Forum Home Your IP: 54.92.153.90

Trang 5 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 139

Chủ đề: Nick name trên ViAnhEm.com của bạn có ý nghĩa gì?

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần

Nick name trên ViAnhEm.com của bạn có ý nghĩa gì?

Khởi động cho topic này, mình xin được chia sẻ về Nick Cá Nhân Trên ViAnhEm.com của mình như sau:

VyPhuongTan là tên gọi của cả gia đình của mình:
    Con Gái: Ngô Xuân Vy
    Bà xã: Nguyễn Thị Phương
    và mình - Ngô Nhật Tân

Ý nghĩa của Nick là cả gia đình nhỏ bé của mình chọn Diễn đàn ViAnhEm.com như là ngôi nhà thân thương thứ 2 của gia đình, nơi Giao lưu thân mật với các bằng hữa gần xa. Mọi chuyện vui buồn của diễn đàn đều là những câu chuyện mình thường chia sẻ cho bà xã biết và bà xã mình rất tâm đắc! Bà xã cảm thấy "an tâm" vì ông chồng "nghiền" Diễn đàn ViAnhEm.com duy nhất mà thôi hehehe...

Còn nick của [you] mang nghĩa là gì, [you] chia sẻ với mọi người đi nào
    Ngoài ra nhớ ghé thăm topic [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để tiết lộ cho mọi người cùng biết bạn đã gặp và gắn bó với vianhem.com như thế nào nhé
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

PTTH
    hovit90's Avatar
    Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    1,374
    Được THANKS 265 lần
    Trích dẫn Gửi bởi VyPhuongTan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Còn nick của [you] mang nghĩa là gì, [you] chia sẻ với mọi người đi nào
    Ngoài ra nhớ ghé thăm topic [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để tiết lộ cho mọi người cùng biết bạn đã gặp và gắn bó với vianhem.com như thế nào nhé
    Dạ!!!!!nick của em thì là tên em:
    BÙI Đình Hồ
    Vịt:bịt danh mà bạn bè thường gọi thui ạ!!mọi người thường ví em như con vịt....
    90:là năm sinh
    Em đến với VAE là được _Điêp_giới thiệu.Và sau khi làm wen với VAE thì cảm thấy yêu VAE cực kì.Ở đây e thấy sao mừ có nhiều điều "không thể thành có thể "đến thế........Em love VAE!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. 22 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hovit90 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Trấn Yên - Yên Bái
    Thanks
    2,518
    Được THANKS 1,244 lần
    Còn nick của tui la Muatuyet_162. Tôi lập nick là Moveanh_162 cơ nhưng chẳng hiểu sao khi lập song nó lại hiện là Muatuyet_162. Vậy là tui lấy luôn nick này. 162 là chiều cao cũng là ngày sinh của tui.
    *** Sống trên đời sống cần có một tấm lòng ***

5. 23 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Muatuyet_162 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Muatuyet_162 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Còn nick của tui la Muatuyet_162. Tôi lập nick là Moveanh_162 cơ nhưng chẳng hiểu sao khi lập song nó lại hiện là Muatuyet_162. Vậy là tui lấy luôn nick này. 162 là chiều cao cũng là ngày sinh của tui.
    Đăng ký nick này nó ra nick kia?2 nick đâu có ăn nhập gì với nhau nhỉ?
    Không hiểu sao nick bạn lại có màu hồng nhỉ?Màu hồng là màu nick của thành viên nữ tích cực,trong khi bạn thích nhậu tiết canh như thế thì ai nghĩ bạn là nữ nhỉ?
    Hân hạnh được biết bạn,bạn cao hơn mình...1cm và cả hai ta cao gần bằng Pé Lùn rồi,,,Cố lên.

7. 19 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Trấn Yên - Yên Bái
    Thanks
    2,518
    Được THANKS 1,244 lần
    Tui có thích nhậu đâu. Tôi tích cực tham gia món tiết canh để tôi làm cho chồng tương lai và bạn của chồng tương lai của tui nhậu chứ bộ. Nhưng chỉ bùn là chưa có ai chịu thưởng thức món ấy thôi.
    *** Sống trên đời sống cần có một tấm lòng ***

9. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Muatuyet_162 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    hoangphi30's Avatar
    Đang ở
    Xuân Lộc City
    Thanks
    3,641
    Được THANKS 5,781 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Muatuyet_162 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tui có thích nhậu đâu. Tôi tích cực tham gia món tiết canh để tôi làm cho chồng tương lai và bạn của chồng tương lai của tui nhậu chứ bộ. Nhưng chỉ bùn là chưa có ai chịu thưởng thức món ấy thôi.
    Hehe, tui muốn thuởng thức, rất hân hạnh được xơi món tiết canh của mưa tuyết, ok chứ
    ROLAND GW8 + KORG PA600
    Yahoo: echboy1985@yahoo.com

11. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangphi30 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,686
    Được THANKS 12,444 lần
    Nick của mình thì chẳng có gì đặc biệt: hoaiphuong (là tên: Hoài Phương) kb (lúc đó bí quá nên lấy từ keyboard cho xong) 63 (là năm sinh), chì có tí trùng hợp là bà xã mình tên Hoài, vậy thôi.
    0944.999160 - 01999.557.559 - 01999.88.90.90

13. 22 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoaiPhuong_kb63 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Bachkhoa09's Avatar
    Đang ở
    Suối Nghệ - Châu Đức - Bà Rịa Vũng Tàu
    Thanks
    10,379
    Được THANKS 10,950 lần
    Cái này anh Tân lập ra hay đó nha..!
    Nhân đây em cũng xin nói về cái Nick Bachkoa09 của mình.
    Trong năm 2009 lúc em còn giáo viên dạy Sửa Chữa ĐTDĐ ở Trường Bách Khoa TP. HCM. Là năm mà em gặt hái được nhiều niềm vui và những nổi buồn, thế là cái Nick Bachkhoa09 ra đời từ đó và bây giờ cần đăng nhập vào 1 trang nào cũng chỉ là Bachkhoa09 ( hình như là dể nhớ thế thôi)

15. 19 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bachkhoa09 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    S_III's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    2,710
    Được THANKS 3,789 lần
    S_III là cái tên mà do Pélun suy diễn trong 1 lần trên chatbox VKB ( Khi đó chưa có Vianhem).
    Nếu như S 2 là Sonson thì mình voi nick khongcogi trên VKB là S3 ( Sach sanh sanh). Cách suy luận này cũng khá thú vị đấy chứ.
    Nếu không nói rõ thì sẽ có nhiều người hiểu sai ý của tên nick cho nên hôm naymình nói rõ là khong co gi là câu noi được sảy ra khi 1 người nào đó xin lỗi mình.
    Có tiền thì đi xe hơi uống bia ôm - Không có tiền thì đi xe ôm uống bia hơi.

17. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới S_III cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    Áo dài's Avatar
    Đang ở
    Thái Nguyên
    Thanks
    4,068
    Được THANKS 2,181 lần
    Kòn kái tên của tớ thì rất loằng ngoằng nhưng đều có lí do kả hì , tối về mình chia sẻ với các bạn nha, bi giờ mình sắp fải đi làm rùi, pipi các bạn
    BLUE!

19. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Áo dài cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    Bé Con's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn city
    Thanks
    303
    Được THANKS 397 lần
    Bé Con xin giới thiệu ạh!
    Em lấy tên nick là "Bé Con" vì ỡ nhà Ba em thường gọi em như thế! và em rất yêu thương quí trọng Ba của em. Em muốn lấy tên nick này để nhắc nhở bản thân mình "luôn luôn nhớ đến tiếng gọi thân thương của Ba" để em luôn luôn có đủ nghị và can đảm đương đầu với mọi trở ngại khó khổ trong cuộc sống. Có nghĩa là; em không phải là con Bé đâu nhé! cũng 20t rồi hiihihih... Em cũng thích nhí nhảnh nhưng không quá đà đâu hihiih... em chào các Anh chị ạh!

Một điều trùng hợp nữa hihihi... em thấy trong chat box có nick Bé Con, thực ra là robot, em cũng không từ bỏ ý muốn lập nick Bé Con như trên hihihih....
    Bé thích người nghiêm túc và sống lành mạnh hihihi

21. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bé Con cho bài viết hữu ích này:

Trang 5 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 ... CuốiCuối