Forum Home Your IP: 54.162.239.233

Trang 1 của 40 123451121 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 394

Chủ đề: Thảo luận về Roland GW8

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần

Thảo luận về Roland GW8

Hiện nay dòng arranger của Roland có hai model Roland GW8 và Roland Prelude được đánh giá là khá nhẹ (cả về tiền lẫn trọng lượng) Các bạn vào topic này trao đổi cách sử dụng 2 model này nhé.

Roland GW8

Hai cây đàn này hoàn toàn giống nhau, số điệu, số tiếng và các thông số kỹ thuật. Model GW-8 dùng chơi "one man band" nên có thêm chức năng sử dụng bank tiếng và hai nút vặn trực tiếp chỉnh các effect (analog modify).

GW-8 không chơi style trực tiếp từ USB, mà phải load vào, bộ nhớ load 1 lần đc 100 style, tuy nhiên khi load vào thì đàn nhớ luôn, khi tắt mở không phải load lại.
    GW-8 có chức năng Style composer cho phép làm style trực tiếp trên đàn, giao diện làm style rất thân thiện và dễ sử dụng.

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Spec của GW8

Keyboard61 keys (with velocity)
    Sound Generator
    Maximum Polyphony128 voices
    Parts16 parts + Keyboard part
    Wave Memory256MB (16-bit linear equivalent)
    Preset MemoryPerformances: 128, Tones: 896 + 256 (GM2) + World, Rhythm Sets: 32 + 9 (GM2) + World
    User MemoryPerformances: 128, Favorite Performances: 100, Favorite Tones: 100
    EffectsMFX: Upper and Lower / 78 types, Chorus: 3 types, Reverb: 5 types
    Backing Track
    Backing typeStyle, Song, USB Memory Player
    Tempo (MIDI)20 to 250
    Style Variations4 Intro, 4 Main, 4 Ending, 4 Fill In, Sync Start, Stop, One Touch Setting
    Song (16-track Recorder)16-track, Rec mode (Mix, Replace), Count in, Punch In-Out, Input Quantize
    USB Memory Player999 songs, SMF: format-0/1, Audio File: WAV/AIFF/MP3
    Preset MemoryStyles: 130 + World
    User MemoryStyles: 100, Songs: 200

Other
    ControllersD BEAM Controller x 1, Pitch Bend/Modulation Lever x 1, Control Knobs x 2
    Display240 x 64 dots white graphic LCD
    ConnectorsOutput Jacks (L/MONO, R), Ext Input Jack, Headphones Jack, MIDI Connectors (IN, OUT), Hold Pedal Jack, Control Pedal Jack, USB Connectors: COMPUTER (supports USB MIDI) / MEMORY (supports USB 2.0 Hi-Speed Flash Memory)
    Power SupplyDC 9 V (AC Adaptor)
    Current Draw1,000 mA
    AccessoriesOwner's Manual, CD-ROM, (Style Converter 3.0, Playlist Editor), AC Adaptor (PSB-1U), Music Player Pad, USB Memory Protector
    USB (MIDI)Operating SystemWindows: XP Home SP2 or later/Windows XP Professional SP2 or later/Windows Vista*
    This does not work with the 64-bit Edition of Windows Vista.

Size and Weight
    Width1,045 mm41-3/16 inches
    Depth318 mm12-9/16 inches
    Height102 mm4-1/16 inches
    Weight 6.0 kg13 lbs. 4 oz.

3. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Về roland GW8

Trên trang Roland U.S. thì nói là cây này thừa kế hệ tiếng của dòng họ Fantom X
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Nhưng trên trang chủ của Roland Global thì chỉ nói là sử dụng hệ tiếng âm thanh chất lượng cao nổi tiếng của hãng Roland
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Vậy thì thông tin nào đúng nhất nhỉ Ai dùng / rành rồi chỉ cho em biết với, nếu thực sự nó xài hệ tiếng fantom thật thì con này quả thực là ngon.

5. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    S_III's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    2,710
    Được THANKS 3,795 lần
    Nếu GW8 chỉ cộng được 2 tiếng thì chắc phải ngửa cổ ngước nhìn E 50 rồi. Bời Roland hơn Yamaha về Voice. Voice của Roland có thể trói được trâu nhưng Style thì chỉ bắt được lợn con thôi.
    Dù sao cũng cám ơn bạn đã cho nhưng thông tin bổ ích.
    Bản thân tôi thì từ ngày gặp Mykinyeu tới giờ ko còn nghĩ tới làm Intro nữa. Những bài mình làm được thì chơi trực tiếp cũng đạt đến 95% rồi. Nếu có bài nào dự thì thì làm hẳn Song MIDI chứ ngồi làm Intro cũng tổn hao sức khoẻ lắm.
    Có tiền thì đi xe hơi uống bia ôm - Không có tiền thì đi xe ôm uống bia hơi.

7. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới S_III cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,029 lần
    Mình chưa dùng qua cả roland e50 và gw8 nhưng cũng có tìm hiểu vì đã có lúc hơi hâm hấp lên định lấy e50, qua những gì mình biết thì gw8 có bộ tiếng được đánh giá là sống động hơn e50 một tí nhưng về chức năng thì còn kém xa, so sánh đều khập khiễng nhưng các bạn thử tưởng tượng s500 so với 1100 của yamaha vậy. Tiếng của s500 khá hơn, có dùng usb, nhưng về chức năng thì thua xa 1100.
    Một thông tin đơn giản, màn hình e50 to hơn, cảm ứng và đầy đủ chức năng đặc trưng của roland trong khi gw8 bé tí, phải update lên verson2 mới có style creator và một số chức năng khác.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

9. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,408 lần
    Roland E50 mà có "cảm ứng" ư hả thương? mình tưởng chỉ E80 mới có cảm ứng chứ?
    Kon GW8 này đọc được nhạc Mp3 đúng không marie

11. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Trích dẫn Gửi bởi sonson [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    E50 thì có màn hình cảm ứng rồi, GW8 đọc được mp3, nhưng lưu ý là fải đưa USB vào đàn để format rồi dùng fần mềm playlist editor để import bài hát vào USB, sau đó đưa vào đàn là đọc ổn.
    còn về chuyện style của yamaha thì theo tôi, style roland vẫn chưa fù hợp với nhạc Việt nam và châu á đâu, style yamaha vẫn là chọn lưa ưu tiên

13. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

Cáo lão về quê rùi!
    Ao_ngan_tay's Avatar
    Đang ở
    Từ trên trời rơi xuống
    Thanks
    14,042
    Được THANKS 4,585 lần
    Em nghĩ hệ thống voice của Yamaha cũng ngang với Roland roài đó, nhất là mấy cái tiếng SA voice, style yamaha thì hơn hẳn roaland rùi, chuyện roaland xài USB vấn ko dẽ dàng bằng Yamaha, tiếc là hệ thống âm thanh của Yamaha chán quá. Nhưng với nhưng người chơi nhạc nghiệp dư như em thì Yamaha vẫn là số 1, còn roland cừ từ từ tính sau! Thằng S910 mà xài dc sample nữa thì....ha..ha..
    Yêu là cho đi tất cả, chỉ trừ cây đàn!

15. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Ao_ngan_tay cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    McCyan's Avatar
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    125
    Được THANKS 525 lần
    Trích dẫn Gửi bởi sonson [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Có đấy, mình đang xài con này mà, E 50, E 60 và E 80 đều dùng màn hình cảm ứng, thú thật chính vì vậy mà lúc đầu mình có hơi đắn đo vì sợ màn hình cảm ứng dễ bị hỏng, mà đã hỏng thì...ke ke. Nhưng giờ xài ngon lành rùi

17. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới McCyan cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,157 lần
    Mình chưa được sờ vào cây đàn này bao giờ. Mình cũng đã từng giới thiệu cây đàn này với các bạn và mình đánh giá rất cao cây đàn này. Mình chỉ thắc mắc 1 chút là cách đây mấy tháng thấy giang hồ đổn thổi là giá của nó là 850-->950$. Tính ra Việt Nam đồng lúc đó khoảng 12,5 đến 14T. Quá ổn. Mình tin chắc 100% cây này vào tay mình thì ko phải lo lắng nhiều. Chỉ với 2 đến 3 tháng là mình có thể chinh phục đc nó. Mình thích cây này hơn là cây Roland Preetru (gì đó). Cũng có thể mình đánh giá chưa khách quan cho lắm. Tại vì cái thằng Tây mặt dày này nó chơi hay vãi. Nghe nó chơi xong chỉ muốn bán 3000 luôn... Hiiiiiiiiiii
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

19. 23 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 40 123451121 ... CuốiCuối