Forum Home Your IP: 54.234.45.10

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910
Kết quả 91 đến 93 của 93

Chủ đề: Phân biệt và chọn mua loa

Cao Đẳng

Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    536
    Được THANKS 1,315 lần

Phân biệt và chọn mua loa

Biết là loa 40 rồi, nhưng quang trọng là hiệu nào, loa JBL hoặc back window là tui chơi luôn, rồi giá cả nhẹ nhàng là bao nhiêu. Bạn nói chung chung khó mà định đoạt. Tôi không đủ khả năng chơi đồ mới, nhưng loa cũ của tôi cũng như Mixer - EQ toàn tuyển là hàng xài rồi của mỹ người ta bán lại. Bạn chụp hình post lên xem sao.
    Loa mỹ back windowJBL thì bạn xem:
    Bạn post hình ảnh loa rõ ràng như thế

2. 18 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới phantu1962 cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    2
    Được THANKS 0 lần
    Em chào các bác.
    em là Gà Con còn non nớt, yếu tay.
    hiện em đang làm show đám cưới , chuyên dịch vụ bắt lợn, và lên nóc nhà bắt gà vùng nông thôn thôi ợ.
    em có vài điều muốn hỏi mấy bác cao tay trong nghề vài thắc mắc với ợ:

1) em thấy các bác nhắc tới các hãng loa nổi tiếng như Bose, Jbl... nhưng sao em ko thấy có bác nào nhắc tới loa Martin của Anh vậy ợ? e thấy loa martin f15 bên Việt Mới là sản phẩm bán rất chạy mà. vậy các em nó có nhược điểm gì chứ?

2) hiện tại e đang xài 4 em full Martin F15 (hàng bãi) + đôi trầm kép RCF LF18G401 của Ý (hãng bãi) như ảnh đính kém ( em xài bằng 2 main 3200 và 3800 Nam Kiệt VN thôi ). vậy các bác cho hỏi đi cặp như thế thì đường Bass và Full có cân bằng hay ko ợ?

3) em đang có nhu cầu tìm 1 em mixer khoảng 8 đường line (phục vụ show chỉ có mic cho MC, key Organ, thi thoảng thì thêm 2 cây ghita + 1 trống) chất lượng ổn định, chấp nhận hãng bãi ợ. giá tầm 3-5 tr. vậy mong các bác tư vấn.
    - vì chỗ em ở quê, giá phục vụ đám cưới cũng chỉ giao động 800 - 1tr2 thôi, nên ko dám đầu tư nhiều mong các bác thông cảm.

Cám ơn các bác nhiều =D

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Tiểu học
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Bác ơi! bắc ở đâu? chỉ cho em cách mua chọn loa cũ với. em chọn loa để trong shop thời trang nên chọn loại nào? giá bao nhiêu là dùng ngon

THCS
    Đang ở
    Tphcm
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Trừ khi công nghệ mới bây giờ chế tạo được những nam châm vĩnh cửu nhỏ nhưng có lực từ mạnh gấp nhiều lần nam châm truyền thống. Còn nếu không thì củ nam châm nhỏ nhẹ thì tiếng trống và bass cũng sẽ rất nhỏ nhẹ êm ái

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910