Forum Home Your IP: 54.198.3.15

Trang 4 của 40 Đầu tiênĐầu tiên 123456781424 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 394

Chủ đề: Thảo luận về Roland GW8

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần

Thảo luận về Roland GW8

Hiện nay dòng arranger của Roland có hai model Roland GW8 và Roland Prelude được đánh giá là khá nhẹ (cả về tiền lẫn trọng lượng) Các bạn vào topic này trao đổi cách sử dụng 2 model này nhé.

Roland GW8

Hai cây đàn này hoàn toàn giống nhau, số điệu, số tiếng và các thông số kỹ thuật. Model GW-8 dùng chơi "one man band" nên có thêm chức năng sử dụng bank tiếng và hai nút vặn trực tiếp chỉnh các effect (analog modify).

GW-8 không chơi style trực tiếp từ USB, mà phải load vào, bộ nhớ load 1 lần đc 100 style, tuy nhiên khi load vào thì đàn nhớ luôn, khi tắt mở không phải load lại.
    GW-8 có chức năng Style composer cho phép làm style trực tiếp trên đàn, giao diện làm style rất thân thiện và dễ sử dụng.

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

Trung cấp

Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    365
    Được THANKS 527 lần
    ui..........2 con này em **ng vào con GW8 1 lần............còn con kia chưa thấy........:h:
    thik cái qào qào của con GW ghê:f:
    FB: Perr Socola

3. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới pé_mận cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần

Demo Roland GW-8

Hôm rồi mua em GW-8 về, tối khuya dù khá mệt nhưng vẫn hăng máu rec thử 1 bản demo cho cả nhà nghe. Mấy bữa rồi gà con ko biết upload thế nào, nay mới post lên cho cả nhà nghe thử được. Đêm khuya + ngón gà oánh lộn cả nhà đừng có chê nhé . (Tốt nhất là nên tải về nghe, nghe online nó nén rồi nghe cứ xoèn xoẹt chả hay tí nào ).

Style: House 1 (Intro 4 & Ending 4 + Main 1 2 3 4) (Style Preset của đàn).
    Voice: Cell synth, 88 Concert Piano, Harmonica, SonicStrings, Accoustic Guitar, Saxophone, Nice PipePan (Flute), COSM Streming (Lead Guitar).
    Song: Anh là tia nắng trong em.

Ở đoạn điệp khúc dùng tiếng SonicStrings có dùng thêm chức năng Intelligent Melody (dạng như bè hòa âm Harmony trong nút Voice Effect của Yamaha).

Chúc cả nhà vui vẻ ...

5. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Chúc mừng chú marie doreminique nhé, cưới được vợ GW8 rồi thấy bán vợ 3000 đi thế nào

Cái tính năng interligent Melody hay nhỉ, nó tạo ra bè phức điệu được, yamaha chỉ làm bè giai điệu được thôi. Chú up lên verson 2 rồi chứ
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

7. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    365
    Được THANKS 527 lần
    hơ,,,,,,,,,,,,,,,đã tậu đc nó rùi hả...........sướng thế...........rửa đi nào......kaka
    FB: Perr Socola

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới pé_mận cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Sty chắc tiếng quá,rỏ từng phần chord,tuyệt vời,thời gian nửa quen đàn rồi còn hay nửa bạn nhỉ!bạn khai thác thêm Synth đi,thế mạnh của thằng GW này đó.

11. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Trích dẫn Gửi bởi midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Sty chắc tiếng quá,rỏ từng phần chord,tuyệt vời,thời gian nửa quen đàn rồi còn hay nửa bạn nhỉ!bạn khai thác thêm Synth đi,thế mạnh của thằng GW này đó.
    Thanks anh nhiều, đang cố gắng mò mẫm thêm cái khoản effect của nó nữa, bữa giờ mò tới mò lui, nhưng vẫn chưa thấy hiệu... quả là mấy. Còn vụ lưu tiếng đã sửa nữa, còn hơi rối vì chưa hiểu nguyên tắc save của nó, khác nhiều so với hệ PSR của Yamaha.

@ThethuongNT: Cảm giác hở? Không hối hận ^^! Đàn nhẹ hơn gấp đôi, và đa số tiếng đều hay hơn, nhiều tiếng hơn. Phím khá chắc, vuốt organ mấy câu fill tha hồ, tuy nhiên cỡ phím vẫn hơi nhỏ so với piano (rộng 21mm so với 22mm của bàn phím piano chuẩn), phím nhẹ quá, nên đánh rất dễ hụt tay (dòng PSR cũng chẳng khá hơn). Các tiếng ascoustic hơi khô, không được vang và ấm như đồ yamaha, nói chung là không đc nịnh tai cho lắm. Nhưng khi chơi cùng style hoặc nhạc nền mp3 thì tiếng lại rất rõ, không chìm nghỉm như đàn của yamaha . Đàn up ver 2.0 từ nhà máy, không cần phải up nữa. Làm style được, nhưng em chưa **ng tới nó là mấy , đang mò voice trước . Làm style trên GW-8 cũng cho phép dùng công cụ copy và paste các thành phần từ điệu có sẵn hoặc điệu đang làm qua thành phần khác. Làm style trên đàn này sẽ cực hơn yamaha, vì bên yamaha mỗi Intro / Ending / Main là 1 lần thu, sau đó mình chỉ cần gán cho nó hợp âm chủ là có thể tạm chơi rồi. Còn bên cây này mỗi mảng đó nó lại chia nhỏ ra, tất cả sẽ chơi trên 1 âm chủ ( VD là D), rồi phân ra D thu riêng, mà Dm thu riêng, D7 thu riêng. Đổi lại nếu làm kĩ thì style khi đánh nghe rất thật và phong phú vì mỗi 1 hợp âm mình bấm (Trưởng / Thứ / Bảy) có cách hòa âm khác nhau. Còn nếu lười thì cứ copy rồi paste vào mà thành style đem ra đệm thôi . Còn một số chỉnh sửa chi tiết như tab Paramento bên đàn Yamaha thì em chưa lục ra . Cây này cho phép chỉnh Quantize, key, độ dài, kiểu thu trước khi thu, hoặc kiên nhẫn hơn thì có thể ngồi thu step rec cũng được .

Trong 2 ngàn tiếng của cây này, ngoài bộ tiếng nhạc cụ chuẩn, còn gần 1000 tiếng các nhạc cụ trung quốc / asia, em còn chưa nghe hết, nên chưa thể nói cho mọi người cái tiếng nào hay hơn tiếng nào cả >.<

13. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    bác nào có thể up tiếng lead như trong demo thằng tây đánh trên gw8 không? em thích tiếng đó lắm, nhưng chưa thhấy ai dùng cây này up lên

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,686
    Được THANKS 12,444 lần
    Các bạn cho mình hỏi Gw8 đọc nhạc bằng Playlist thì mình có tạo ra được nhiều Playlist ko? thí dụ như: Playlist Hòa tấu - Playlist Nhạc chào ...........
    Khi phát một bài thì mình có cho qua hoặc quay lại như sử dụng đầu Vcd ko ? Mình mới lấy Gw8 hôm qua của Minh rol hôm qua,chắc chắn sẽ còn làm phiền các bạn nhiều.
    Chân thành cám ơn.
    0944.999160 - 01999.557.559 - 01999.88.90.90

17. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoaiPhuong_kb63 cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    he he chúc mừng em trai marie và bác hoài phương đã mua được em gw8. tối hum nọ hẹn với chú lên mạng để nghe mấy tiếng demo mà bận làm cái trần cho thằng bạn tận 11h30 đêm nên thôi, anh thấy mấy tiếng voice sạch quá em ah, chắc nữa, tuy nhiên cũng như em nói anh thấy nó hơi ít rev, có thể tăng thêm không cho nó đỡ khô, làm thêm được và cộng thêm tiếng là ổn quá rùi hiii

19. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

THCS mctungson's Avatar
    Đang ở
    thành phố HCM
    Thanks
    275
    Được THANKS 101 lần
    Bác Phương à ! nếu bác cần gì thì cứ hỏi trực tiếp bạn MarỉeDominique .Tên thật là THIÊN ,bạn ấy tuy còn nhỏ tuổi nhưng mà có võ đấy , cũng đang ôm em GW 8 đó .:a:
    CUỘC ĐỜI VẪN ĐẸP SAO ! TÌNH YÊU VẪN ĐẸP SAO !

21. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mctungson cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 40 Đầu tiênĐầu tiên 123456781424 ... CuốiCuối