Forum Home Your IP: 54.80.198.173

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31

Chủ đề: Sơ đồ gắn ổ USB vào PSR Sxxx

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần

Sơ đồ gắn ổ USB vào PSR Sxxx

Ổ USB cắm ngoài đi show nhất là đám cưới là rất bất tiện. Nếu đặt đàn ở chỗ không gian chật hẹp mà bị những người khách hoặc người phục vụ va quệt vào đánh "rốp" một cái thì chỉ còn nước . Tiền cát-xê cũng không lại với cây đàn bị vỡ vỏ và hỏng cổng cắm USB.

Nếu các bạn nào ở gần chỗ Boycool thì đến để cho BC gắn là tốt nhất. Nhưng nếu ở xa quá mà biết một chút về điện tử thì có thể tự gắn vào trong đàn làm tăng bộ nhớ trong đàn lên khoảng vài Gb là OK cách làm như sau :

1/ Mua một chiếc Hub thường có từ 2 đến 4 cổng trở lên nhưng ta chỉ cần 2 cổng thôi.
    2/ Mua một ổ USB mới từ 2 đến 4Gb (Khuyến cáo nên dung ổ USB 2Gb load sẽ nhanh hơn và rất ít bị lỗi rồi copy tất cả các loại dữ liệu "thượng vàng hạ cám" mà đàn cần dùng vào trong đó rồi quét thật sạch virut, hoặc để ổ trắng khi gắn xong thì cắm UBS ngoài copy dữ liệu vào USB trong. Cách này thì copy dữ liệu khá lâu nhưng tuyệt đối an toàn vì virut không thể "chui" sang ổ trong đàn được vì ở môi trường "điều hành" của đàn, virut như cá thả lên cạn vậy.). Nên để USB trong đàn vào cổng 1.
    3/ Nếu có mỏ hàn, nhựa thông, thiếc (chì), đồng hồ đo thì an toàn hơn, nhưng không có những thứ này cũng không sao vẫn làm được. Nhưng với Hub cổng lai ra không dây mà cắm trực tiếp thì bắt buộc phải có mỏ hàn, thiếc dây cuộn (đã tẩm nhựa thông trong lõi) mới làm được.
    3/ Mổ đàn ra, và mổ hai nắp của Hub ra ... Rồi làm theo hình dưới đây :

+/Chú ý: Dây USB lõi có 4 sợi : Sợi đỏ là B+, sợi đen là B-, sợi trắng là tín hiệu, sợi xanh cũng là tín hiệu từ Hub sẽ nối vào sợi hồng dây USB trong đàn. Tương tự kiếm một dây USB (Trong lõi có 4 sợi hay bán ở của hàng Điện thoại hoặc VT) cắt ra để nối từ cổng HUSB đến cổng ra của đàn nữa là OK.

4/ Gắn cố định USB vào Hub và cố định Hub vào trong đàn bằng băng dính hoặc bằng "móc" bó dây có sẵn ở trong đàn.
    5/ Nắp vỏ vào (Đừng bắt ốc vội) cắm điện thử xem thành quả ra sao.

- Chúc các bạn thành công ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,198 lần

Lắp ổ cứng cho S910

S910 là một cây đàn gần như hoàn hảo, có tính năng đọc trực tiếp USP nhưng lại hạn chế là chí đọc được một cái duy nhất nếu cắm qua cổng chia USP thì cũng bất tiện vì đa số cổng china nên độ bền và độ ổn đinh không cao hơn nữa nhiều khi đi bắt lợn quên mang theo usp thế là toi...
    Em muốn cấy thêm một cái ổ cứng cho nó nhưng giá ổ cứng còn mắc quá...
    Em muốn cấy thêm một cái USP cố định loại 4G hoặc 8G hoặc 16G vào trong đàn cho tiện vì mấy cái USP này chỉ mất vài trăm k. Xin các bác hướng dẫn giúp em với, còn cái cổng đằng trước chỉ để cóp duwx liệu vào và để bọn lợn cắm beat để hát như thế sẽ tiện hơn, các bác giúp em với nhé?
    YAMAHA S910

3. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới YeunhacNB cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Tuyên Quang
    Thanks
    4,602
    Được THANKS 3,477 lần
    Bác Hoàng Phát vào cuộc vụ này cho anh em đi, em thấy đây cũng là nhu cầu của nhìu nhạc công đi bắt lợn mà
    Phối mới, phối lại, cover các thể loại nhạc ...theo yêu cầu.
    Mail:Phongthuanhvan@gmail.com
    DĐ: 0984 961 181
    FB: 0942 961 181

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi YeunhacNB [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    S910 là một cây đàn gần như hoàn hảo, có tính năng đọc trực tiếp USP nhưng lại hạn chế là chí đọc được một cái duy nhất nếu cắm qua cổng chia USP thì cũng bất tiện vì đa số cổng china nên độ bền và độ ổn đinh không cao hơn nữa nhiều khi đi bắt lợn quên mang theo usp thế là toi...
    Em muốn cấy thêm một cái ổ cứng cho nó nhưng giá ổ cứng còn mắc quá...
    Em muốn cấy thêm một cái USP cố định loại 4G hoặc 8G hoặc 16G vào trong đàn cho tiện vì mấy cái USP này chỉ mất vài trăm k. Xin các bác hướng dẫn giúp em với, còn cái cổng đằng trước chỉ để cóp duwx liệu vào và để bọn lợn cắm beat để hát như thế sẽ tiện hơn, các bác giúp em với nhé?
    Sao bạn không tham khảo bài trên đầu của bác Kyorgan, đẫ có đầy đủ sơ đồ mạch để cấy cho đàn bạn có thể chạy được 2 usb.

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    166
    Được THANKS 58 lần
    Sonson nói đúng đấy, Bác Kyorgan vẽ sơ đồ rồi, nhưng nếu không hiểu gì về điện tử thì cũng khó. Theo mình nếu ai không hiểu về điện tử thì nên ra một thợ sửa tivi nào đó là họ cũng làm được, mình không làm cái này nhưng cái này rễ hiểu mà.

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới muathulabay cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi muathulabay [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Sonson nói đúng đấy, Bác Kyorgan vẽ sơ đồ rồi, nhưng nếu không hiểu gì về điện tử thì cũng khó. Theo mình nếu ai không hiểu về điện tử thì nên ra một thợ sửa tivi nào đó là họ cũng làm được, mình không làm cái này nhưng cái này rễ hiểu mà.
    Đã có chỉ dẫn đấu dây nào vào dây nào của bác Kỳ rồi mà bạn, cứ nhìn maù dây mà nối thôi, mượn cái mỏ hàn là xong mà

+/Chú ý: Dây USB lõi có 4 sợi : Sợi đỏ là B+, sợi đen là B-, sợi trắng là tín hiệu, sợi xanh cũng là tín hiệu từ Hub sẽ nối vào sợi hồng dây USB trong đàn. Tương tự kiếm một dây USB (Trong lõi có 4 sợi hay bán ở của hàng Điện thoại hoặc VT) cắt ra để nối từ cổng HUSB đến cổng ra của đàn nữa là OK.

4/ Gắn cố định USB vào Hib và cố định Hub vào trong đàn bằng băng dính hoặc bằng "móc" bó dây có sẵn ở trong đàn.

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Tĩnh Lặng's Avatar
    Đang ở
    Mộ Đức - Quảng Ngãi
    Thanks
    2,123
    Được THANKS 982 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Kyorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ổ USB cắm ngoài đi show nhất là đám cưới là rất bất tiện. Nếu đặt đàn ở chỗ không gian chật hẹp mà bị những người khách hoặc người phục vụ va quệt vào đánh "rốp" một cái thì chỉ còn nước . Tiền cát-xê cũng không lại với cây đàn bị vỡ vỏ và hỏng cổng cắm USB.

Nếu các bạn nào ở gần chỗ Boycool thì đến để cho BC gắn là tốt nhất. Nhưng nếu ở xa quá mà biết một chút về điện tử thì có thể tự gắn vào trong đàn làm tăng bộ nhớ trong đàn lên khoảng vài Gb là OK cách làm như sau :

1/ Mua một chiếc Hub thường có từ 2 cổng trở lên nhưng ta chỉ cần 2 cổng thôi.
    2/ Mua một ổ USB mới từ 2 đến 4Gb (Khuyến cáo nên dung ổ USB 2Gb load sẽ nhanh hơn và rất ít bị lỗi rồi copy tất cả các loại dữ liệu "thượng vàng hạ cám" mà đàn cần dùng vào trong đó rồi quét thật sạch virut, hoặc để ổ trắng khi gắn xong thì cắm ổ UBS ngoài copy dữ liệu vào. Cách này thì copy dữ liệu khá lâu nhưng tuyệt đối an toàn vì virut không thể "chui" sang ổ trong đàn được vì ở môi trường "điều hành" của đàn, virut như cá thả lên cạn vậy.). Nên ổ USB trong sẽ để trong đàn vào cổng 1.
    3/ Nếu có mỏ hàn, nhựa thông, thiếc (chì), đồng hồ đo thì an toàn hơn, nhưng không có những thứ này cũng không sao vẫn làm được. Nhưng với Hub cổng lai ra không dây mà cắm trực tiếp thì bắt buộc phải có mỏ hàn, thiếc dây cuộn (đã tẩm nhựa thông trong lõi) mới làm được.
    3/ Mổ đàn ra, và mổ hai nắp của Hub ra ... Rồi làm theo hình dưới đây :

+/Chú ý: Dây USB lõi có 4 sợi : Sợi đỏ là B+, sợi đen là B-, sợi trắng là tín hiệu, sợi xanh cũng là tín hiệu từ HUSB sẽ nối vào sợi hồng dây USB trong đàn. Tương tự kiếm một dây USB (Trong lõi có 4 sợi hay bán ở của hàng Điện thoại hoặc VT) cắt ra để nối từ cổng Hub đến cổng ra của đàn nữa là OK.

4/ Gắn cố định USB vào Hub và cố định Hub vào trong đàn bằng băng dính hoặc bằng "móc" bó dây có sẵn ở trong đàn.

- Chúc các bạn thành công ./.
    Bác ơi cho cái hình thực tế đi cho dễ hiểu cái nào là cái

12. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tĩnh Lặng cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,198 lần
    Trích dẫn Gửi bởi SonSon [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Sao bạn không tham khảo bài trên đầu của bác Kyorgan, đẫ có đầy đủ sơ đồ mạch để cấy cho đàn bạn có thể chạy được 2 usb.
    Em cũng đã nghĩ tới phương án đấu nối như thế này nhưng vì con em S9100 của em nó chưa hết BH nên cung còn đang băn khoăn có nên mổ ra không hay là chờ hết BH? nhưng cắm cái Hub ở bên ngoài nó nhận usp kém lắm đò china mà lắm lúc đang chạy mp3 nó báo lôi thế mới điên chứ???0
    YAMAHA S910

14. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới YeunhacNB cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Em cũng đã nghĩ tới phương án đấu nối như thế này nhưng vì con em S9100 của em nó chưa hết BH nên cung còn đang băn khoăn có nên mổ ra không hay là chờ hết BH? nhưng cắm cái Hub ở bên ngoài nó nhận usp kém lắm đò china mà lắm lúc đang chạy mp3 nó báo lôi thế mới điên chứ???0
    Đúng rồi hub china thường thường rất hay chập chờn, lúc nhận lúc không, đang chạy mp3 tự nhiên ngắt tín hiệu....Đàn của bạn đang còn BH thì khó đấy, có 2 phương án
    1: Trong khi chờ hết bảo hành thì tìm mua 1 cái hub thật xịn, cái bình thường có vài chục k thôi nhưng cái xịn thường là 200k trở lên.
    2: Đành chờ hết bảo hành rồi làm vậy .

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    vietstaraudio's Avatar
    Đang ở
    Lầu Xanh
    Thanks
    725
    Được THANKS 641 lần
    Các bác ý đã làm và có ý kiến rồi. Trường hợp của bác cực dễ: Xé tem BH rồi mổ đàn như mổ trâu là được thôi mà bác? Đơn giản là cách đấu nối qua cổng chia, em biết bác đã mổ rất nhiều đàn mà còn sợ BH làm gì không biết? Đàn là công cụ để làm việc, không phải thứ trang điểm cho bản thân. Trừ trường hợp oánh rơi vỡ hoặc hết date chứ trong thời gian BH, sử dụng bình thường đố bác làm hỏng được. Bác còn e ngại thì cứ tham khảo thêm đã rồi thấy tự tin thì chiến thôi.
    Email: vietstaraudio@gmail.com
    Call: 0985.11.89.11

18. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vietstaraudio cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Bạn YeunhacNB cứ mua cái Hub loại tốt nhất rồi đấu như sơ đồ trên là OK. Tuy nhiên phải lưu ý đấu đúng 2 dây nguồn, đến 2 dây tín hiệu. Nên thử một chiếc USB loại bình thường để xem nó có hoạt động tốt không vừa cũng là "con tốt" để thí mạng nếu đấu nhầm dây. Đừng cắm ổ cứng di động vội, nếu đấu nhầm dây thì ổ cứng tèo luôn đó, cũng muộn rồi ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối