Forum Home Your IP: 54.156.85.167

Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123456713 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 139

Chủ đề: Nick name trên ViAnhEm.com của bạn có ý nghĩa gì?

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần

Nick name trên ViAnhEm.com của bạn có ý nghĩa gì?

Khởi động cho topic này, mình xin được chia sẻ về Nick Cá Nhân Trên ViAnhEm.com của mình như sau:

VyPhuongTan là tên gọi của cả gia đình của mình:
    Con Gái: Ngô Xuân Vy
    Bà xã: Nguyễn Thị Phương
    và mình - Ngô Nhật Tân

Ý nghĩa của Nick là cả gia đình nhỏ bé của mình chọn Diễn đàn ViAnhEm.com như là ngôi nhà thân thương thứ 2 của gia đình, nơi Giao lưu thân mật với các bằng hữa gần xa. Mọi chuyện vui buồn của diễn đàn đều là những câu chuyện mình thường chia sẻ cho bà xã biết và bà xã mình rất tâm đắc! Bà xã cảm thấy "an tâm" vì ông chồng "nghiền" Diễn đàn ViAnhEm.com duy nhất mà thôi hehehe...

Còn nick của [you] mang nghĩa là gì, [you] chia sẻ với mọi người đi nào
    Ngoài ra nhớ ghé thăm topic [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để tiết lộ cho mọi người cùng biết bạn đã gặp và gắn bó với vianhem.com như thế nào nhé
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

PTTH
    moicainghien's Avatar
    Đang ở
    Người về từ lòng đất
    Thanks
    264
    Được THANKS 534 lần
    Tôi biết nói thế nào với nick mình đây
    Đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng vô duyên
    Đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng điên khùng

3. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới moicainghien cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Bia333's Avatar
    Đang ở
    USC
    Thanks
    230
    Được THANKS 1,034 lần
    Trích dẫn Gửi bởi moicainghien [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tôi biết nói thế nào với nick mình đây
    Ơ...hixx ... ông không biết giải thích nick mình sao thì ... hixx ... đăng ký moicainghien làm gì ? Chắc ông định dọa anh em trong diễn đàn á ? Hay ông còn giấu lại cây kim tiêm để phòng thân nhẩy ???
    ....làm gì bây giờ nhỉ ?????? ..... thôi làm member tích cực vậy.......haizzzzzz

5. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bia333 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Nick của mình là Kyorgan đơn giản mình tên là Kỳ, tiếp xúc với đàn phím điện tử từ thời còn trai tráng quen gọi là đàn organ nên đặt tên nick như vậy. Tên nick này có trên một số Forum nhưng chủ yếu ở VKB khi mới thành lập được một thời gian, và xuất hiện một ngày sau khi thành lập VKB.TK sau này là Vianhem.com. Mình đặt như vậy cho dễ nhớ dễ gõ ký tự ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

7. 23 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    cuong_911's Avatar
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    2,100
    Được THANKS 652 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Kyorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nick của mình là Kyorgan đơn giản mình tên là Kỳ, tiếp xúc với đàn phím điện tử từ thời còn trai tráng quen gọi là đàn organ nên đặt tên nick như vậy. Tên nick này có trên một số Forum nhưng xuất hiện nhiều trên VKB mấy năm trước đây và xuất hiện một ngày sau khi thành lập VKB.TK sau này là Vianhem.com. Nghe tên keyboard cũng khá sang trọng nhưng dễ lẫn với keyboard của PC. Mình đặt như vậy cho dễ nhớ dễ gõ ký tự ./.
    Bác Kyorgan ơi, bác có nick yahoo không? cho em xin nick yahoo của bác với ạ !Xin phép Mod cho em riêng tư một chút ạ!
    ÂM THANH - ÁNH SÁNG
    Email: Cuong_911@yahoo.com - CuongS910@gmail.com
    Mobile: 0129.388.5868
    Add: Gia Lâm - Hà Nội

9. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới cuong_911 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    moicainghien's Avatar
    Đang ở
    Người về từ lòng đất
    Thanks
    264
    Được THANKS 534 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bia333 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ơ...hixx ... ông không biết giải thích nick mình sao thì ... hixx ... đăng ký moicainghien làm gì ? Chắc ông định dọa anh em trong diễn đàn á ? Hay ông còn giấu lại cây kim tiêm để phòng thân nhẩy ???
    Sao lão này dị ứng với nick tui hay sao ấy nhỉ,tui để nick đó để nhắc nhở mình thôi dù sao cũng là dĩ vãng rồi,cũng như là ông nghiện bia nên dùng nick bia333 để nhắc nhở thôi,tôi có ý kiến nhé.Đã là dân nghiền bia sao không đặt cái nick bia gì nó mắc 1 chút,Bia 333 giờ ai uống đâu
    Đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng vô duyên
    Đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng điên khùng

11. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới moicainghien cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,112
    Được THANKS 10,927 lần
    ThuyTien đơn giản là tên bà xã và tên mình ghép lại thôi. Bà xã là Thủy, còn mình tên Tiến. Vậy mà khi mới vô diễn đàn có khối anh gửi tin nhắn riêng đấy...
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

Trung cấp
    Doan Guitare's Avatar
    Đang ở
    Bac Giang
    Thanks
    573
    Được THANKS 778 lần
    Còn nick em chưa nói chắc các bác biết liền.Em tên Đoan nhạc cụ em học là Guitare.....nhưng ra đời công tác thì chẳng mấy khi được chơi Guitare vì các ban nhạc giải tán hết roài.May ra 1 năm được vài lần hội diễn của ngành hay có show nào to to thì mới "quạt chả " thôi......Chỗ em mấy bác Drum ,,,Guitare...Kèn...đều chơi sang keyboard được cả,chỉ khi nào hội ngộ thì ai lại về vị trí đó mà thôi......

14. 21 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Doan Guitare cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    đểgiócuốnđi's Avatar
    Đang ở
    Thế giới đã mất
    Thanks
    264
    Được THANKS 1,174 lần
    "Sống trên đời sống cần có một tấm lòng, để làm gì em biết không....." đơn giản chỉ vậy thôi! đừng sợ trúng gió nhé!
    Đi tìm nhau suốt chiều dài đất nước, đi tìm nhau giữa hai đầu trận đánh.
    Đi tìm nhau để mãi mãi......không về!

- Email: chiasedammeamnhac@yahoo.com

16. 20 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới đểgiócuốnđi cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Gà Mờ's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    1,029
    Được THANKS 3,315 lần

Vài dòng chia sẻ cùng Anh, Chị, Em

Cảm ơn Bác VyPhuongTan đã quan tâm tới Mình!
    Đầu tiên cho phép Mình gửi tới toàn thể Anh, Chị, Em trong diễn đàn lời chào và lời chúc sức khỏe, hạnh phúc. Mình mới tham gia diễn đàn này được một thời gian rất ngắn nên hôm nay Bác VyPhuongTan hỏi tới nên thẹn lắm nhưng vẫn mạnh dạn gửi lời chào tới toàn thể Anh, Chị, Em những người luôn lấy những thú chơi tao nhã để nâng cao giá trị bản thân chứ không ham hố vì chút thỏa mãn ngắn ngủi mà hủy hoại cả bản thân, tan nát gia đình và băng hoại đạo đức xã hội(hơi sến-nhưng không đọc).
    Mình xin tự giới thiệu sơ lược về bản thân như thế này luôn cho tiện (việc đăng ký CV trong diễn đàn Mình sẽ làm ngay sau đây)
    Tên khai sinh: Nguyễn Lâm Tùng
    Sinh năm: 1976
    Nghề nghiệp: Tổ chức sự kiện
    Số điện thoại: 0912.094.568
    YM: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tình trạng hôn nhân: Đã có 01 vợ và 01 con gái 10 tuổi(Các Bác có con trai lưu ý cái này nha)
    Mình xin trở lại câu hỏi chính ngay đây ạ. Cái nick GàMờ của Mình là có nguyên nhân như thế này(hơi dài dòng một chút). Hồi mới tập tọe đi theo mấy Anh làm âm thanh (thú thực cũng toàn Anh Em rất ham mê âm thanh thôi), Mình hay để cho các Anh mang toàn loa (gióng) đi phục vụ hix, dẫn đến là chất lượng không bao giờ ổn định vì mỗi lần đi làm là 1 thế hệ loa khác nhau. Sau một thời gian Mình thấy như thế thì thiệt cho khách hàng của Mình quá và cũng mất uy tín lắm cơ, thế là Mình quyết định có tính chất bước ngoặt là tự mua đồ và tự sướng. Buổi đầu đi chợ mua đồ, nói thật là cũng có tí tiền nên mua ào ào mà không nghiên cứu kỹ lưỡng. Hệ quả dẫn đến là tốn kém và hiệu quả của âm thanh không được như mong muốn. Vào một ngày đẹp trời kia, Mình lang thang trên mạng và có tìm được một số diễn đàn về âm thanh trong đó có vianhem.com cùng với bài học rút ra từ những lần mua đồ trước nên tự rút ra kết luận là bản thân mình vẫn còn rất non và xanh ===> Gà nên mới mang mồ hôi công sức ra phung phí như thế.
    Sau này, khi đã quá quen với việc mua đồ thì phải tìm hiểu kỹ thông qua những diễn đàn như thế này và gần đây thấy việc đăng ký để có thể tham gia trao đổi cùng với Anh Em trong diễn đàn là thực sự cần thiết (Xin lỗi các Bác vì Mình đã đọc chùa một thời gian khá dài). Mình mới mạnh dạn lập nick và lấy tên là GàMờ để tự nhắc bản thân là luôn sáng suốt và cân nhắc trước khi quyết định mua thiết bị và không phải làm bảo tàng cho các thương hiệu hàng nhái và những sản phẩm kém thành công.
    Vài dòng chia sẻ cùng Anh, Chị, Em trong diễn đàn và mong rằng sẽ không có thêm "Một người nữa giống như Tôi". Cuối cùng xin chúc cho gia đình vianhem.com luôn mạnh khỏe, đoàn kết, và sáng suốt. Chúc Ban quản trị diễn đàn luôn vui vẻ và cùng với sự góp sức của tất cả thành viên đưa gia đình vianhem.com đứng đầu trong những diễn đàn về công nghệ có lượng truy cập lớn nhất Việt Nam. Xin cảm ơn rất nhiều
    Nguyễn Lâm Tùng
    Diamond Sound and Light
    Add: Khương Mai - Thanh Xuân - Hà Nội
    Phone number: +84912094568
    Email:amthanhkimcuong@gmail.com
    Website:www.amthanhanhsang.com.vn

Đại Học
    Trịnh Ngọc Bảo's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    258
    Được THANKS 4,092 lần
    Hề hề.......... mục này zui ghê ta . Mình thì đơn giản như đang giởn........ tất cả mọi cái vẫn ở phía trước, vậy nên ta cứ luôn Mới.......Đổi mới, Làm Mới, Ngừi iu mới ....... và I'm Thành Viên Mới !

19. 23 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Trịnh Ngọc Bảo cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123456713 ... CuốiCuối