Forum Home Your IP: 54.163.39.19

Trang 1 của 7 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 70

Chủ đề: Tư vấn soundcard giá tầm 2tr để hòa âm

Trung cấp
    Jekky (J.H Entertainment)'s Avatar
    Đang ở
    tp HCM
    Thanks
    496
    Được THANKS 615 lần

Tư vấn soundcard giá tầm 2tr để hòa âm

Tình hình là quyết định tìm tòi cách hòa âm trên PC. Hiện tại đã cố gắng nâng cấp con PC ở nhà ( E8400, Main G41-S2L, DDR2 - 2Ghz, HDD 320). Trong túi lúc này còn dư khoảng 1tr500, em mún mua thêm sound rời nhưng hok biết chọn loại nào. Kết nhất là con M-Audio FTP nhưng khổ nỗi là nó quá mắc và khó kiếm. Phiền anh em trong giới phòng thu và hòa âm có thể tư vấn hoặc có con sound rời nào giá nằm trong khoảng đó thì báo cho em. Hix, em đang rất rất cần gấp. (Có đơn đặt hàng - chưa mở mà đã có ca sĩ hỏi )

Nếu bác nào có sound rời làm nhạc good thì nt hoặc gọi qua số đt: 0934.666.134
    Cám ơn cả nhà đã quan tâm!!!
    Cuộc đời ngắn ngủi lắm, hãy cũng VAE sống hết mình vì âm nhạc nhé!!!

Nhìn lại làm gì cho bước chân kia.... vội vã....

2. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Jekky (J.H Entertainment) cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,845
    Được THANKS 20,314 lần
    Bạn khoan hẳng mua, để dành thêm tí đĩnh nữa rồi hãy tính. Trừ phi mua lại hàng seconhand,
    Hoà âm phối khí - Beat/Playback

4. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Đang ở
    tp HCM
    Thanks
    496
    Được THANKS 615 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Quaiy [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn khoan hẳng mua, để dành thêm tí đĩnh nữa rồi hãy tính. Trừ phi mua lại hàng seconhand,
    Thì mình định mua hàng 2nd mà chứ hok mua mới nổi đâu. Nói chung hàng 2nd dùng để hòa âm tốt là được, triệt hoặc giảm tối đa độ trễ. Hok cần line Mic vì mình hok cần thu âm (vocal). Thanks bạn đã góm ý

6. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Jekky (J.H Entertainment) cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,688
    Được THANKS 12,433 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Jekky (J.H Entertainment) [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thì mình định mua hàng 2nd mà chứ hok mua mới nổi đâu. Nói chung hàng 2nd dùng để hòa âm tốt là được, triệt hoặc giảm tối đa độ trễ. Hok cần line Mic vì mình hok cần thu âm (vocal). Thanks bạn đã góm ý
    Thêm 400k nữa mua soundcard Creative Extreme Audio (mới 100%), làm nhạc được, hỗ trợ asio rất tốt.
    0944.999160 - 01999.557.559 - 01999.88.90.90

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoaiPhuong_kb63 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Đang ở
    tp HCM
    Thanks
    496
    Được THANKS 615 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoaiphuong_kb63 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thêm 400k nữa mua soundcard Creative Extreme Audio (mới 100%), làm nhạc được, hỗ trợ asio rất tốt.
    Cám ơn chú phương đã góp ý!!!

10. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Jekky (J.H Entertainment) cho bài viết hữu ích này:

Ăn và chơi
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    3,704
    Được THANKS 1,302 lần

[Giúp đỡ] Nhờ ae tư vấn mua Sound card....

Tình hình là e có tầm khoảng 2tr muốn mua 1 con sound card về để nghe nhạc là chủ yếu (lâu lâu thu âm bài chơi), ae nào biết có con nào ngon trong tầm giá đó thì tư vấn cho e với ạ. Hoặc là có ae nào muốn nhượng lại thì cũng giới thiệu e lun...
    Thêm nữa là: nếu e muốn mua hàng second hand thì kinh nghiệm để chọn sound card xịn là gì? Mong ae giúp đỡ....
    Đường đi khó không khó vì ngăn sông cách núi mà khó vì lòng người ngại núi e sông

12. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới cauut_anchoi cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,845
    Được THANKS 20,314 lần
    Vậy thì bạn có thể lấy con Creative Sound Blaster X-Fi Xtreme Music đi. Giá của nó hiện nay dưới 2 T.
    Hoà âm phối khí - Beat/Playback

14. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    bibibi's Avatar
    Đang ở
    Bình Phước
    Thanks
    15,047
    Được THANKS 4,161 lần
    Ah.vụ này thì nếu bạn mua Car bác QUAIY nói trên thì bù thêm ít lấy luôn con Creative Sound Blaster X-Fi Titanium PCI Express cho hoành tráng nha Bácchúc bác mau dc con Suoncar pro
    Nhận Hòa Âm Conver tất cả thể loại nhạc
    YH: minhlipro_2010
    DĐ: 0988609550

16. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới bibibi cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    LongSad's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    7,139
    Được THANKS 8,131 lần
    Các bác à con cardsound Creative Sound Blaster thu âm và làm nhạc ổn không ạ? nó đánh giá mức nào nếu thang điểm 10 tính theo mức khá thôi chứ không phải là hàng pro quá
    Name:LongSad™
    Yahoo: nguyenlong_evn
    Sdt: 0988.12.85.86

18. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LongSad cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,955 lần
    Trích dẫn Gửi bởi longsad [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bác à con cardsound Creative Sound Blaster thu âm và làm nhạc ổn không ạ? nó đánh giá mức nào nếu thang điểm 10 tính theo mức khá thôi chứ không phải là hàng pro quá
    Con này cực lởm, chỉ dùng để nghe nhạc, thu âm thì còn ko hơn được cạc onboard. Chỉ được mỗi cái nhỏ gọn và mang thương hiệu Sound Blaster.

20. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 7 12345 ... CuốiCuối