Forum Home Your IP: 54.81.71.219

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37

Chủ đề: Xin ý kiến về đàn Casio

THCS
    Đang ở
    Travinh
    Thanks
    63
    Được THANKS 12 lần

Xin ý kiến về đàn Casio

Các bác ơi em muốn cho đứa cháu hoc đánh keyboard các bác nào cho em xin ý kiến để vừa có 1 cây có âm thanh hay mà quan trong là rẽ vì chỉ để tập chơi. Nghe nói Casio có những dòng âm thanh rất hay mà giá rẽ hơn những hiệu khác cùng đời
    Vậy xin các bác nào có kinh nghiệm cho em chút ý kiến. Nhân tiên bác nào có đàn muốn giới thiệu thì em mua luôn

2. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Organcuibap cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    thành phố Hồ Chí Minh
    Thanks
    3
    Tôi có 1 cây Casio WK 3300 , trên cà tuyệt vời tiếng vừa hay, chuẩn xác,âm thanh loa nghe lớn chắc nịch,loa ko bị rè , phần đệm cũng rất hay và quá phong phú . Đặc biệt có hổ trợ thẻ nhớ nên rất tốt cho phần lưu trữ style và nhạc MD,tha hồ đệm cho người ta hát không sợ bị bể sô .Với 76 phím tiêu chuẩn luyện ngón cũng như biểu diễn rất thích hợp. Nếu chủ thớt có thiện chí mình sẻ bán con này với giá 5.500.000đ (giá mới của nó tai các cửa hàng là 9.500.000đ ).Đàn còn mới trên 90% . Xem ra giá rẻ được phân nửa . Tôi tin chắc bạn sẻ hài lòng về chiếc đàn này cũng như sẻ cám ơn tôi về sự chia sẻ thật tình này .Có gì alo cho tôi đt số 0903754563 a Dũng .

PTTH

Đang ở
    ba ria
    Thanks
    12
    Được THANKS 86 lần
    Muốn hay thì không nên mua casio - người ta nói tiền nào của đó thôi. làm gì có cái nào rẻ mà lại tốt hơn măm1c được. tập thì mua cây yamaha nhỏ nhỏ vừa phải sau này có điều kiện đổi cây lớn hơn hoặc chuyển qua piano. Hôi lúc còn học ở nhạc viện thì e cũng đi làm thêm ở tiệm đàn nên cũng biết chút chút.

5. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới phamtiep cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Trần Dũng [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tôi có 1 cây Casio WK 3300 , trên cà tuyệt vời tiếng vừa hay, chuẩn xác,âm thanh loa nghe lớn chắc nịch,loa ko bị rè , phần đệm cũng rất hay và quá phong phú . Đặc biệt có hổ trợ thẻ nhớ nên rất tốt cho phần lưu trữ style và nhạc MD,tha hồ đệm cho người ta hát không sợ bị bể sô .Với 76 phím tiêu chuẩn luyện ngón cũng như biểu diễn rất thích hợp. Nếu chủ thớt có thiện chí mình sẻ bán con này với giá 5.500.000đ (giá mới của nó tai các cửa hàng là 9.500.000đ ).Đàn còn mới trên 90% . Xem ra giá rẻ được phân nửa . Tôi tin chắc bạn sẻ hài lòng về chiếc đàn này cũng như sẻ cám ơn tôi về sự chia sẻ thật tình này .Có gì alo cho tôi đt số 0903754563 a Dũng
    Đây không phải chỗ mua bán bạn nhé, hãy tư vấn một cách thật sự công tâm
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

7. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    donkihote's Avatar
    Đang ở
    vĩnh long
    Thanks
    1,191
    Được THANKS 814 lần
    Đây là bạn của tui nè , nói như vậy thì mới thấy giá trị lời nói là gì , tui thấy kể cả Việc có nặng phím hay không thì Casio cũng dở, phím nặng như sắt mà touch thì như đồ chơi con nít , không có nhẹ từ 00 đến 127 , mà nhảy bậc :00 - 37 -61- 127 , THỬ HỎI CÁI TOUCH như vậy mà tập ngón cái gì , mấy tên khen Casio chẳng qua muốn bán mấy cây họ đang xài không vừa ý để đổi qua Yamaha hoặc Roland thôi . Ai mà nói Yamaha thua Casio thì nên đi giám định sức khoẻ lại hé bạn
    SAMPLE 970-770-950 Link giao lưu
    TK AGRIBANK : 7305205015578
    dangkhoa130@gmail.com 0
    984794396

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới donkihote cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    SG
    Thanks
    28
    Được THANKS 15 lần
    Trích dẫn Gửi bởi donkihote [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đây là bạn của tui nè , nói như vậy thì mới thấy giá trị lời nói là gì , tui thấy kể cả Việc có nặng phím hay không thì Casio cũng dở, phím nặng như sắt mà touch thì như đồ chơi con nít , không có nhẹ từ 00 đến 127 , mà nhảy bậc :00 - 37 -61- 127 , THỬ HỎI CÁI TOUCH như vậy mà tập ngón cái gì , mấy tên khen Casio chẳng qua muốn bán mấy cây họ đang xài không vừa ý để đổi qua Yamaha hoặc Roland thôi . Ai mà nói Yamaha thua Casio thì nên đi giám định sức khoẻ lại hé bạn

Bạn cm bị sao thế!!! Nói 1 lát chủ đề lại là YMH, CASIO vọc ok lắm! Tiếng không bằng YMH rồi nhưng phím hơn nhiều đó. Phím từ s900 đổ xuống chỉ chơi org được thôi chứ CASIO thì đúc phím hộp giống piano, có thể làm quen dần cảm giác piano. YMH cũng chơi qua rồi cây PSR-210 thì nó hư touch 1 cái khỏi quýnh org luôn. MỚi mở lên là phải tắt touch res đi. Mình thì bình dân thôi nhưng ok về những dòng CASIO mà dạo này CASIO ra lại dòng 1100 gì đó, tiếng dở giống như hồi xưa. Chỉ từ dòng 3200 đổ lên nghe chấp nhận được. Đàn giờ có nhiều loại, cũ- mới, mong bạn nhận định sáng suốt.

người quen của mình mới mua 1 cây S900 cách đây 3 tháng hình như 29-30 gì đó.. chẳng nhớ rõ.. mà đánh tiếng cũng được, với phím thì còn mới chưa có giã phím( mình thử đàn luôn! Vô tình được thử đàn.) mà so sánh với cây PSR-210 cái cấu tạo cũng vậy nên sài thời gian là giã phím. YMH đàn đời từ S9xx thì sẽ có hiện tượng nóng máy, đứt loa mà nghe có nhiều người dùng loại này cũng biết được như vậy. không cần biết là CASIO với YMH như thế nào nhưng chỉ như vậy ai cũng biết là ai hơn ai.
    MÌnh thì rất thích YAMAHA đối với PIANO thôi chứ org YAMAHA thì chỉ có ELECTONE là ok chứ dạng đàn thường mình chẳng thích với lại hay trục trặc vì vậy quyết định CASIO cho nhàn hạ.

11. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới congbinh_89 cho bài viết hữu ích này:

THCS thuc_ck's Avatar
    Đang ở
    Tp HCM
    Thanks
    7
    Được THANKS 8 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tremaugiao [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ui, mình thích câu nói của bạn ghê!
    Đúng là, CÓ ĐƯỢC CÂY ĐÀN MỪNG SẮP CHẾT LUÔN!

Mình đang ước mơ một cây piano điện, mà hông biết bao giờ mới sắm nổi. Giờ, tập piano trên cây org casio gắn pedan, mà ngồi mơ ước xa xôi.
    Hạnh phúc thay những bạn được sở hữu cây đàn như ý!
    tôi cũng một thời như bạn. Nay đã mua được cây CASIO piano điện PX330. Đã chơi mấy loại như Yamaha PSR 210, 340, 540, PSR 550, WK651, 1800, CTK 811. Nếu luyện ngón thì phải luyện trên piano, cơ hay điện đều ok, Đàn Casio có bộ phím bền hơn Yamaha nhiều, dù tiếng dở hơn. Nhưng riêng về piano điện (cùng giá tiền ) thì phím vừa bền, cảm giác phím giống piano cơ hơn yamaha, tiếng thì không thua bao nhiêu đâu. Do đó tôi đã oánh 1 cây PX330 sau khi thử qua cây DCX 620 và 640.

13. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thuc_ck cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Đã nhiều cao thủ nhận định rồi, piano điện của Casio không những không thua Yamaha mà còn vượt trội hơn vì sở hữu bộ phím ngon lành đấy. Piano điện thì casio, organ điện thì Yamaha. Tầm rẻ tiền thì như thế là hợp lí.

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

15. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hai Phong
    Thanks
    2
    Đúng là Casio giá rẻ nhưng có vẻ không thông dụng lắm ah

PTTH

Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    138
    Được THANKS 68 lần
    Các bác có tin không? Em đã dùng Casio CTK-2100 đi làm với band gần 2 năm rồi! Chả sao cả, mọi thứ vẫn ổn, trời vẫn đẹp và vẫn lĩnh tiền!

Trung cấp
    congthanh196's Avatar
    Đang ở
    Giao Thủy - Nam Định
    Thanks
    594
    Được THANKS 458 lần
    Em đang dùng con CTK-3000 làm bàn phím và theo em thì đánh còn thích hơn phím của S-910. Đấy là cảm nhận của em thui

19. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới congthanh196 cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối