Forum Home Your IP: 54.80.208.105

Trang 1 của 14 1234511 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 139

Chủ đề: Nick name trên ViAnhEm.com của bạn có ý nghĩa gì?

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần

Nick name trên ViAnhEm.com của bạn có ý nghĩa gì?

Khởi động cho topic này, mình xin được chia sẻ về Nick Cá Nhân Trên ViAnhEm.com của mình như sau:

VyPhuongTan là tên gọi của cả gia đình của mình:
    Con Gái: Ngô Xuân Vy
    Bà xã: Nguyễn Thị Phương
    và mình - Ngô Nhật Tân

Ý nghĩa của Nick là cả gia đình nhỏ bé của mình chọn Diễn đàn ViAnhEm.com như là ngôi nhà thân thương thứ 2 của gia đình, nơi Giao lưu thân mật với các bằng hữa gần xa. Mọi chuyện vui buồn của diễn đàn đều là những câu chuyện mình thường chia sẻ cho bà xã biết và bà xã mình rất tâm đắc! Bà xã cảm thấy "an tâm" vì ông chồng "nghiền" Diễn đàn ViAnhEm.com duy nhất mà thôi hehehe...

Còn nick của [you] mang nghĩa là gì, [you] chia sẻ với mọi người đi nào
    Ngoài ra nhớ ghé thăm topic [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để tiết lộ cho mọi người cùng biết bạn đã gặp và gắn bó với vianhem.com như thế nào nhé
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,685
    Được THANKS 12,447 lần
    Sorry cho mình nhiều chuyện tí, bà xã của bạn trùng tên với bà xã của Ducanh...... chắc chắn phu nhân bạn cũng rất xinh đẹp, bà xã Ducanh thì zách lầu miễn bàn..... khakhakha..... hình như người nào tên Phương cũng dễ coi hết........
    0944.999160 - 01999.557.559 - 01999.88.90.90

3. 26 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoaiPhuong_kb63 cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,973
    Được THANKS 14,332 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoaiphuong_kb63 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Sorry cho mình nhiều chuyện tí, bà xã của bạn trùng tên với bà xã của Ducanh...... chắc chắn phu nhân bạn cũng rất xinh đẹp, bà xã Ducanh thì zách lầu miễn bàn..... khakhakha..... hình như người nào tên Phương cũng dễ coi hết........
    Ôh....Nhờ anh nói mà em mới biết bà xã bác Đông tên Phương , thảo nào trước đây bác ấy có xài 1 nick yahoo là phuongdong_angiang. Xem ra em phải đổi nick mình thành yenphong cho thêm phần lãng mạng giống AE chứ hả Vì bà xã của em cũng rất thích ngôi nhà ViAnhEm.com mà

To : anh hoaiphuong !
    "Câu tô đỏ của anh dễ thương quá hà"
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

5. 24 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    hoangphi30's Avatar
    Đang ở
    Xuân Lộc City
    Thanks
    3,641
    Được THANKS 5,781 lần
    Khi không nghĩ ra cái dụ này cũng hay ak, giải thích tên của mình, A Phong giải thích thử xem NTP là gì?, tại sao chọn NTP mà ko chọn NLX gì đó
    NTPCái chữ ký của mình,là câu trả lời cho bạn đó
    ROLAND GW8 + KORG PA600
    Yahoo: echboy1985@yahoo.com

7. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangphi30 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,157 lần
    T2 chọn Nick là Tyros_2. Một phần là T2 sài đàn đó. Nhưng phần quan trọng nhất & cũng là phần mà T2 tâm đắc nhất. Đó chính là ý nghĩa của từ T2. Dịch ra có nghĩa là: Người mới ra trường. Hay nói cách khác là Chicken cần học hỏi kinh nghiệm nhiều.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    NTP đơn giản là "Người Thèm Phở"là món khoái khẩu của chú Nguyễn Triệu Phong.
    Nick của mình lúc đăng ký bị sót,lẽ ra là "Midi26567"mới đúng,làm nghề Midi và sinh nhật là 26-5-1967.
    Có nhiều bạn đăng nick bằng cả dãy số vô nghĩa,nếu đó không phải là số ĐT thì chắc không bao giờ giải thích được ý nghĩa của Nick đó.

Trung cấp
    Bia333's Avatar
    Đang ở
    USC
    Thanks
    230
    Được THANKS 1,034 lần
    Hixx...bia333 nhìn vào ai cũng biết ... hixx ... tôi yêu bia, nguyện sống với bia333 suốt đời ... hixx .(Không biết vợ biết ... hixx .. không ?)
    ....làm gì bây giờ nhỉ ?????? ..... thôi làm member tích cực vậy.......haizzzzzz

Nghiên Cứu Sinh
    hunghunghung82's Avatar
    Đang ở
    Hà Nam
    Thanks
    5,641
    Được THANKS 3,651 lần
    nick của mình thì chả có ý nghĩa gì cả, chỉ vì đăng kí mãi không được nên đành chọn hunghunghung82. Mặt khác, khi gõ tên nó nhanh, đỡ phải gõ nhiều phím.
    Hơi cực đoan 1 tí, nhưng mình rất ghét nick nào mà có chữ "Pro", rõ thật là: chẳng biết mình là ai. Các bác cao thủ ở đây chẳng nick của ai có thêm chữ Pro cả, chỉ toàn gà với vịt là có thêm cái đuôi này thôi, các bác cứ để ý mà xem.

12. 24 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hunghunghung82 cho bài viết hữu ích này:

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Đó chỉ là 1 cái tên, trong cái tên đó có 1 phần là tên thật của em do ba mẹ chọn, thế thôi; ngày xưa em xài tên họ đầy đủ cơ, nhưng viết ra dài quá, nên chuyển sang dùng tên này, cũng khá lâu rồi, chỉ có thế thôi. Còn ý nghĩa tại sao ngày xưa em chọn đặt một cái tên như thế thì em xin phép không tiết lộ ở đây ạ, chốn này ... công khai quá ...

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

14. 22 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Trích dẫn Gửi bởi VyPhuongTan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Khởi động cho topic này, mình xin được chia sẻ về Nick Cá Nhân Trên ViAnhEm.com của mình như sau:

VyPhuongTan là tên gọi của cả gia đình của mình:
    Con Gái: Ngô Xuân Vy
    Bà xã: Nguyễn Thị Phương
    và mình - Ngô Nhật Tân

Ý nghĩa của Nick là cả gia đình nhỏ bé của mình chọn Diễn đàn ViAnhEm.com như là ngôi nhà thân thương thứ 2 của gia đình, nơi Giao lưu thân mật với các bằng hữa gần xa. Mọi chuyện vui buồn của diễn đàn đều là những câu chuyện mình thường chia sẻ cho bà xã biết và bà xã mình rất tâm đắc! Bà xã cảm thấy "an tâm" vì ông chồng "nghiền" Diễn đàn ViAnhEm.com duy nhất mà thôi hehehe...

Còn nick của [you] mang nghĩa là gì, [you] chia sẻ với mọi người đi nào
    Mình tham gia VAE khoảng cuối tháng 5/2010. Lúc đó, mình là một trong những người già nhất trong diễn đàn, hình như lúc đó trong diễn đàn chỉ có 2 người già hơn mình thôi là anh hamvui và anh midi. Mình lấy nick oldman vì mình muốn thông báo mình thuộc thế hệ lớn tuổi, nếu có nhầm lẫn hay đãng trí thì anh em vui lòng bỏ quá cho, vì đó không phải là bản chất của mình, mà do hạn chế về tuổi tác. Rất may mắn, từ đó đến nay, mình chưa bị vấp lỗi nào nghiêm trọng, lại được anh em quí mến, mình có thêm nhiều bạn ở khắp Việt nam, thật là vui. Hy vọng sắp tới, mình vẫn sẽ đủ sức khỏe và nhiệt huyết, tiếp tục vác balô, lên đường đi gặp hết anh em trong diễn đàn, bất kể tuổi tác hay địa vị xã hội, bất kể vị trí địa lý hay tiếng nói, dân tộc để anh em ta cùng vui.

TB: chuyến đi phía Bắc tháng 8 năm 2010, mình tiếc nhất là không kịp lên Yên bái để hàn huyên cùng bác kyorgan, hy vọng sắp tới, mình sẽ đủ thời gian để gặp bác.

Trang 1 của 14 1234511 ... CuốiCuối