Forum Home Your IP: 54.81.116.187

Trang 4 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 186

Chủ đề: Phần mềm soạn nhạc Encore v5.0

Đại Học

Đang ở
    Bình Sơn - Quảng Ngãi
    Thanks
    5,167
    Được THANKS 4,395 lần

Phần mềm soạn nhạc Encore v5.0

Hôm trước có giới thiệu với anh em cái font musiq, nhưng thiệt tình nó khó sử dụng quá trời. Ai đâu mà rỗi hơi ngồi nhai hoài mà hổng thuộc nổi.
    Hiện encore đã có phiên bản 5.0, hỗ trợ unicode và nhiều chức năng tiện dụng khác.
    Xin share cùng mấy anh em:
    Encore 5.0:
    Encore 5.0.2 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hoặc Website download: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cài thêm cái nhạc cụ ảo (MidiYoke): [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cài thêm cái máy in ảo để in bài nhạc:
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Hướng dẫn cài Encore 5.0
    1.Giải nén.
    2.Chạy file setup
    3.Mở encore, click Help About...
    4.Nhập số serial: 922185u0v827732483038877000077561479

Bạn có thể tải sách hướng dẫn sử dụng encore ở đây: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Ai thích xài đồ cổ thì đây: encore 4.5.3: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    encore 4.5.5:[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Nếu cần thiết thì zô đây tải phần hướng dẫn soạn nhạc của nhạc sĩ Hùng Lân:[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nếu trục trặc gì thì ới lên một tiếng để tui ngâm cứu thêm.
    Các bạn có thể tham khảo trang web của nhạc sĩ Hùng Lân ở đây:

Chúc các bạn zui zẻ!
    Email: khanhhoang73@gmail.com
    Bình Sơn - Quảng Ngãi

2. 143 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Khánh Hoàng cho bài viết hữu ích này:

Anhchu89, anhtien_1958, AnhTuan, anmayden, antongiao, Ao_ngan_tay, attilas900, Bachkhoa09, bamagachu, banana, Bangviet1982, Bóng Ma, Beby_tv, blackberry7290, cattienghat, cauut, cauut_anchoi, choinhac, Cowboy, cuongorgan, datnguyen, diem_qnam, DLmusic, doanhdoanh, dong cute, dunganhuy, dungbetthoven, dungha22, dvh001, giangvtchd3, HamVui, hank11, hanoinhokhongem, Hồng_NV, hienbau82, HoaiPhuong_kb63, hoan999999, hoanghuunguyen, HoangNguyenCD, hoangphi30, hoanhac25, hong_danh, hp.korg, hung nu trang, HungMusic_NT, huybass, hvh101, jangmin, Jekky (J.H Entertainment), jerry_classic, khanh8x1411, kiencangxanh, kimchi_2010, Kimluu_PRo, KuKon H2N, kutamitsu, Kyorgan, LanBui, langtu_amnhac87, langtu_hoangthanh, lantyvc, le duy, lovemusic_dx, lyliem, MarieDominique, Midi2657, Minh An, mntmnt, muathulabay, n0t-[bAd], Nero 8, NgocHungPhat, ngoclanpiano, NgocMNguyen, nguyenductho, nguyentich2007, nguyen_quangdong, nhock ben, nobitalk5, NTP, Oldman, phambop, phamdinh, phamha8528, phamhuuthangqb, phantu1962, Phong_Lead, piano80, Quaiy, QuangTeonghesi, quanorgan1986, quy me, Rita17643, Rock_bau, rolandxp79, rosyrain, ruslan, Soft World, Sonkeyboard, SuVu56, TanThinhMusic, tauyen, tecem1407, thanh01, thaycai, thíchđủthứ, TheThuongNT, Thuan PTSC, thuongbass, thusinhngheo123123, ThuyLeQuang, ThuyTien, tienocganhl, toanthangdat, Toi_La_Toi, tranlamstudio, tranngocdiepminh, trantamdn, trung, tuantuhp, TuBeoH2N, Tyros_2, Tyros_2011, Tĩnh Lặng, vincductai, vinhtri, Violet, vnoanh, voconhan, vtv_3, vui4me, vuquangnhon, willyquan, wonbee1280, yendaica, zkai_hv, _Điệp_

ViAnhEm.com Supporter
    Rita17643's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    519
    Được THANKS 1,666 lần
    Em cài encore4.5.3 ! rồi e cho chạy một bản midi có sẵn trong máy mà sao nó ko ra tiếng hả các bác! em đã chỉnh lại trong phần set up port A và port B sang Microsof Gs Wavertable ( e ko kết nối với organ) nhưng ấn play thì nó vẫn ko ra tiếng! như vậy là bị làm sao hả các bác! làm ơn giúp em với...vì e đang rất muốn học làm cái này
    HoangNguyenCDEm gái nhớ viết hoa đầu câu. Bài này HoangNguyenCD đã giải quyết cho cô em xong bằng Teamviewr

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Rita17643 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    rec
    Thanks
    5
    Được THANKS 2 lần
    good job,phần mềm này vừa hay vừa dễ xư dụng

PTTH

Đang ở
    Ho chi minh city
    Thanks
    635
    Được THANKS 210 lần
    Vậy mình dow về rồi mà khi cài 4.3 thì hỏi số seri và number o chỗ nào vậy.chỉ dùm mình.Thanks. Số se ri kèm theo nó báo lỗi rùi

Trung cấp
    Bia333's Avatar
    Đang ở
    USC
    Thanks
    230
    Được THANKS 1,034 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hung nu trang [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vậy mình dow về rồi mà khi cài 4.3 thì hỏi số seri và number o chỗ nào vậy.chỉ dùm mình.Thanks. Số se ri kèm theo nó báo lỗi rùi
    Hix.....cái này tôi biết nè. Vào Help/About/...rồi điền seri vào ... xong....Hixxxx
    ....làm gì bây giờ nhỉ ?????? ..... thôi làm member tích cực vậy.......haizzzzzz

8. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bia333 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Ho chi minh city
    Thanks
    635
    Được THANKS 210 lần
    Ka ka đã làm được rùi .Mà mình soạn xong mình muốn nghe lại .Kích vào thanh công cụ ,biểu tượng phát lại cho mình nghe lại ko có động tĩnh gì hết,sao đây bà con.Cảm ơn những gì anh em đã chia sẽ rất nhiều.Gà vi tính thấy ae vậy tủi thân quá đi à.

Trung cấp
    Bia333's Avatar
    Đang ở
    USC
    Thanks
    230
    Được THANKS 1,034 lần
    Vào Midi/Midi setup/ chỉnh mặc định Microsoft GS ... là kêu ngay.
    ....làm gì bây giờ nhỉ ?????? ..... thôi làm member tích cực vậy.......haizzzzzz

11. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bia333 cho bài viết hữu ích này:

♪♪♠♣♦♥♪♪ AnhTuan's Avatar
    Đang ở
    Đồi Bất Tử, hành tinh Hòa Bình
    Thanks
    4,826
    Được THANKS 8,528 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hung nu trang [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ka ka đã làm được rùi .Mà mình soạn xong mình muốn nghe lại .Kích vào thanh công cụ ,biểu tượng phát lại cho mình nghe lại ko có động tĩnh gì hết,sao đây bà con.Cảm ơn những gì anh em đã chia sẽ rất nhiều.Gà vi tính thấy ae vậy tủi thân quá đi à.
    Vào biểu tượng cái loa dưới góc phải màn hình Vào Volume Control bỏ Mute và nâng Volume SW Synth lên xem .

0919097207

13. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới AnhTuan cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Ho chi minh city
    Thanks
    635
    Được THANKS 210 lần
    Thường thì em dùng finale 2006 nhưng bị lỗi nhiều nên em ko sài nữa.Mà chương trình này ae sài ko biết có bị vậy ko.khi muốn nghe lại bài nhạc vừa làm xong thì lại ko nghe được.Mà chỉ thấy thanh đập nhịp di chuyển.chỉ khi mình gõ bị sai là nó báo ra âm thanh oc oc thôi.Em thử cách của A TÂN rùi cũng ko đc.

Tự động gộp bài viết:

Ôi thế mà mò một hồi cũng phải ra.Ok quá ae.làm nhanh hơn finale rất nhiều.

THCS
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    20
    Được THANKS 244 lần
    Cái hướng dẫn sử dụng Encor downd về không có gì bạn ah. Có cái nào đầy đủ post cho mình xin với.

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,690
    Được THANKS 29,026 lần
    Trích dẫn Gửi bởi giangvtchd3 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cái hướng dẫn sử dụng Encor downd về không có gì bạn ah. Có cái nào đầy đủ post cho mình xin với.
    Có đấy chứ bạn, link vẫn sống mà, bạn có thể nói là không có gì mới để bạn dùng thì hợp lý hơn
    Bạn thử tham khảo tài liệu[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] này xem sao, hy vọng sẽ có thứ bạn cần tìm
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

17. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối