Forum Home Your IP: 54.158.52.166

Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 94

Chủ đề: Phân biệt và chọn mua loa

Cao Đẳng

Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    538
    Được THANKS 1,318 lần

Phân biệt và chọn mua loa

Biết là loa 40 rồi, nhưng quang trọng là hiệu nào, loa JBL hoặc back window là tui chơi luôn, rồi giá cả nhẹ nhàng là bao nhiêu. Bạn nói chung chung khó mà định đoạt. Tôi không đủ khả năng chơi đồ mới, nhưng loa cũ của tôi cũng như Mixer - EQ toàn tuyển là hàng xài rồi của mỹ người ta bán lại. Bạn chụp hình post lên xem sao.
    Loa mỹ back windowJBL thì bạn xem:
    Bạn post hình ảnh loa rõ ràng như thế

2. 19 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới phantu1962 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    xuantinhs910's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    554
    Được THANKS 1,205 lần
    Trích dẫn Gửi bởi yamaha [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trong giàn máy thì cái loa là cái quan trọng nhất . Những caí khác có thể châm chước được .

Cùng không hẳn thế đâu bác ah tất cả dàn máy phải có tính đồng bộ cơ
    Có nghĩa là cái nào cũng quan trọng nếu như loa hay mà Micro kém hát 10 câu mà mất sóng chỉ thu đơợc 3 câu thì cũng hong chương trình hay loa đài xịn bàn xịn đẩy xịn mà dây rắc kém cũng hong chương trình ngay
    Theo em đi làm chương trình qua trọng nhất là Micro loa của bác mỏ to hay nhỏ loa xịn hay không không biết nhưng micro mà hỏng hay hát không đượck là chết ngay. Thứ 2 là monitor loa kiểm tra phải hay nếu ca sĩ hát mà nó nghe được giọng của nó thấy hay là ổn thôi không kêu ca gì đâu
    Đáy là ý kiến của em he he he....
    Rượu không phải lúc nào khát ta mới uống:a:
    0987.265.017

4. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới xuantinhs910 cho bài viết hữu ích này:

Sơn Tinh Manager
    HoangNguyenCD's Avatar
    Đang ở
    Đarsal-Đam Rông-Lâm Đồng
    Thanks
    21,645
    Được THANKS 9,867 lần
    Trích dẫn Gửi bởi xuantinhs910 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cùng không hẳn thế đâu bác ah tất cả dàn máy phải có tính đồng bộ cơ
    Có nghĩa là cái nào cũng quan trọng nếu như loa hay mà Micro kém hát 10 câu mà mất sóng chỉ thu đơợc 3 câu thì cũng hong chương trình hay loa đài xịn bàn xịn đẩy xịn mà dây rắc kém cũng hong chương trình ngay
    Theo em đi làm chương trình qua trọng nhất là Micro loa của bác mỏ to hay nhỏ loa xịn hay không không biết nhưng micro mà hỏng hay hát không đượck là chết ngay. Thứ 2 là monitor loa kiểm tra phải hay nếu ca sĩ hát mà nó nghe được giọng của nó thấy hay là ổn thôi không kêu ca gì đâu
    Đáy là ý kiến của em he he he....
    Cái topic này là đang nói về loa mấy bố ạ! Còn làm chương trình tổng thể thì cái gì mà chả quan trọng tùy theo lực của mình thôi nếu nói cái quan trọng nhất thì phải nói nó suôn sẻ từ đầu đến cuối,không rẹc rẹc, không bị hú và không bị ngắt quãng. Ta trở lại vấn đề mấy cái loa đi các cụ.
    Ban Nhạc Hoàng Nguyên- Đạr Sal- Đam Rông- Lâm Đồng
    0919706096-0974714001

6. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoangNguyenCD cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    duyvuthanh's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    1,956
    Được THANKS 2,496 lần
    Mua loa nó có cho cởi đồ bên ngoài...xem củ, xem rễ (dây), xem nội y không các bác Em nghĩ topic này là về mua loa xài rồi thôi, lắm chỗ bán đồ nó cũng chẳng chịu mở ra cho mình xem bên trong nữa chứ....Còn mua loa mới thì các bác có kinh nghiệm cho biết nên mua loa gì khi nghe nhạc gì...lại còn vụ phối ghép với âmli gì nữa chứ...nếu phân biệt và chọn mua loa mới thì cái topic này rộng lắm các bác á, lại phải bắt đầu từ việc phân biệt hàng chính hãng và hàng nhái nữa từ cái vỏ nữa chứ...
    Two wrongs don't make a right, but two Wrights once made an airplane.

HP: 0966.878.253
    Email: dantungprinting@gmail.com

8. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới duyvuthanh cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    Pro_Spk's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    2,201
    Được THANKS 4,297 lần
    @ Em xin chia sẻ kinh nghiệm mua loa SP2, SP4 loại kèn hở:
    Không cần mở loa ra, các bác chỉ cần nhìn cái góc sắt là biết liền.
    Loại xịn thì tất cả các góc sắ nó ôm khít lấy cái góc của vỏ gỗ.
    Loại nhái thì cái góc trên phía bên trái và cái gó dưới phía bên phải (góc phía mặt loa) nó bị hơi kênh lên, không ôm khít đâu.
    Cái này em được biết Anh Khựa nhà ta không làm cái góc ấy.

@ Cái góc cụ thể nó thế này (chỗ em khoanh đỏ)
    Nếu cái góc ấy nó ôm khít mà lại có vệt trầy sơn chứng tỏ bản thân nó bị kênh lên nhưng họ lấy búa gỗ để gõ cho nó ôm sát lại thì nó cũng là giả.

Nếu nhìn từ trên nóc loa thấy các chi tiết của hai góc nó không có tính đối xứng với nhau thì cũng là giả.
    FACEBOOK giao lưu của nhà cháu đây ạ.
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100003199555148

10. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Pro_Spk cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Gà Mờ's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    1,029
    Được THANKS 3,315 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Pro_spk [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    @ Em xin chia sẻ kinh nghiệm mua loa SP2, SP4 loại kèn hở:
    Không cần mở loa ra, các bác chỉ cần nhìn cái góc sắt là biết liền.
    Loại xịn thì tất cả các góc sắ nó ôm khít lấy cái góc của vỏ gỗ.
    Loại nhái thì cái góc trên phía bên trái và cái gó dưới phía bên phải (góc phía mặt loa) nó bị hơi kênh lên, không ôm khít đâu.
    Cái này em được biết Anh Khựa nhà ta không làm cái góc ấy.

@ Cái góc cụ thể nó thế này (chỗ em khoanh đỏ)
    Nếu cái góc ấy nó ôm khít mà lại có vệt trầy sơn chứng tỏ bản thân nó bị kênh lên nhưng họ lấy búa gỗ để gõ cho nó ôm sát lại thì nó cũng là giả.

Nếu nhìn từ trên nóc loa thấy các chi tiết của hai góc nó không có tính đối xứng với nhau thì cũng là giả.
    Còn chiêu gì nữa không Bác ơi? Nếu người ta thay góc của loa xịn vào thì sao, cái góc này ở bên ngoài nên Em nghĩ đơn giản thôi mà. Còn phương pháp nghe thử thì càng khó vì thường thì chưa có loa mới đi mua nên kinh nghiệm còn ít. Riêng Em thấy là nếu nghe ngay loa của Mình thôi mà ráp vào bộ xử lý tín hiệu của người khác thôi thì tiếng đã khác lắm rồi. Nên Bác cố gắng sưu tập thêm vài chiêu nữa cho Anh Em tham khảo học tập.
    Nguyễn Lâm Tùng
    Diamond Sound and Light
    Add: Khương Mai - Thanh Xuân - Hà Nội
    Phone number: +84912094568
    Email:amthanhkimcuong@gmail.com
    Website:www.amthanhanhsang.com.vn

12. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Gà Mờ cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học soihoang's Avatar
    Đang ở
    hai
    Thanks
    0
    các bác phân tích nhiều vấn đề của loa! hay thật nhưng các bác quên một điều quan trong trong âm thanh khi loa phát ra đó là thùng loa. đối với thiết kế của thùng loa chúng ta nên quan tâm đến chất liệu gỗ và ống thoát hơi

Đề nghị Sói viết Hoa đầu câu

14. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới soihoang cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    Pro_Spk's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    2,201
    Được THANKS 4,297 lần
    Trích dẫn Gửi bởi soihoang [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    các bác phân tích nhiều vấn đề của loa! hay thật nhưng các bác quên một điều quan trong trong âm thanh khi loa phát ra đó là thùng loa. đối với thiết kế của thùng loa chúng ta nên quan tâm đến chất liệu gỗ và ống thoát hơi
    Đúng thật, tuyệt nhiên không thấy ai nói về vấn đề ấy cả.
    Em cũng đang định đóng cặp loa đây, theo bác thì dùng gỗ nào cho loa biểu diễn là hợp lý ạ?

16. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Pro_Spk cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    LongSad's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    7,141
    Được THANKS 8,134 lần
    Âm thanh ngoài trời sân khấu của ông anh em đa số là JBL nghe ông ý tâm sự, chọn loa đôi khi cũng là con cũ, giờ ông có một đôi của đoàn cải lương trung ương số 1 để lại , mặc dù cũ mà ngần đấy năm mà bass vẫn căng , chưa phải mở con ốc nào, vì đôi đó thật sự quá tốt, ngoài ra ông ý cũng hay nhờ bạn bè mua
    Vấn đề mua loa và chọn phải ở một cửa hàng uy tín
    Có người quen cung cấp thì quá yên tâm
    Ở diễn đàn nhiều người còn đóng được loa pro nữa
    Ở Ngoài bắc hình như có bác gà mờ chuyên làm âm thanh chuyên nghiệp , có người tư vấn cho thì chọn được con ngon bác nhỉ
    Name:LongSad™
    Yahoo: nguyenlong_evn
    Sdt: 0988.12.85.86

18. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LongSad cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Gà Mờ's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    1,029
    Được THANKS 3,315 lần
    Mua được loa của đoàn thì đa phần toàn loa ngon đến cực ngon nếu như chắc chắn chưa bị tráo lõi (cái này phải chơi với mấy Bác kỹ thuật có thời gian la cà). Các đoàn của TW đa phần cũng phải có đến cả chục bộ, hôm rồi gặp mấy đại ca bên nhà hát Tuổi Trẻ thấy kể chuyện có 5 bộ array mà toàn lười nên làm bên ngoài ít khi mang đi dùng lắm. Còn nói thật là đóng thùng thì Em bó tay vì thú thực là Em không dám nghiên cứu sâu về dòng này nữa vì cũng đã từng được khen và cũng trả giá rất đau vì cái thú chơi loa gióng rồi
    Nguyễn Lâm Tùng
    Diamond Sound and Light
    Add: Khương Mai - Thanh Xuân - Hà Nội
    Phone number: +84912094568
    Email:amthanhkimcuong@gmail.com
    Website:www.amthanhanhsang.com.vn

20. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Gà Mờ cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    Pro_Spk's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    2,201
    Được THANKS 4,297 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Gà Mờ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mua được loa của đoàn thì đa phần toàn loa ngon đến cực ngon nếu như chắc chắn chưa bị tráo lõi (cái này phải chơi với mấy Bác kỹ thuật có thời gian la cà). Các đoàn của TW đa phần cũng phải có đến cả chục bộ, hôm rồi gặp mấy đại ca bên nhà hát Tuổi Trẻ thấy kể chuyện có 5 bộ array mà toàn lười nên làm bên ngoài ít khi mang đi dùng lắm. Còn nói thật là đóng thùng thì Em bó tay vì thú thực là Em không dám nghiên cứu sâu về dòng này nữa vì cũng đã từng được khen và cũng trả giá rất đau vì cái thú chơi loa gióng rồi
    Chuyện mua loa của cơ quan đoàn thể thì bác Gà Mờ nói quá đúng. Em xin bồi thêm là những loại này hay bị tráo ruột lắm, không tỉnh đòn là mệt đấy.
    Chuyện dóng loa thì em cũng lĩnh nhiều sẹo lắm, và bây giờ vẫn chưa liền nhưng vẫn máu me lắm cơ. Khổ thế đấy.
    Hôm nào nhàn rỗi mời bác Gà Mờ xuống em chơi được không ạ?

22. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Pro_Spk cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 ... CuốiCuối