Forum Home Your IP: 54.80.102.170

Xem kết quả Bình chọn: Bạn đã đến với ViAnhEm.com như thế nào

Người bình chọn
440. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Tìm kiếm Beat, style, midi

169 38.41%
  • Tìm kiếm bản nhạc, hợp âm

92 20.91%
  • Tìm VSTi, soft làm nhạc

109 24.77%
  • Bị bạn "dụ dỗ"

78 17.73%
  • Tình cờ lang thang Google

144 32.73%
  • Lý do khác (Đề nghị nêu rõ)

77 17.50%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 1 của 56 12345112151 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 552

Chủ đề: Bạn đã gặp và cảm nghĩ về ViAnhEm.com như thế nào

PTTH

Đang ở
    Tầng hai không cao không thấp
    Thanks
    177
    Được THANKS 802 lần

Bạn đã gặp và cảm nghĩ về ViAnhEm.com như thế nào

Tình yêu là giữa một biển người vẫn tìm thấy nhau, vậy [you] giữa một biển web bạn đã "tình cờ" gặp ViAnhEm.com như thế nào, hãy chia sẻ chuyện của [you] với ViAnhEm.com cho các mem khác biết với nhé [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    CÓ MỘT NGÀY, CÓ MỘT NGÀY , NGÀY RỰC RỠ VỀ TRONG ẤM ÁP...........GIA ĐÌNH.

2. 312 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới DieuLan cho bài viết hữu ích này:

1minh, AH_Studio, alo117, aloxinhworld, Anh Dung, anhduytb, anhhai-kts, anhhailúa, AnhTuan, Ao_ngan_tay, aqtran2000, ark117, Atruyen.keyboard, Áo Ba Lỗ, Áo dài, Bachkhoa09, Bangviet1982, Bé Con, BòSữa, Beby_tv, begung, bibibi, binhmp3, Black Eyes, bodninja, bommaroc, Bom_Organ, bui.tuan, BVKpro, canbass, canthouniversity, cAo_qBm, CasioCTK, cauut, cauut_anchoi, chaomaodo09, chienbinhvutru, chilualamhuyhoang, Chinhngungu, choinhac, cocviet, comnhom, conan, conan83, Cuongntqd, d2agon, dacsinh57, dahuca, danle, dannytoan83, dattatoo, deahnant, dhn46, diemle239, djs'hiennhox, dkcaothu92, dkrose113, DLmusic, Doan Guitare, dong cute, Dongiangsinh, Ducangio79, DucAnh, ducminh2100, Ducthay, dunganhuy, dunghanoi, Duongcam_90, duyloi86, duyvuthanh, dzungvt, Folklore, Gauconnhobe, Gà Mờ, Giangcoi90, giangmosschino, haidesign99, haimy, hainghean_02, HamVui, han s910, hanoinhokhongem, havanphung, Heineken, hiepnt272, HieuRoland, HL Studio, hmanh, hnu113, HoaiPhuong_kb63, hoanghaitihon, hoanghuunguyen, hoangminhtrung, HoangNguyenCD, HoangPhat_organ, hoangphi30, hoathuca, hoa_luuly, HongPhuc, hotungpianist, hovit90, hstuthanh, huadangkhoa, huahaophong, humxam, hung la hung, hungberlin, hungduyen8082, hunghunghung82, HungMusic_NT, hungtc, huonggiang4784, huy-haugiang, HuyenPiano, Huynh_Nhu, huythoa37, ilovebentre, jerry_classic, jimmy, jinha2k1, Ken Lil, KENNYS-VŨ, keybroadthanh90, khanhmusis, khanh_ps2, Khánh Hoàng, khucthanhminh, khuebtx63, kiencangxanh, kieuanhcute102, kimchi_2010, KimDucThuan, Kimluu_PRo, kkk232, Komantire, koolpianist, korg2012, Kyorgan, lachinhan, LangDu, laplaya, laxanhclub, le duy, lekuong, lenghiacomposer, lesytx, Longnhac8688, LongOrgan, longphi, LongSad, lovemusic_dx, luongkho, lyhuudi, mactukhoa, Mai Hằng, maihuongchau, mandani, manharsenal550, MarieDominique, mctungson, mecailuong, Midi2657, Minh hố chuối, Muatuyet_162, musicalron, MYHAN, Mykinyeu, nbnserge, Ngọc Thắng_HB, NgocDuyAi, NgocMNguyen, NgocSinh80, NgocTinh81, ngoctuyenaudio9, nguyễn trí tín, nguyenductho, nguyenhoaiby, nguyenloi, nguyenmanhnam, nguyenmusic, nguyenquynhgialai, nguyentruonghi2010, ngvha, nhanphm, NhatMinh, nhatphuck, nhatquang, nlphucson, nouvo2129, NTP, Oldman, Pé Lùn, Pe_xiu, PhamDzuMinhAn, phamhuynhanhkhoa2010, phamngo2010, phankhanh162, phanthinh, phantu1962, Phong Vân, Phong_Lead, piano_281189, ping89, prosaker, PSR-S550B, pss51, Quaiy, QUANG HUY, QuangTeonghesi, quanorgan1986, quan_studio, quocog_hanoi, raivor, Rita17643, Rock_bau, Romantic_Man, rs5557, ruslan, saobienorgan, saothuy264, savico6789, sodo919191, SongLam, songuitare, Sonkeyboard, sonloan, SonSon, SyHungorg, S_III, tam.organ, tangchung72, TanThinhMusic, ThaiAnBand, ThanhHai_hb70, thanhnam_gv, thanhnientu, thanhnt9x, Thanhorg, thanhphonglt, thanhthanh249, Thao_Pink_Rabbit, thíchđủthứ, theanhroland, thehungytdp, TheThuongNT, thientuanbp, thuannhi, THUONG 710, thuongbass, ThuyHanh, ThuyLeQuang, ThuyTien, Tiểu Phương, TienManh Musical, tienocganhl, tiotls, TM2017, to.artist, toanthangdat, tocata, Tocdai, tommy0936, tonbao, Tonyboy, totroitotroi, Tra Anh, tranchjdung, TranCuong, tranhoang, tranngocdiepminh, trantamdn, trantienbl, Trần_Cường, tremaugiao, trieuencore, trieukhaitran, triorgan, trongminh22, trucchipro, truonghien.dha, truongquy, truongroland, Truong_yamaha, Tuankiet, tuantuhp, Tyros_2, tzl024, Tĩnh Lặng, vanletran, vanlydochanh, vanninh123, vanphung, vantq, videochau, VietHongStudio, vietstaraudio, Violet, vipcokhac, vipQS, vitocoleone, vothanhquang91, vtv_3, vuanhthang, vukhanh18, We Are Music, yamaha_tyros4, yeucuocsong, YeunhacNB, zkai_hv, đểgiócuốnđi, _Điệp_

Trung cấp
    đểgiócuốnđi's Avatar
    Đang ở
    Thế giới đã mất
    Thanks
    264
    Được THANKS 1,174 lần
    "Duyên" thì sẽ gặp, hội ngộ rồi nâng ly! "Tình cờ" một ngày lang thang internet "bất chợt" gặp VAE, gặp rồi "yêu", "yêu" rồi "nhớ", "nhớ" rồi "thương" và vì thế ở mãi đến bây giờ.
    Chúc VAE ngày một phát triển bền vững trên nền tảng đoàn kết, thân ái, giúp đỡ lẫn nhau! Học học nữa, học mãi....đuổi nghỉ!
    Đi tìm nhau suốt chiều dài đất nước, đi tìm nhau giữa hai đầu trận đánh.
    Đi tìm nhau để mãi mãi......không về!

- Email: chiasedammeamnhac@yahoo.com

Trung cấp
    Doan Guitare's Avatar
    Đang ở
    Bac Giang
    Thanks
    573
    Được THANKS 778 lần
    Từ ngày lang thang trên mạng tìm kiếm kiến thức, mở mang tầm hiểu biết của mình về nghệ thuật âm nhạc tôi đã tìm đọc, học tập được rất nhiều kiến thức trong thế giới Internet mênh mông này. Ban đầu tôi là thành viên của diễn đàn Dạy nhạc. Qua sự giới thiệu của 1 người bạn tôi đã đăng kí làm thành viên của diến đàn Vianhem.com. Nhưng bài học đầu tiên mà tôi học được ở đây không phải là âm nhạc là bài học: "Gõ tiếng Việt có dấu" do "thầy giáo" The Thuong truyền dạy.Và tôi chợt hiểu ngay câu tục ngữ"Tiên học lễ,hậu học văn" là đây. Thời gian trôi qua, tôi đã học được rất nhiều và rất nhiều từ những người nổi tiếng cũng như những kẻ vô danh, không chỉ là kiến thức âm nhạc mà còn học được lẽ sống làm người. Khi gặp các anh các chị và các bạn tôi mới thấy rõ bản thân tôi hơn cả, tôi mới hiểu thế nào là trí tuệ tập thể, thế nào là tinh thần đồng chí cái mà tôi chỉ được gặp trên giấy bút và giảng đường.

Xin được cám ơn tất cả các anh, các chị và các bạn, những người thầy, những người bạn thân yêu của tôi! Xin được cảm ơn mái nhà chung Vì anh em, nơi tôi học tập, rèn luyện, nơi tôi được giãi bày, thổ lộ, nơi tôi được trở về sau những bon chen nhọc nhằn của cuộc sống. Nơi chắp cánh cho những ước mơ, hoài bão của tôi.

Tôi lại chợt nhớ ra có 1 tác phẩm âm nhạc mà vị chỉ huy không hề tốt nghiệp 1 trường âm nhạc nào chỉ huy thành công nhất. Bài hát KẾT ĐOÀN, chỉ huy âm nhạc chủ tịch Hồ Chí Minh, sẽ mãi mãi là 1 bản hùng ca bất diệt trong trái tim mỗi thành viên chúng ta và tất cả mọi người.

Xin ngàn lần đa tạ, xin vạn lần cảm ơn!

Đại Học
    Anhchu89's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    1,359
    Được THANKS 1,961 lần
    Trong các trang web diễn đàn âm nhạc của Việt Nam, hầu như em cũng đã được ghé qua nhưng cuối cùng đã dừng chân ở ngôi nhà VAE! hy vọng tất cả thành viên sẽ đồng lòng, chung sức để ngôi nhà của chúng ta ngày càng phát triển
    "Mac Pro 5.1 - Apogee Ensemble - Cubase 8 Element and Logic Pro 10.2.4 - Adam A77x"
    Mọi sự cố gắng đều sẽ thành công ^^!!

Nghiên Cứu Sinh
    AH_Studio's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1,319
    Được THANKS 5,051 lần
    -Tôi biết đến VAE là một sự tình cờ, và tôi thấy mình cũng cần học hỏi thêm kiến thức đồng thời chia sẻ những gì mình biết cho mọi người tham khảo...Chúc VAE phát triển bền vững và mái mãi đúng với 3 chữ ViAnhEm...
    ...ÂM NHẠC LÀ NHỮNG GÌ SỐNG TRONG TÔI...

Trung cấp
    Phong Vân's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    730
    Được THANKS 1,837 lần
    Tôi lại đến với diễn đàn với mục đích là tôi sẽ học hỏi được kinh nghiệm của các đàn anh trong làn giải trí,có thể tôi chưa đóng góp được gì cho diễn đàn mà tôi chỉ lắng nghe thấu hiểu ,có thể tôi chưa có được tình cảm của mọi người,nhưng hơn hết tôi đã coi mọi người như chính gia đình của mình như mái trường và những người thầy .Có thể là Sáo ngữ nhưng tôi xin chúc :Toàn thể VAE mãi vững mạnh chúc các thành viên AN KHANG THỊNH VƯỢNG-Thân!
    .

Xup Pót Tờ Mr.Ken's Avatar
    Đang ở
    Phòng 13 Khám Chí Hòa
    Thanks
    130
    Được THANKS 1,717 lần
    Bị ông Tuấn với ông Thương dụ dỗ, lôi kéo, mồi chài, uy hiếp...

PTTH

Đang ở
    Tầng hai không cao không thấp
    Thanks
    177
    Được THANKS 802 lần
    Mọi người tham gia comment đi nha, nhìn kết quả bình chọn thì thấy nhiều người tham gia mà comment ít quá trời
    @Mr.Ken: Tội nghiệp anh ghê ha
    CÓ MỘT NGÀY, CÓ MỘT NGÀY , NGÀY RỰC RỠ VỀ TRONG ẤM ÁP...........GIA ĐÌNH.

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,199 lần
    Mình cũng là tình cờ đến với vianhem.com, nhưng mình thấy diễn đàn rất bổ ích thông qua đây mình có thêm nhiều bạn mới, hiểu biết thêm nhiều kiến thức. qua đây mình chúc tất cả anh em trên diễn đàn một năm mới mạnh khỏe hạnh phúc và tích cực xây dựng diễn đàn ngày một phát triển và luôn đúng nghĩa: VÌ ANH EM...
    YAMAHA S910

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    1. Bị Tê tê dụ dỗ, lý do sẽ nói cụ thể sau
    2. Lý do khác:

Thực ra cách đây chừng 2 năm mình chưa hề biết đến các forum về âm nhạc, chính xác hơn là những forum về kỹ thuật đàn phím. Những khái niệm về âm nhạc thực hành đối với mình rất ít, những thứ như làm nhạc trên máy tính, bàn phím midi, hay là các mẹo sử dụng khi đi chơi show (khi ấy mình ko biết từ "bắt lợn"), hay là Jazz và các hợp âm Jazz, lối phiêu nhạc jazz, v.v... Kỹ thuật đàn của mình khi ấy chỉ có là cảm âm những bài đơn giản, chơi theo sách. Mình chỉ phiêu được sơ sơ về Strings, Guitar điện, trumpet, còn tiếng saxo mình không biết luyến sao cho hay, và kỹ thuật piano của mình cũng rất tệ (lúc ấy mình học cấp 3). Và có lẽ mình chưa bao giờ nghĩ là sẽ tìm kiếm một cộng động người chơi keyboard để giao lưu và học hỏi. Với mình lúc đó chỉ cần đàn được, nhìn được mặt nốt là đủ, không cần phải cao cấp gì hơn. Mình cũng có đảo qua một số trang hỗ trợ của yamaha (vì mình cũng nghịch cây PSR 3000 đã lâu, update firmware), với chủ đích tham khảo về những cây đàn mới, và nghe những nhạc phẩm của những người bạn xa xôi làm trên nhạc cụ của yamaha, làm quen với họ, v.v... Và đương nhiên mình cũng đã từng lướt qua những forum như daynhac, vietkeyboard, hocnhac, nhưng chỉ là đọc sơ qua một cách hời hợt, và không hề reg nick.

Đến một ngày, đột nhiên con PSR 3000 của mình bị lỗi màn hình, một dải sọc đen bên phải màn hình, một điều thực sự khủng khiếp với mình lúc đó (và cả bây giờ cũng thế). Và mình bắt buộc phải reg nick trên Vietkeyboard.net để đăng bài hỏi han. Lúc ấy chưa thấy bác boycool xuất hiện, tình hình thật đen tối, thay màn hình ngoài thì khoảng 2tr nhưng ko đảm bảo, còn màn hình chính hãng thì đòi 4tr, so với giá cây đàn của mình lúc mua mới là 16tr, mà phải đem đàn lên đó cho nó giam cả tháng.... . Rồi hỏi han về mấy em motif (vì lúc ấy chưa biết là nó ko có style), đến khi ngỡ ra rằng nó chỉ có tiếng và làm midi, ko có style, tuyệt giao luôn với nó . Thế rồi mình cũng bán em PSR 3000 vì khó chịu với cái màn hình, và đổi sang GW8, vẫn thảo luận rôm rả về đàn ca. Từ khi reg nick vào forum VKB, mình được ngộ ra nhiều điều về kỹ thuật đàn phím. Nhưng không phải tất cả đều dễ dàng khám phá, chủ yếu mình nhờ cậy được vài người hiện là thành viên VAE Team. Trong đó đích danh kể đến là TheThuongNT. Về admin của VKB là ku Bửu mình cũng làm thân đc, nhưng không mặn mà lắm.

Thế rồi một ngày đẹp trời, anh Tê tê nhà mình nói 1 câu mình tưởng là nói chơi "Một ngày nào đó anh phải xa forum này (VKB), em ở lại mạnh giỏi nhé". Mình tưởng là anh ấy nói đùa, vì khi ấy mình chẳng biết gì về nội bộ VKB Team (mình chỉ là thành viên quèn, về sau khi ông Nhã Đoàn qua đây làm rùm beng lên, mình hỏi han dần mỡi hiểu ra chuyện lúc ấy). Thế rồi Thế Thương đi, chẳng rõ nguyên nhân, và lập ra một forum mới có tên là Vietkeyboard.tk. Mình cũng tò mò qua bên ấy reg nick thử xem sao. Dần dà, mình bắt đầu thấy lạ, Admin TheThuongNT không còn hoạt động ở VKB nữa, mà lại chỉ còn là thành viên quèn như mình (mặc dù đóng góp trước đây là rất lớn), nhiều thành viên không còn là VKB Team nữa và ít thấy online, bài viết của bác Vợ Anh Tuấn thì lại bị đề tên của Diatonic. Và đặc biệt hơn, VKB đã có một đội ngũ VKB Team mới, khó tính hơn, kĩ tính hơn, vụ lợi hơn, v.v... Thế là mình chuyển nhà sang định cư ở forum Vietkeyboard.tk luôn (bây giờ là Vianhem.com). Vì ở VKB mình có cảm giác rất ngột ngạt và khó chịu, không được thoải mái nói theo ý mình, mà cứ bị người khác chụp mũ, bắt theo ý cá nhân người ta, nhưng mượn danh cớ là BQT. Bởi thế nên mình cảm thấy mất thoải mái, trong khi ở Vianhem.com thì mọi người lại hoà đồng hơn, giúp đỡ chia sẻ cho nhau như anh em một nhà, cớ gì mà không nhảy qua . Rồi đợt ấy ku Bửu làm sức ép với mình, hăm doạ sẽ giận nếu mình bỏ đi theo anh TheThuongNT lập forum mới. Nhưng mình có chính kiến hẳn, quyền quản trị forum là của các bạn, mình chỉ là thành viên, và mình có quyền tham gia cả 2 forum hay nhiều hơn thế, còn nếu Bửu không cho mình tham gia thì cứ việc ban nick mình. Kể từ đó mình vẫn qua lại giữa 2 forum, nhưng ở Vietkeyboard.net mình khôgn còn viết bài nhiều nữa, vì mình cảm nhận được một không khí ngột ngạt ở đấy, chỉ dạo qua, đọc bài, nhấn vài cái thanks cho bài viết hay, rồi out. Và điều ngược lại diễn ra ở VAE.com, mọi thứ thoải mái hơn, anh em chan hoà, tự do hơn, và trên hết đó là tôn chỉ của forum, "vì anh em", nên mình cảm thấy càng ngày càng gắn bó hơn với forum, muốn được tham gia sân chơi này lâu dài hơn với mọi người. Vì thế khi nhấn vote, mình chọn cả lý do khác và bị dụ dỗ. Ban đầu đúng là Mr. Tê tê dụ dỗ mình thật, nhưng đó không phải là động lực giữ chân mình ở lại đây. Mà là chính các bạn, những người anh, người chú, người bạn, thậm chí là người em, những người đồng nghiệp, đồng chí hướng, đam mê - sở thích, chính mọi người là nguồn động lực níu chân mình, để mỗi khi online, mở FF lên, dù bận đến đâu, thì mình cũng không thể không truy cập vào một forum, dù chỉ trong giây lát, đó là diễn đàn: Vianhem.com ^^!

Chúc mọi người năm mới thành an, vạn sự như ý.

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

Trang 1 của 56 12345112151 ... CuốiCuối