Forum Home Your IP: 54.196.42.8

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 31

Chủ đề: Sơ đồ gắn ổ USB vào PSR Sxxx

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần

Sơ đồ gắn ổ USB vào PSR Sxxx

Ổ USB cắm ngoài đi show nhất là đám cưới là rất bất tiện. Nếu đặt đàn ở chỗ không gian chật hẹp mà bị những người khách hoặc người phục vụ va quệt vào đánh "rốp" một cái thì chỉ còn nước . Tiền cát-xê cũng không lại với cây đàn bị vỡ vỏ và hỏng cổng cắm USB.

Nếu các bạn nào ở gần chỗ Boycool thì đến để cho BC gắn là tốt nhất. Nhưng nếu ở xa quá mà biết một chút về điện tử thì có thể tự gắn vào trong đàn làm tăng bộ nhớ trong đàn lên khoảng vài Gb là OK cách làm như sau :

1/ Mua một chiếc Hub thường có từ 2 đến 4 cổng trở lên nhưng ta chỉ cần 2 cổng thôi.
    2/ Mua một ổ USB mới từ 2 đến 4Gb (Khuyến cáo nên dung ổ USB 2Gb load sẽ nhanh hơn và rất ít bị lỗi rồi copy tất cả các loại dữ liệu "thượng vàng hạ cám" mà đàn cần dùng vào trong đó rồi quét thật sạch virut, hoặc để ổ trắng khi gắn xong thì cắm UBS ngoài copy dữ liệu vào USB trong. Cách này thì copy dữ liệu khá lâu nhưng tuyệt đối an toàn vì virut không thể "chui" sang ổ trong đàn được vì ở môi trường "điều hành" của đàn, virut như cá thả lên cạn vậy.). Nên để USB trong đàn vào cổng 1.
    3/ Nếu có mỏ hàn, nhựa thông, thiếc (chì), đồng hồ đo thì an toàn hơn, nhưng không có những thứ này cũng không sao vẫn làm được. Nhưng với Hub cổng lai ra không dây mà cắm trực tiếp thì bắt buộc phải có mỏ hàn, thiếc dây cuộn (đã tẩm nhựa thông trong lõi) mới làm được.
    3/ Mổ đàn ra, và mổ hai nắp của Hub ra ... Rồi làm theo hình dưới đây :

+/Chú ý: Dây USB lõi có 4 sợi : Sợi đỏ là B+, sợi đen là B-, sợi trắng là tín hiệu, sợi xanh cũng là tín hiệu từ Hub sẽ nối vào sợi hồng dây USB trong đàn. Tương tự kiếm một dây USB (Trong lõi có 4 sợi hay bán ở của hàng Điện thoại hoặc VT) cắt ra để nối từ cổng HUSB đến cổng ra của đàn nữa là OK.

4/ Gắn cố định USB vào Hub và cố định Hub vào trong đàn bằng băng dính hoặc bằng "móc" bó dây có sẵn ở trong đàn.
    5/ Nắp vỏ vào (Đừng bắt ốc vội) cắm điện thử xem thành quả ra sao.

- Chúc các bạn thành công ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

THCS
    Đang ở
    Ha noi
    Thanks
    271
    Được THANKS 8 lần

Lắp usb vào trong đàn 910

Tôi muôn lăp USB 16g vào S910.liêu đươc k?anh em trong diên đàn ai biết.giúp tôi với....

THCS
    Đang ở
    9 Dòng Sông Hò Hẹn
    Thanks
    8
    Được THANKS 41 lần
    Trích dẫn Gửi bởi minhoocgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tôi muôn lăp USB 16g vào S910.liêu đươc k?anh em trong diên đàn ai biết.giúp tôi với....
    Nghĩa là sao bạn nói rõ đi.trường hợp đàn của người ta không có lổ cắm USB chỉ có ổ dia mềm thôi. nên mới lắp hộp giãi mã USB . còn cái 910 kia đã hổ trợ USB rùi mà lắp vào là sao. khi nào sài thì cắm vô chứ hàn liền vô làm chi. USB có tuổi thọ rất kém

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Đàn 910 thì chơi luôn ổ cứng vài trăm Gb vào bên trong luôn, tội gì mổ đàn ra chỉ để gắn thêm cái USB.

THCS
    Đang ở
    Ha noi
    Thanks
    271
    Được THANKS 8 lần
    Nhưng anh em cho hỏi nếu lắp ổ cứng thì cùng hàn vào cổng usb à?như vây khi khởi động đàn có ảnh hưởng chíp vi sử lý không?mong anh em chỉ giáo...

THCS
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    23
    Được THANKS 41 lần
    Bạn muốn cho người ta hát Karaoke hay sao mà gắn 16G (tự đàn nha bạn)

THCS
    Đang ở
    Ha noi
    Thanks
    271
    Được THANKS 8 lần
    Mình muốn cho tất cả dử liệu vào.kể cả nhạc beart,để tiên đi làm....không biết có ảnh hưởng gi k?....

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Mua ổ cứng external gắn vào cổng USB còn được mà, tui đã thấy 1 bác xài S710 + ổ cứng external kiếm dây nối USB dài để vào bao bên cạnh đàn, lúc xài chỉ cần kéo fermeture mở đàn ra cắm đầu USB vào bảo vệ luôn đàn, ai quẹt phải cũng không hỏng USB cùng lắm hỏng sợi dây nối . Ai có điều kiện kiếm được ổ SSD thì bền và nhanh vô địch.

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    9 Dòng Sông Hò Hẹn
    Thanks
    8
    Được THANKS 41 lần
    Mình muốn cho tất cả dử liệu vào.kể cả nhạc beart,để tiên đi làm....không biết có ảnh hưởng gi k?....
    Nhạc beart ,sty bạn cứ thoải mái chép vào. nhưng nhớ chừa cho nó trống vài chục mb đừng chép đầy nó load khong đc
    Nhưng anh em cho hỏi nếu lắp ổ cứng thì cùng hàn vào cổng usb à?như vây khi khởi động đàn có ảnh hưởng chíp vi sử lý không?mong anh em chỉ giáo...
    bạn có thể sài ổ cứng di động cổng usb .chứ Không lấy ổ bình thường cổng ata hoặc sata hàn vào u sb đâu. ta nên nghiên cứu lại vì sao kỹ sư họ không lắp vào luôn. cây đàn 30 triệu thì thêm ổ cứng vào cũng 31 tr chứ gì .họ không lắp vì có thể đàn sẽ xử lý chậm.vì sau khi bạn sài 1 lúc quá trình tắt mở máy không đúng. vd như HDD đang load bài nhạc wave, file midi, sty. bất ngờ tắt nguồn cái bụp.ổ cứng sẽ ghi nhớ 1 bad sector. sau vài tháng sử dụng có hàng trăm lỗi bad và có khi cả virus cũng làm chạy chậm ổ cứng khó chịu hơn usb lắm vì bên trong nó có cả 1 hệ thống cơ khí nên khi chạy sẽ ngốn nguồn gần bằng cây đàn và bạn phải dành riêng cho nó 1 bộ nguồn. nếu lúc ổ không bị lỗi gì,chứa vừa phải không đầy chạy nhanh thì không ảnh hưởng vi sử lý. nhưng một khi trên màn hình hiện lên disk error thì mới mệt
    dù sao sài usb vẫn hay hơn ,cái nào chạy chậm format không xong quăng bỏ

11. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới bat tri cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bat tri [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nhạc beart ,sty bạn cứ thoải mái chép vào. nhưng nhớ chừa cho nó trống vài chục mb đừng chép đầy nó load khong đc

bạn có thể sài ổ cứng di động cổng usb .chứ Không lấy ổ bình thường cổng ata hoặc sata hàn vào u sb đâu. ta nên nghiên cứu lại vì sao kỹ sư họ không lắp vào luôn. cây đàn 30 triệu thì thêm ổ cứng vào cũng 31 tr chứ gì .họ không lắp vì có thể đàn sẽ xử lý chậm.vì sau khi bạn sài 1 lúc quá trình tắt mở máy không đúng. vd như HDD đang load bài nhạc wave, file midi, sty. bất ngờ tắt nguồn cái bụp.ổ cứng sẽ ghi nhớ 1 bad sector. sau vài tháng sử dụng có hàng trăm lỗi bad và có khi cả virus cũng làm chạy chậm ổ cứng khó chịu hơn usb lắm vì bên trong nó có cả 1 hệ thống cơ khí nên khi chạy sẽ ngốn nguồn gần bằng cây đàn và bạn phải dành riêng cho nó 1 bộ nguồn. nếu lúc ổ không bị lỗi gì,chứa vừa phải không đầy chạy nhanh thì không ảnh hưởng vi sử lý. nhưng một khi trên màn hình hiện lên disk error thì mới mệt
    dù sao sài usb vẫn hay hơn ,cái nào chạy chậm format không xong quăng bỏ
    Các loại đàn đắt tiền và nặng nề thì vẫn có ổ cứng SATA như thường (ví dụ Tyros, PaX3 các loại đàn 76 key trở lên) và ổ cứng vẫn nhanh hơn hẳn USB, lý do người ta không lắp vì :
    Ổ cứng SSD quá đắt để dùng cho các đàn portable rẻ tiền. Giá thành sẽ thành trên 35tr chứ không phải 31tr (nên nhớ là lúc đó người ta sẽ cân nhắc là 1 đàn chứa nhiều nhưng tầm thường với 1 đàn chứa ít nhưng tiếng và đẳng cấp hơn ) ví dụ đàn 710 có ổ cứng SATA bằng tiền đàn 910 không ổ cứng thì bác chọn cái nào )
    Ổ cứng thường thì có cơ cấu phức tạp, tốn điện (phải sử dụng bộ nguồn công suất cao hơn, nặng hơn ảnh hưởng đến tính cơ động) bộ nguồn mới công suất cao hơn, bộ điều khiển sata, sẽ làm giá đàn tăng lên 33tr chứ không phải 31tr và nặng lên 1-2kg nữa. Vì vậy người ta phải chế ổ USB external để rẻ (tất nhiên chuẩn USB sẽ chậm hơn SATA)

13. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    10
    Được THANKS 16 lần
    Nó tách ra các chức năng khác nhau để phân khúc khác nhau cho từng loại dòng đàn, chứ không phải là không làm được, đàn phổ thông có đầy đủ các chứng năng đi kèm như đàn cấp cao thì mấy cây cấp cao bán cho ai?

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối