Forum Home Your IP: 54.198.134.104

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 70

Chủ đề: Tư vấn soundcard giá tầm 2tr để hòa âm

Trung cấp
    Jekky (J.H Entertainment)'s Avatar
    Đang ở
    tp HCM
    Thanks
    496
    Được THANKS 615 lần

Tư vấn soundcard giá tầm 2tr để hòa âm

Tình hình là quyết định tìm tòi cách hòa âm trên PC. Hiện tại đã cố gắng nâng cấp con PC ở nhà ( E8400, Main G41-S2L, DDR2 - 2Ghz, HDD 320). Trong túi lúc này còn dư khoảng 1tr500, em mún mua thêm sound rời nhưng hok biết chọn loại nào. Kết nhất là con M-Audio FTP nhưng khổ nỗi là nó quá mắc và khó kiếm. Phiền anh em trong giới phòng thu và hòa âm có thể tư vấn hoặc có con sound rời nào giá nằm trong khoảng đó thì báo cho em. Hix, em đang rất rất cần gấp. (Có đơn đặt hàng - chưa mở mà đã có ca sĩ hỏi )

Nếu bác nào có sound rời làm nhạc good thì nt hoặc gọi qua số đt: 0934.666.134
    Cám ơn cả nhà đã quan tâm!!!
    Cuộc đời ngắn ngủi lắm, hãy cũng VAE sống hết mình vì âm nhạc nhé!!!

Nhìn lại làm gì cho bước chân kia.... vội vã....

2. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Jekky (J.H Entertainment) cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,865
    Được THANKS 20,320 lần
    Bạn nên thêm ít tiến để rước em Creative E-MU 0404 PCI thì OK hơn
    Thấy chổ này rao bán rẽ lám [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]. Còn ở Tân Quang thì cao hơn

Creative E-MU 0404 PCI

Có thể xem E-MU 0404 PCI là phiên bản gắn trong của E-MU 0404 USB, qua giao tiếp PCI 16x, do đó hạn chế được tình trạng trễ tín hiệu. Ngoài ra, E-MU PCI chỉ dùng cho hệ thống nền Windows (không dành cho Mac). Card có 2 cụm cổng xuất, một cụm cổng cho tín hiệu analog, một cụm cổng cho digital. Cổng tín hiệu analog gồm 2 ngõ vào 3,5mm và 2 ngõ ra 3,5mm. Trong khi cụm cổng digital có 2 cổng: vào/ra đồng trục và vào/ra quang, bên cạnh đó là cổng vào/ra MIDI. Với các ngõ nhập/xuất này, E-MU 0404 PCI khá thích hợp cho nhu cầu sử dụng đơn giản, gia đình hơn. Cách bố trí các cổng nhập/xuất qua cáp chuyển đổi giúp cho máy tính gọn gàng hơn.

Việc thiết lập E-MU 0404 PCI cũng khá đơn giản, bạn chỉ việc mở thùng máy và gắn card vào khe PCI 16x còn trống trên máy, cài đặt trình điều khiển và các ứng dụng kèm theo. Tuy nhiên, do có nhiều dây nối gắn vào card nên bạn cần bắt ốc của card cho thật chặt vào thùng máy để tránh trường hợp card bị lỏng. E-MU 0404 PCI cũng có tập ứng dụng giống với phiên bản 0404 gắn ngoài đề cập trên. Sau khi cài đặt, hệ thống sẽ nhận diện E-MU 0404 chip âm thanh hệ thống thay cho chip âm thanh tích hợp sẵn có của máy tính.

Nhìn chung, tín hiệu âm thanh vào/ra khá ổn định, không có hiện tượng trễ. E-MU PCI hỗ trợ chuyển đổi tín hiệu tương tự sang số và ngược lại với mức chất lượng số đến 24-bit/192kHz. Bộ phần mềm đi kèm có nhiều plug-in, thư viện hiệu ứng khá ấn tượng, giúp bạn dễ dàng tìm được những giai điệu, hiệu ứng phù hợp cho mục đích sáng tác, hòa âm, trộn âm…

So với E-MU 0404 USB, E-MU 0404 PCI không có ngõ vào/ra 6,3mm, không có ngõ cho tai nghe và loa ngoài, không hỗ trợ nền Mac nhưng lại có mức giá thấp hơn ½. Nếu bạn chỉ có nhu cầu xử lí âm thanh trên máy tính để bàn, không đòi hỏi nhiều ngõ xuất/nhập thì E-MU 0404 PCI rất phù hợp.

Giá: 2,606 triệu đồng, bảo hành 12 tháng
    (Trích nguồn PC World)
    Hoà âm phối khí - Beat/Playback

4. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    LongSad's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    7,141
    Được THANKS 8,132 lần
    Bác quaiy ơi , nếu dùng cho latop thì cardsound nào là phù hợp với giá khoảng 2 triệu không ạ
    Name:LongSad™
    Yahoo: nguyenlong_evn
    Sdt: 0988.12.85.86

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LongSad cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Xứ Biển
    Thanks
    73
    Được THANKS 246 lần
    Laptop thi rang them 2t nũa. xài luôn con M audio fast track pro. ổn định cực kỳ! khuyên chân thật. không chân giả! hihi

8. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoanghuunguyen cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,865
    Được THANKS 20,320 lần
    Trích dẫn Gửi bởi longsad [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bác quaiy ơi , nếu dùng cho latop thì cardsound nào là phù hợp với giá khoảng 2 triệu không ạ
    Dòng CardSound USB giá không dưới 3,5T ngay EMU 0202 USB (không có nguồn phantom) cũng được chào bán tại VN tầm 3,6T. Bởi sản phẩm cho dân studio tại VN rất ít có sự lựa chọn, đa phần phải nhờ người quen mua ở nước ngoài thì rẻ hơn.
    Bạn tìm mua tại một số cửa hàng second hand như chổ này chăng hạn:
    YM: nguyen.digital
    ĐTDĐ: 0933. 031. 427
    Địa chỉ: 170. Nguyễn Trọng Tuyển, p.8, q. Phú Nhuận,Tp.HCM
    Thấy chổ này có con Tascam 122L giá 2,4T
    Edirol USB Audio interface UA-3 giá 2T
    Bạn có thể chọn một trong hai con đó!

10. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    danle's Avatar
    Đang ở
    Bà Rịa Vũng Tàu
    Thanks
    380
    Được THANKS 126 lần
    Nếu như hòa âm thì nên suy nghĩ kỹ trước khi mua M-audio fastrack pro, vì sound card loại này đồng bộ với phần mềm => rất mạnh về lãnh vực thu thanh, mix nhạc.Còn nếu nghe nhạc thì ok

Phần mềm hỗ trợ tốt cho loại sound này là "ProTools (M Powered)". Phầm mềm của hãng Digidesign viết riêng cho dòng sound này..Nhưng ở diễn đàn mình ít ai dùng tới vì nó có tính thương mại cao và cũng khó khăn về việc cài đặt..Em cũng mới tậu về 1 cái gởi từ nước ngoài về nên cũng đang còn khốn đốn với nó đây.. Chắc phài nhờ ai đó giúp thôi

12. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới danle cho bài viết hữu ích này:

Ăn và chơi
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    3,704
    Được THANKS 1,302 lần
    Chà, kiểu này chắc phải dùng hàng 2hand thôi chớ mua mới hơi vật vã... Bác nào có kinh nghiệm chọn Sound card chất lượng không ạ, chỉ em vài "chiêu" với ạ....
    Đường đi khó không khó vì ngăn sông cách núi mà khó vì lòng người ngại núi e sông

14. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới cauut_anchoi cho bài viết hữu ích này:

♪♪♠♣♦♥♪♪ AnhTuan's Avatar
    Đang ở
    Đồi Bất Tử, hành tinh Hòa Bình
    Thanks
    4,826
    Được THANKS 8,528 lần
    Nếu có chỉ tầm 2 tr nên tìm mua thằng này , chạy VSTi rất được giá nhẹ nhưng chất lượng được.

0919097207

16. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới AnhTuan cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,865
    Được THANKS 20,320 lần
    Trích dẫn Gửi bởi cauut_anchoi [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chà, kiểu này chéc phải lùng hàng 2hand thoai chớ mua mới hơi vật vã... Bác nào có kinh nghiệm chọn Sound card chất lượng không ạ, chỉ e vài "chiêu" với ạ....
    Kinh nghiệm vĩ đại nhất là chọn theo kinh nghiệm . . . của người khác. Đơn giản là nhiều người đã dùng qua và thẩm định bằng thực tế. Do đó nên chọn mua theo thương hiệu, mã sô được nhiều người chọn <nói nôm na là được nhiều khách hàng bình chọn>. Mang về cắm vào máy, nghe tiếng sạch sẽ, chạy Host trên 10 track xem có bị nổ hay không, còn độ trể đã theo mặc định của dòng sản phẩm đó rồi, có muốn hơn cũng không được.

18. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,700 lần
    Trích dẫn Gửi bởi longsad [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bác à con cardsound Creative Sound Blaster thu âm và làm nhạc ổn không ạ? nó đánh giá mức nào nếu thang điểm 10 tính theo mức khá thôi chứ không phải là hàng pro quá
    Không có phòng thu nào dù nhỏ mà lựa chọn xài hiệu Creative và EDIROL đâu chú Long.Cái nào hàng gia đình bán chuyên thì nó chỉ dùng đối phó thôi,hàng chuyên thì đã có các nhãn hiệu kinh điển mà chúng ta đã bàn nhiều rồi.
    Mình chấm 3 điểm theo giá trị chất lượng và 4 điểm cho giá trị đầu tư(Chơi cho vui)
    Còn muốn trên 8 điểm thì phải trúng xổ số mua cái RME trên 2000$

20. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,865
    Được THANKS 20,320 lần
    Nói phòng thu làm gì Midi2657. Các bạn ấy cần mua cái card sound có cổng USB tầm 2T để gắn vào laptop thôi mà.

22. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối