Forum Home Your IP: 54.92.164.184

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Chủ đề: Xin ý kiến về đàn Casio

THCS
    Đang ở
    Travinh
    Thanks
    63
    Được THANKS 12 lần

Xin ý kiến về đàn Casio

Các bác ơi em muốn cho đứa cháu hoc đánh keyboard các bác nào cho em xin ý kiến để vừa có 1 cây có âm thanh hay mà quan trong là rẽ vì chỉ để tập chơi. Nghe nói Casio có những dòng âm thanh rất hay mà giá rẽ hơn những hiệu khác cùng đời
    Vậy xin các bác nào có kinh nghiệm cho em chút ý kiến. Nhân tiên bác nào có đàn muốn giới thiệu thì em mua luôn

2. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Organcuibap cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    donkihote's Avatar
    Đang ở
    vĩnh long
    Thanks
    1,191
    Được THANKS 815 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Organcuibap [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bác ơi em muốn cho đứa cháu hoc đánh keyboard các bác nào cho em xin ý kiến để vừa có 1 cây có âm thanh hay mà quan trong là rẽ vì chỉ để tập chơi. Nghe nói Casio có những dòng âm thanh rất hay mà giá rẽ hơn những hiệu khác cùng đời
    Vậy xin các bác nào có kinh nghiệm cho em chút ý kiến. Nhân tiên bác nào có đàn muốn giới thiệu thì em mua luôn
    Xin lỗi , hơi ngạo mạn chút , em đã xài Casio nhiều rồi , vì lúc chưa mua nổi đàn mươn cơ quan : 731,wk1600,wk1800,Mz2000...sau đó mua được co Yamaha 640 cũ ,nhưng so với tất cả các cây Casio thì nó trên cả tuyệt vời đấy ,nói vậy bạn có hiểu được không !!!! đừng bao giờ nghe lời mà dùng Casio cho rẻ mà luyện ngón , xì , hư ngón không biết bắt ai đền cho bạn đấy ,CASIO CÁI NÀO CŨNG DỞ - CÁI GÌ CŨNG DỞ
    SAMPLE 970-770-950 Link giao lưu
    TK AGRIBANK : 7305205015578
    dangkhoa130@gmail.com 0
    984794396

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới donkihote cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    yamaha's Avatar
    Thanks
    651
    Được THANKS 5,404 lần
    Trích dẫn Gửi bởi donkihote [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Xin lỗi , hơi ngạo mạn chút , em đã xài Casio nhiều rồi , vì lúc chưa mua nổi đàn mươn cơ quan : 731,wk1600,wk1800,Mz2000...sau đó mua được co Yamaha 640 cũ ,nhưng so với tất cả các cây Casio thì nó trên cả tuyệt vời đấy ,nói vậy bạn có hiểu được không !!!! đừng bao giờ nghe lời mà dùng Casio cho rẻ mà luyện ngón , xì , hư ngón không biết bắt ai đền cho bạn đấy ,CASIO CÁI NÀO CŨNG DỞ - CÁI GÌ CŨNG DỞ
    hihii nói dzị tui buồn chít à nghen .

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thương nữ bất tri vong quốc hận.
    Cách giang do xướng Hậu đình hoa

Hận vong quốc gái buôn sao chẳng hổ
    Bên kia sông hát khúc Hậu Đình Hoa

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yamaha cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    tphcm
    Thanks
    7
    Được THANKS 30 lần
    ai da, các bác phải cân đối và oánh giá 1 cách công bằng chứ! sao mà vào topic của người ta mà chê ỏng chê eo, gay gắt thế! Nếu mà nó tệ như vậy thì việc nó đang ngày càng cải tiến, phát triển nhiều sao diễn ra được? sao được nhiều người dùng và biết đến? chỉ vì nó dở hay vì bị lừa chăng? Cái nào cũng có ưu và khuyết! Nhìn chung casio còn kém về âm thanh so với những hãng khác, nhưng chất lượng thì có nhiều hãng không bằng à nha! hiện tại lại đang ra những dòng sản phẩm mới, cải tiến về chức năng, âm thanh! CTK-6000, WK-7500 nè!

VAE Team:Nhớ viết hoa đầu câu nha bạn pamt

8. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nguyen.ntp cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,463 lần
    Bác này chắc là FAN yamaha, anti - CASIO, hay bác ấy xui xẻo mua nhằm đàn dỏm nhiều quá riết dị ứng luôn. Nếu luện ngón cho rẻ thì mua cây piano casio rẻ bằng 1/2 s910 thần tượng của bác ấy nhưng để luyên ngón thì chắc tốt hơn S910 đấy còn piano yamaha thì hay hơn nhưng để luyện ngón (phá đàn) thì đắt quá

10. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,856 lần
    Sao em nghe đâu bảo tiếng Piano điện của Casio còn hay hơn Yamaha nhỉ, không biết thế nào....
    Trong khi Casio vẫn có tiếng bền hơn Yamaha nữa, vậy vẫn có mặt Casio hơn Yamaha đấy chứ...Lựa chọn Casio cũng đâu phải là quá sai lầm.

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

12. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    SG
    Thanks
    28
    Được THANKS 15 lần
    Trích dẫn Gửi bởi _Điệp_ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Sao em nghe đâu bảo tiếng Piano điện của Casio còn hay hơn Yamaha nhỉ, không biết thế nào....
    Trong khi Casio vẫn có tiếng bền hơn Yamaha nữa, vậy vẫn có mặt Casio hơn Yamaha đấy chứ...Lựa chọn Casio cũng đâu phải là quá sai lầm.
    Bạn này nói chí lí mình đang sử dụng CTK-5000 nè, hồi xưa CASIO mình cũng không ưa vì tiếng cực dở nhưng những dòng đàn từ 2-3 năm trở lại đây thì tuyệt vời. Chưa chắc đàn xịn tiếng hay hoặc đàn dở tiếng dở. Đàn CASIO giờ tiếng piano nghe cũng không hẳn là dở đâu. YAMAHA nghe thoạt đầu nghe nó hay tí nhưng thực sự không hay như ta tưởng và lại những dòng đàn S9XX giờ cũng hay bị hư nên cứ CASIO vừa NHẸ-RẺ-BỀN-ĐẸP.CÓ ĐƯỢC CÂY ĐÀN MỪNG SẮP CHẾT

14. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới congbinh_89 cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    1
    Mua Casio luyện ngón là sáng suốt rồi, làm gì có chuyện hư ngón, phím đàn nào cũng giống nhau. Mua Yamaha biểu diễn thì được chứ luyện ngón (phá đàn) thì mua Casio là thượng sách.

16. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranthecuongbrvt cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    tp hcm
    Thanks
    233
    Được THANKS 127 lần
    Trích dẫn Gửi bởi congbinh_89 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn này nói chí lí mình đang sử dụng CTK-5000 nè, hồi xưa CASIO mình cũng không ưa vì tiếng cực dở nhưng những dòng đàn từ 2-3 năm trở lại đây thì tuyệt vời. Chưa chắc đàn xịn tiếng hay hoặc đàn dở tiếng dở. Đàn CASIO giờ tiếng piano nghe cũng không hẳn là dở đâu. YAMAHA nghe thoạt đầu nghe nó hay tí nhưng thực sự không hay như ta tưởng và lại những dòng đàn S9XX giờ cũng hay bị hư nên cứ CASIO vừa NHẸ-RẺ-BỀN-ĐẸP.CÓ ĐƯỢC CÂY ĐÀN MỪNG SẮP CHẾT

Ui, mình thích câu nói của bạn ghê!
    Đúng là, CÓ ĐƯỢC CÂY ĐÀN MỪNG SẮP CHẾT LUÔN!

Mình đang ước mơ một cây piano điện, mà hông biết bao giờ mới sắm nổi. Giờ, tập piano trên cây org casio gắn pedan, mà ngồi mơ ước xa xôi.
    Hạnh phúc thay những bạn được sở hữu cây đàn như ý!

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,704 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tremaugiao [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Hạnh phúc thay những bạn được sở hữu cây đàn như ý!
    Mua được S900 lại mơ S910, có 910 lại mơ Tyros, rồi lại Korg IX, PA, trúng mánh lớn mua cây thật xịn về , nặng quá không vác nổi lại mơ S910.
    Cứ mơ suốt đời đi, đừng tỉnh dậy.
    Người hạnh phúc là người hài lòng với những gì khả năng mình sắm được.

19. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối