẠT', chờ vài giây là xong.
    Công cụ này cũng chỉ cần tải 1 lần, update vô tư, sau khi update xong vẫn là bản full.
    (Tuy nhiên thỉnh thoảng nó xuất hiện thông báo fake, không sao cả, tắt thông báo đi, nó vẫn là bản full và download bình thường. Mình đang tìm cách fix lỗi này. Còn nếu không muốn nó hiện nữa thì bạn kích hoạt lại là OK.)

Link tải: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] || Bản cũ: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

5. IDM Toolkit 1.3 (Vi/En):
    Đây là bộ Toolkit gồm 2 phần, tích hợp từ IDM Toolkit 1.1 và IDM Trial Reset 1.1 mình up lúc trước. Muốn dùng Toolkit hay Trial Reset là tùy bạn:
    1. Toolkit: ngoài nhập tên bạn, kích hoạt, còn có thêm 2 tùy chọn:
    - Xóa sạch rác đăng ký registry IDM cũ trong máy
    - Tắt thông báo cập nhật khi IDM phát hiện phiên bản mới.
    Muốn dùng tùy chọn nào thì tích chọn, nhập tên rồi bấm 'Kích hoạt'.
    2. Trial Reset: khôi phục thời gian dùng thử cho bạn, bằng tay hoặc auto.

Link tải: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] | [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] || Bản cũ: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] ; Trial Reset 1.1
    Nguồn: ptk911 vn-zoom.com
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

PTTH
    blindmusic's Avatar
    Đang ở
    bển
    Thanks
    0
    Được THANKS 124 lần

Internet Download Manager 6.20 Final Build 2 Final

What's new in version 6.20 build 2 Released: Jun 09, 2014

- Added support for Firefox 32 and SeaMonkey 2.28
    - Fixed video recognition problems in Google Chrome

Tải về Internet Download Manager 6.20 build 2 Final + Patch 1
    Internet Download Manager 6.20 Build 2 Final "Fixed.exe+Serials"
    Internet Download Manager 6.20 build 2 Final Retail Portable
    Internet Download Manager 6.20 build 2 Final Silent Install

Bước 1: Bạn ngắt mạng.

Bước 2: Bạn mở IDM đã cài sẵn rồi điền các thông tin như sau vào:

- Firt Name: vianhem.com
    - Last Name: vianhem.com
    - Mail: các bạn dùng mail nào cũng đc
    - Serial Number: Bạn nhập 1 trong các Serial dưới đây:
    Code:
    Code:
    9QNBL-L2641-Y7WVE-QEN3INZ2CT-GBN1G-8BQ8J-CAW9E
    HFM96-NFUDF-IDZIY-XMTJ8
    RIU8I-RF6FX-ZDQS3-HU2LE
    K4LP8-G4YL4-IT6TM-5GAKG
    DPC2Q-KLL22-WTBXF-26JJL
    635R2-LIAT1-TP29G-MTUBK
    51SM3-13XZ2-EYHP5-AR5LZ
    B72MZ-DC6WV-W627R-HCQWJ
    RXMC9-FJITN-2PAGE-66RJW
    R3QAA-M3475-5JABK-QLKE5
    ZBGRD-FW8QY-RBHXG-QL72H
    AJ4TG-9M2WG-G385I-XID8I
    CDANV-K15WY-KXG4D-E5BDX
    Bước 3. Vào đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc mở file host và thêm vào những dòng sau đây:
    Code:
    Code:
    127.0.0.1 registeridm.com
    127.0.0.1 *.registeridm.com
    127.0.0.1 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    127.0.0.1 *.internetdownloadmanager.com
    127.0.0.1 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Máy ai không thêm được thì coppy file host ra ngoài màn hình desktop rồi cũng thêm như thế sau đó dán đè vào lại.
    Bước 4: C
    lick chuột phải vào file host, chọn properties - > tick chọn only read -> mở mạng lên là Ok.

3. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới blindmusic cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    IDM - trình download số một trên thế giới

PTTH
    kingandmick's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    217
    Được THANKS 147 lần
    Trích dẫn Gửi bởi blindmusic [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

What's new in version 6.20 build 2 Released: Jun 09, 2014

Thank blindmusic nhé! Mình là một thành viên mới của diễn đàn! Mình thấy cái này hay lắm đấy!
    Tác giả post bài cẩn thận, rõ ràng và dễ hiểu.
    Nhân đây, mình cũng muốn lưu ý với ae: Mình đã từng cài vào máy cũng là IDM 20 nhưng là
    IDM 20 silent và mình dùng được thời gian khoảng 1 tuần thì máy của mình bị nhiễm 1 con malware:

Con cvtres.exe đó nó vô hiệu hoá setup (đuôi exe) của tất cả các phần mềm diệt virus,không thể cài được phần mềm nào.Trong khi các phần mềm khác cũng có đuôi exe thì cài bình thường.Nó cũng vô hiệu hoá luôn System Restore.Con cvtres.exe đó nó ngốn CPU kinh khủng luôn,mà cứ bật task manager lên là nó lại tự thoát,tắt đi là nó lại lên và lại ngốn CPU. Mình đã thử làm theo các hướng dẫn trên mạng nhưng vẫn không được.
    Cài đặt phần mềm thì máy nó báo:
    Thật khó chịu vô cùng. Mình search mãi trên ông Google nhưng vẫn không tìm được cách giải quyết cho thỏa đáng
    Thậm chí nó còn giả danh Microsoft Net Framework vì khi mình xóa hẳn MNF thì nó vần còn thậm chí mối khi mở máy thì nó lại
    hiện lên làm mình không thể nào tắt được.
    Cuối cùng, mình phải đành lòng ghost lại máy.
    Mình muốn nhắn nhủ ae nhớ tránh thằng IDM silent. Đúng là sát thủ "silent" - "giấu mặt"
    LET'S SHARE - TO BE SHARED

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới kingandmick cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    hanoi
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    phần mềm này thì h đâu đâu cũng dùng rồi , cứ bảo phải key chứ chẳng cần key gì ...vẫn ngon như thường thôi

PTTH
    blindmusic's Avatar
    Đang ở
    bển
    Thanks
    0
    Được THANKS 124 lần

Internet Download Manager 6.21 build 10 Silent - Không cần Crack

Changes in 6.21 Build 10:[/B]

Improved "IDM Integration module" Chrome extension

Link:

9. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới blindmusic cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Japan
    Thanks
    14
    Được THANKS 138 lần

Cập nhật Phiên bản mới nhất 6.29. b2

Phiên bản Silent 1 Click và ModSkin rất đẹp của lrepackRu

Phiên bản Patch nhẹ nhàng và clean của AddHAloKa

11. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Romalpa cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,692
    Được THANKS 29,012 lần
    Lâu rồi toàn dùng eagle get, tuy không mạnh mẽ bắt link nhạy bằng idm nhưng được cái free, không phải crack với sửa crack
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

13. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trang 20 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 101617181920