Forum Home Your IP: 54.156.85.167

Trang 4 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 139

Chủ đề: Nick name trên ViAnhEm.com của bạn có ý nghĩa gì?

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần

Nick name trên ViAnhEm.com của bạn có ý nghĩa gì?

Khởi động cho topic này, mình xin được chia sẻ về Nick Cá Nhân Trên ViAnhEm.com của mình như sau:

VyPhuongTan là tên gọi của cả gia đình của mình:
    Con Gái: Ngô Xuân Vy
    Bà xã: Nguyễn Thị Phương
    và mình - Ngô Nhật Tân

Ý nghĩa của Nick là cả gia đình nhỏ bé của mình chọn Diễn đàn ViAnhEm.com như là ngôi nhà thân thương thứ 2 của gia đình, nơi Giao lưu thân mật với các bằng hữa gần xa. Mọi chuyện vui buồn của diễn đàn đều là những câu chuyện mình thường chia sẻ cho bà xã biết và bà xã mình rất tâm đắc! Bà xã cảm thấy "an tâm" vì ông chồng "nghiền" Diễn đàn ViAnhEm.com duy nhất mà thôi hehehe...

Còn nick của [you] mang nghĩa là gì, [you] chia sẻ với mọi người đi nào
    Ngoài ra nhớ ghé thăm topic [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để tiết lộ cho mọi người cùng biết bạn đã gặp và gắn bó với vianhem.com như thế nào nhé
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

Sơn Tinh Manager
    HoangNguyenCD's Avatar
    Đang ở
    Đarsal-Đam Rông-Lâm Đồng
    Thanks
    21,645
    Được THANKS 9,867 lần
    He anh Tân làm topic mới hay quá!
    HoangNguyenCD lúc đầu đăng kí là hoangnguencd( Không viết hoa ) sau này TT sửa lại Đơn giản thôi mình tên Nguyễn Hoàng Anh con trai tên Nguyễn Nguyên lấy tên là Hoàng Nguyên. Nhà có kinh doanh thêm là bán băng đĩa mà đuôi *.cda ra chất lượng âm thanh tốt nên lấy tên HoangNguyenCD
    Kính chúc anh em sức khỏe! Cầu mong lời giải thích của NXLH2N
    Ban Nhạc Hoàng Nguyên- Đạr Sal- Đam Rông- Lâm Đồng
    0919706096-0974714001

3. 25 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoangNguyenCD cho bài viết hữu ích này:

THCS Keyboard's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    148
    Được THANKS 60 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HoangNguyenCD [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    He anh Tân làm topic mới hay quá!
    HoangNguyenCD lúc đầu đăng kí là hoangnguencd( Không viết hoa ) sau này TT sửa lại Đơn giản thôi mình tên Nguyễn Hoàng Anh con trai tên Nguyễn Nguyên lấy tên là Hoàng Nguyên. Nhà có kinh doanh thêm là bán băng đĩa mà đuôi *.cda ra chất lượng âm thanh tốt nên lấy tên HoangNguyenCD
    Kính chúc anh em sức khỏe! Cầu mong lời giải thích của NXLH2N
    Em thì cũng đơn giản như các anh,chú ở đây. Em đang tập chơi Keyboard, lại vô tình biết trang này là nơi hữu ích cho dân keyboard, thế là em chọn nick là Keyboard.
    TO: HoangNguyenCD:Bạn NXLH2N em tạm hiểu là "Ngồi Xe Lăn Hơn 2 Năm"

5. 20 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Keyboard cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hà Giang
    Thanks
    4
    Được THANKS 29 lần
    Mình thì đơn giản hơn cả, mình tên là Hoan lại sinh ngày 07/7/1977 nên lấy nick là Hoan 7, mới lại đàn ông nên chọn số 7.
    Còn về nick nxlh2n đã có lần thấy có ông giải thích là " Nồi xương lợn hầm 2 ngày" không biết có đúng không?

7. 21 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoan7 cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Sơn Động-Bắc Giang
    Thanks
    725
    Được THANKS 1,362 lần
    Tên em là: Vi Lê Huỳnh, quê Bắc Giang
    Lấy luôn tên viết tắt là: vihuynh_bg
    Cám ơn, cám ơn tất cả mọi người !!!

9. 19 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ViHuynh_BG cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,749 lần
    Cháu tên là Vương minh,bố cháu tên là Tùng tỷ phú.heeeeeeeeeeeeee.Hết phim

Đao Phủ

11. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    key_chick's Avatar
    Thanks
    207
    Được THANKS 205 lần
    Nick của tui mang nghĩa là gà về key, mà bể học là vô tận, lúc nào cũng gà hết
    _Cựu Trưởng Lão VKB_

Trùm spam khét tiếng bang VKB

Tuyệt chiêu thành danh: Đả Cẩu Bổng Pháp

Chém Gió Thần Công

13. 15 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới key_chick cho bài viết hữu ích này:

V.I.P Girl Pé Lùn's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    6,132
    Được THANKS 3,720 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Gà Mờ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cảm ơn Bác VyPhuongTan đã quan tâm tới Mình!
    Đầu tiên cho phép Mình gửi tới toàn thể Anh, Chị, Em trong diễn đàn lời chào và lời chúc sức khỏe, hạnh phúc. Mình mới tham gia diễn đàn này được một thời gian rất ngắn nên hôm nay Bác VyPhuongTan hỏi tới nên thẹn lắm nhưng vẫn mạnh dạn gửi lời chào tới toàn thể Anh, Chị, Em..
    Bác VyPhuongTan hỏi tới... lun nhak...
    Chắc lại cái dòng: Còn nick của Gà Mờ mang nghĩa là gì, Gà Mờ chia sẻ với mọi người đi nào...
    Nik Lùn mang nghĩa đen ùi nên khỏi giải thik ai kủng hỉu.
    Đơ cảm xúc - Bơ luôn hạnh phúc

15. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Pé Lùn cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    hoangphi30's Avatar
    Đang ở
    Xuân Lộc City
    Thanks
    3,641
    Được THANKS 5,781 lần
    Trích dẫn Gửi bởi VyPhuongTan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Còn nick của [you] mang nghĩa là gì, [you] chia sẻ với mọi người đi nào
    Ngoài ra nhớ ghé thăm topic [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để tiết lộ cho mọi người cùng biết bạn đã gặp và gắn bó với vianhem.com như thế nào nhé
    Phivu-dt là phivu-dt: Phivu là tên của em, Full mane:Lê Quốc Phi Vũ( nhiều người chuyên gọi là phì vú, pélùn thì gọi là phì lũ,..Po tay.com, tên đẹp rứa mà chê
    Cỏn nữa, chữ 'dt' nghĩa là đê tiện hay dâm tặc hay là đào tẩu, như mấy AE trên này thường gọi. Nhưng đúng hơn là "dt" điện tử, điện thoại (chứ không phải là dâm tặc đê tiện đâu nha sư phọ boycol) .mình vừa học điện tử, điện thoại nhưng giờ thì ko làm chuyên về lĩnh vực nào hết. Chơi đàn ......, có đàn gì chơi đàn đó
    ROLAND GW8 + KORG PA600
    Yahoo: echboy1985@yahoo.com

17. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangphi30 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Jekky (J.H Entertainment)'s Avatar
    Đang ở
    tp HCM
    Thanks
    496
    Được THANKS 615 lần
    Nick của em thì có "lịch sử hơi lâu đời" goy. Hồi học cấp 2, em vốn " ngu" tiếng anh . Ba mẹ cho đi học thêm Anh Văn để " đấu" lại bạn bè trên trường (em chỉ thích mấy môn tự nhiên thôi). Lúc đó em học về đàm thoại (phát âm) tiếng Anh cho chuẩn và chuyện là thế này............
    Hôm đó, sau giờ học thường là giờ thầy và các trò nói chuyện với nhau bằng tiếng Anh. Thầy nói chuyện với từng đứa, cứ lần lượt như thế. Đến lượt em, Thầy hỏi em:
    - What do you like movie genre??? (Em thích thể loại phim gì?)
    Em liền trả lời: Action film!
    - Which do you like actors? (Em thích diễn viên nào?)
    Em trả lời là: Zét ky Chen (thật ra là Jackie Chan - Thành Long)
    Thầy và mấy đứa bạn cười quá chời vì em phát âm sai. Thầy ghi lên bản cái em đọc là "Jekky", còn cái tên em muốn đọc là "Jackie".
    Thế là từ đó mỗi lần đi học, bị bạn bè chọc là " bạn Zét ky đến goy", từ từ tụi nó chuyển thành "Lết đi". Lúc đó em bực lắm , có lần định quýnh lộn vì thằng bạn ngồi sau lưng, nó chọc dai quá!
    Bi giờ lên SG, xa nhà, xa quê hương, nhớ trường cũ bạn cũ quá nên em lấy tên nick này . Giờ nhìn lại thấy cũng hay hay, có cái gì đó cho riêng mình!
    Cuộc đời ngắn ngủi lắm, hãy cũng VAE sống hết mình vì âm nhạc nhé!!!

Nhìn lại làm gì cho bước chân kia.... vội vã....

19. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Jekky (J.H Entertainment) cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Gà Mờ's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    1,029
    Được THANKS 3,315 lần
    Em nhá, đừng có cậy là xinh gái rồi bon chen với tụi Anh. Thế Pé Lùn mong gì cho ngày 8-3 nào, chia sẻ chút đi Em. Còn Anh nhân ngày 8-3, xin thay mặt các Anh Em xin chúc toàn thể các Chị, Em gái trong diễn đàn luôn vui vẻ, xinh tươi, mãi mãi gắn bó với diễn đàn vianhem.com nhé
    Còn riêng Em Anh ước gì, Mình gặp nhau lúc Anh chưa ràng buộc và Em chưa thuộc về ai

Lạc Đề!
    Nguyễn Lâm Tùng
    Diamond Sound and Light
    Add: Khương Mai - Thanh Xuân - Hà Nội
    Phone number: +84912094568
    Email:amthanhkimcuong@gmail.com
    Website:www.amthanhanhsang.com.vn

21. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Gà Mờ cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 ... CuốiCuối