Forum Home Your IP: 54.92.174.226

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 37

Chủ đề: Xin ý kiến về đàn Casio

THCS
    Đang ở
    Travinh
    Thanks
    63
    Được THANKS 12 lần

Xin ý kiến về đàn Casio

Các bác ơi em muốn cho đứa cháu hoc đánh keyboard các bác nào cho em xin ý kiến để vừa có 1 cây có âm thanh hay mà quan trong là rẽ vì chỉ để tập chơi. Nghe nói Casio có những dòng âm thanh rất hay mà giá rẽ hơn những hiệu khác cùng đời
    Vậy xin các bác nào có kinh nghiệm cho em chút ý kiến. Nhân tiên bác nào có đàn muốn giới thiệu thì em mua luôn

2. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Organcuibap cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Trích dẫn Gửi bởi CasioCTK [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bác có tin không? Em đã dùng Casio CTK-2100 đi làm với band gần 2 năm rồi! Chả sao cả, mọi thứ vẫn ổn, trời vẫn đẹp và vẫn lĩnh tiền!
    Đúng rồi, nếu mướn chơi show tui khoái mướn casio với full band hơn là 1 thằng với tyros 4 dù có đắt tiền hơn chăng nữa. Ai nói khùng thì mặc kệ nhưng thực sự tui thấy chơi full band vẫn pro hơn chơi 1 cây xịn mà thực sự khán giả chẳng quan tâm đến anh xài đàn có xịn hay không mà anh đánh có hay hay không, ca có hay hay không thôi, tất nhiên chơi full band với đàn xịn thì vẫn hơn nhưng với điều kiện người chơi phải có trình độ, chứ tay nghề yếu đánh tyros 4 vẫn tệ hơn người tay nghề giỏi đánh casio. Tưởng tượng tui mà kéo cái đàn stradivius cả triệu đô chắc mọi người bỏ chạy hết nếu không ném đá tui được

4. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Nếu bé tập chơi nên mua cây Yamaha loại nhỏ thì hay hơn. gía khoảng 2.500.000. Vì nhà mình đã sài cây casio rồi . tiếng của nó dở lắm

PTTH

Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    138
    Được THANKS 68 lần
    Trích dẫn Gửi bởi ruslan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đúng rồi, nếu mướn chơi show tui khoái mướn casio với full band hơn là 1 thằng với tyros 4 dù có đắt tiền hơn chăng nữa. Ai nói khùng thì mặc kệ nhưng thực sự tui thấy chơi full band vẫn pro hơn chơi 1 cây xịn mà thực sự khán giả chẳng quan tâm đến anh xài đàn có xịn hay không mà anh đánh có hay hay không, ca có hay hay không thôi, tất nhiên chơi full band với đàn xịn thì vẫn hơn nhưng với điều kiện người chơi phải có trình độ, chứ tay nghề yếu đánh tyros 4 vẫn tệ hơn người tay nghề giỏi đánh casio. Tưởng tượng tui mà kéo cái đàn stradivius cả triệu đô chắc mọi người bỏ chạy hết nếu không ném đá tui được
    Vâng, chơi với band vui hơn nhiều! Hôm rồi bên tỉnh có cao thủ chơi Casio CT-670 rất máu lửa! Vậy ra tuy hiện nay quần chúng sử dụng Yamaha nhiều nhưng Casio cùi không phải là không có!

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới CasioCTK cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    HCMC
    Thanks
    0
    Được THANKS 2 lần
    Mình chưa thấy ai chơi band mà làm em Casio cục mịch cả. Tiếng mấy em mỏng lét à. Hồi đó thằng bạn có cây CTK-495 đánh tan nát bàn phím, phím gãy lung tung luôn. Tiếng YAMAHA vẫn hay hơn vì YAMAHA là hãng chuyên về nhạc cụ ngay từ ban đầu rồi. Casio là hãng chuyên sản xuất các loại máy tính bỏ túi và máy tính khoa học. Nếu thằng TOYOTA cũng sản xuất xe máy thì các bác chọn xe máy TOYOTA hay xe máy HONDA? Nói chung là mình cũng chơi Piano của Casio rồi, phím và tiếng cũng ổn. Còn lại âm sắc của mấy cây keyboard điện tử Casio nghe giả dối lắm. YAMAHA là số 1 về tiếng đàn mộc, Roland và Korg thì trùm về tiếng điện tử. Casio chỉ còn 1 thị trường giá rẻ thôi. Ai thích rẻ thì cứ Casio, còn đã nói đến chất lượng tiếng thì say NO đi.

9. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thinhphat1986 cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Bạn chưa thấy không có nghĩa là không có, casio vẫn có tiếng đặc trưng của nó và các ban nhạc lớn vẫn có dùng đó. Tui không dám chê nó mặc dù hiện tại vẫn xài Roland và Yamaha
    Thử xem nè cây Casio CZ101 bé ở phía trên cây korg triton nhé biểu diễn đàng hoàng chứ không phải nhà SX demo nhé

Đây nữa ông này chơi 1 lúc 2 cây casio nè (cây AZ-1 làm controler lấy tiếng của CZ101) , quan trọng là tay nghề chứ không phải tại đàn

Cây keytar Casio AZ1 từng được các ban nhạc lớn sử dụng (cho đền nay) chứ những cây 910 và ngay cả tyros 4 chăng nữa cũng đừng có mơ mà bước lên sân khấu với những ban nhạc lớn nhé (người ta đâu cần style sẵn đâu nhiều tính năng càng rối chỉ cần 1 số tiếng hay thường dùng gọi nhanh ra là được và thực sự là ít ai nhớ được cụ thể 100 tiếng mình nhớ trong bộ nhớ nằm chính xác ở đâu chứ đừng nói cả ngàn điệu, tiếng chỉnh sửa) nếu nguời ta xài với ban nhạc lớn yamaha sẽ là Motif, S90, s70 thậm chí cổ lỗ sĩ như dx7 lừng danh (có lẽ trên thế giới không có cái keyboard nào được nhiều ca sĩ nổi tiếng sử dụng như DX7 cả ) . Tiếng đàn yamaha mộc là các loại đàn thực sự bằng "mộc" như guitar, piano... và các loại chuyên như motif, electone chứ dòng home keyboard thì không "mộc" lắm đâu và dòng home keyboard điện tử yamaha và casio ra đời cùng lúc năm 1980 yamaha với PS-1 và CASIO với CT 201 và ban đầu tính năng của yamaha luôn thua casio ở dòng home keyboard (nếu khoảng năm 85-88 ai quan tâm đi ngắm nghía mua sắm đàn điện tử ở chợ sài gòn như đường Lê Lợi, đồng khởi, chợ trời Hùynh Thúc Kháng.... thì biết à)

Toyota là nhà SX xe hơi không SX xe máy nhưng honda thì có SX xe hơi (sau Toyota khá xa) và tui vẫn khóai xe oto Honda hơn toyota cụ thể khoái accord hơn cammry , khoái odyssey hơn sienna ..... không phải người ta đi sau là dở hơn đâu. Casio bây giờ không còn cạnh tranh dòng cao cấp với mấy thằng kia nữa không phải vì nó làm không nổi mà vì tội gì phải canh tranh với mấy thằng lớn trong khi mình có những SP mà mấy thằng đó không có đồng hồ, máy tính và mình không phải là có vốn lớn

Casio tuy ít SX nhưng cũng vẫn ra đàn dòng chuyên nghiệp đó ví dụ nó mới ra dòng XW-P1 nè

Đố tất cả các Fan của S910 thậm chí của tyros kiếm đâu ra 1 ca sĩ nổi tiếng thế giới cỡ này chịu hát với ban nhạc xài S910 và Tyros (ban nhạc của cô ấy đang xài casio AZ1 đó )

11. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    138
    Được THANKS 68 lần
    Rất tán thành ý kiến của bạn Ruslan! Mình thấy bây giờ có nhiều người thùng rỗng kêu to, đàn chẳng được bao nhiêu nhưng lại thích mua đàn mắc tiền, thích chê bai đàn người khác. Dân nhạc công đâu phải ai cũng chơi trong band lớn, phòng trà, nhạc hội, đa số anh em là chơi đám cưới, tiệc nhậu... mục tiêu là Chơi đúng và Chơi xôm. Casio thì có sao đâu, miễn ta đáp ứng được yêu cầu của những người cần chúng ta!

13. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới CasioCTK cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Trích dẫn Gửi bởi CasioCTK [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Rất tán thành ý kiến của bạn Ruslan! Mình thấy bây giờ có nhiều người thùng rỗng kêu to, đàn chẳng được bao nhiêu nhưng lại thích mua đàn mắc tiền, thích chê bai đàn người khác. Dân nhạc công đâu phải ai cũng chơi trong band lớn, phòng trà, nhạc hội, đa số anh em là chơi đám cưới, tiệc nhậu... mục tiêu là Chơi đúng và Chơi xôm. Casio thì có sao đâu, miễn ta đáp ứng được yêu cầu của những người cần chúng ta!
    Mổi người một sở thích, bạn nói thế hơi nặng lời rồi, không ai phản đối ý kiến là đàn Yamaha PSR chơi Show Sty tiện dụng hơn các hiệu khác, thực tế chứng minh là tư liệu Sty chia sẽ cho nhau đã lên tới con số hơn chục nghìn, và đàn Yamaha PSR bán rất chạy, trao đổi đàn cũ thị phần Yamaha cũng sôi nổi hơn các hiệu khác.
    Roland và Casio cũng có Fan riêng, tùy điều kiện làm việc mà ta sắm phương tiện cho hợp lý, nếu không ai mua xài thì tự nó đóng cửa lâu rồi.
    Dùng ô tô để thí dụ : Toyota có lịch sử lâu đời, phụ tùng dể kiếm để sửa chửa, Honda cũng là thương hiệu lớn, nhưng nếu có 1 tỷ mình sẻ mua Hyundai , thương hiệu nhỏ nhưng trang bị nội thất và tiện nghi gần gấp đôi các hãng lớn khác cùng tầm tiền.

15. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    138
    Được THANKS 68 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mổi người một sở thích, bạn nói thế hơi nặng lời rồi, không ai phản đối ý kiến là đàn Yamaha PSR chơi Show Sty tiện dụng hơn các hiệu khác, thực tế chứng minh là tư liệu Sty chia sẽ cho nhau đã lên tới con số hơn chục nghìn, và đàn Yamaha PSR bán rất chạy, trao đổi đàn cũ thị phần Yamaha cũng sôi nổi hơn các hiệu khác.
    Roland và Casio cũng có Fan riêng, tùy điều kiện làm việc mà ta sắm phương tiện cho hợp lý, nếu không ai mua xài thì tự nó đóng cửa lâu rồi.
    Dùng ô tô để thí dụ : Toyota có lịch sử lâu đời, phụ tùng dể kiếm để sửa chửa, Honda cũng là thương hiệu lớn, nhưng nếu có 1 tỷ mình sẻ mua Hyundai , thương hiệu nhỏ nhưng trang bị nộ thất và tiện nghi gần gấp đôi các hãng lớn khác cùng tầm tiền.
    Em chỉ có ý kiến với một số người thôi, không quơ đũa cả nắm. Em cũng đồng ý với ý kiến của anh. Ai xài gì thì xài, miễn đừng có mở lời ra là chê Casio!

17. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới CasioCTK cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hà nội
    Thanks
    0
    Mỗi người một sở thích và tuỳ nhu cầu sử dụng thôi bạn. Để học thì Casio hay Yamaha đều học tốt, sự khác biệt hay các chức năng tối tân khác chưa cần thiết ngay cơ bản là dễ sử dụng & học tốt là OK. Khi nào chơi giỏi tính lựa đàn hiện đại đắt tiền sau.

19. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới atcpromotion cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Ở đâu cũng được
    Thanks
    16
    Được THANKS 17 lần
    dù sao thì mùa đàng xịn vẫn thích hơn

vì hàng mắc thì chất lượng cao

còn chơi hay hay là chơi dở thì cứ từ từ mà tập luyện

21. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SoiDaChetChoc cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối