Forum Home Your IP: 54.196.73.22

Xem kết quả Bình chọn: Bạn đã đến với ViAnhEm.com như thế nào

Người bình chọn
440. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Tìm kiếm Beat, style, midi

169 38.41%
  • Tìm kiếm bản nhạc, hợp âm

92 20.91%
  • Tìm VSTi, soft làm nhạc

109 24.77%
  • Bị bạn "dụ dỗ"

78 17.73%
  • Tình cờ lang thang Google

144 32.73%
  • Lý do khác (Đề nghị nêu rõ)

77 17.50%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 5 của 56 Đầu tiênĐầu tiên 123456789152555 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 552

Chủ đề: Bạn đã gặp và cảm nghĩ về ViAnhEm.com như thế nào

PTTH

Đang ở
    Tầng hai không cao không thấp
    Thanks
    177
    Được THANKS 802 lần

Bạn đã gặp và cảm nghĩ về ViAnhEm.com như thế nào

Tình yêu là giữa một biển người vẫn tìm thấy nhau, vậy [you] giữa một biển web bạn đã "tình cờ" gặp ViAnhEm.com như thế nào, hãy chia sẻ chuyện của [you] với ViAnhEm.com cho các mem khác biết với nhé [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    CÓ MỘT NGÀY, CÓ MỘT NGÀY , NGÀY RỰC RỠ VỀ TRONG ẤM ÁP...........GIA ĐÌNH.

2. 312 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới DieuLan cho bài viết hữu ích này:

1minh, AH_Studio, alo117, aloxinhworld, Anh Dung, anhduytb, anhhai-kts, anhhailúa, AnhTuan, Ao_ngan_tay, aqtran2000, ark117, Atruyen.keyboard, Áo Ba Lỗ, Áo dài, Bachkhoa09, Bangviet1982, Bé Con, BòSữa, Beby_tv, begung, bibibi, binhmp3, Black Eyes, bodninja, bommaroc, Bom_Organ, bui.tuan, BVKpro, canbass, canthouniversity, cAo_qBm, CasioCTK, cauut, cauut_anchoi, chaomaodo09, chienbinhvutru, chilualamhuyhoang, Chinhngungu, choinhac, cocviet, comnhom, conan, conan83, Cuongntqd, d2agon, dacsinh57, dahuca, danle, dannytoan83, dattatoo, deahnant, dhn46, diemle239, djs'hiennhox, dkcaothu92, dkrose113, DLmusic, Doan Guitare, dong cute, Dongiangsinh, Ducangio79, DucAnh, ducminh2100, Ducthay, dunganhuy, dunghanoi, Duongcam_90, duyloi86, duyvuthanh, dzungvt, Folklore, Gauconnhobe, Gà Mờ, Giangcoi90, giangmosschino, haidesign99, haimy, hainghean_02, HamVui, han s910, hanoinhokhongem, havanphung, Heineken, hiepnt272, HieuRoland, HL Studio, hmanh, hnu113, HoaiPhuong_kb63, hoanghaitihon, hoanghuunguyen, hoangminhtrung, HoangNguyenCD, HoangPhat_organ, hoangphi30, hoathuca, hoa_luuly, HongPhuc, hotungpianist, hovit90, hstuthanh, huadangkhoa, huahaophong, humxam, hung la hung, hungberlin, hungduyen8082, hunghunghung82, HungMusic_NT, hungtc, huonggiang4784, huy-haugiang, HuyenPiano, Huynh_Nhu, huythoa37, ilovebentre, jerry_classic, jimmy, jinha2k1, Ken Lil, KENNYS-VŨ, keybroadthanh90, khanhmusis, khanh_ps2, Khánh Hoàng, khucthanhminh, khuebtx63, kiencangxanh, kieuanhcute102, kimchi_2010, KimDucThuan, Kimluu_PRo, kkk232, Komantire, koolpianist, korg2012, Kyorgan, lachinhan, LangDu, laplaya, laxanhclub, le duy, lekuong, lenghiacomposer, lesytx, Longnhac8688, LongOrgan, longphi, LongSad, lovemusic_dx, luongkho, lyhuudi, mactukhoa, Mai Hằng, maihuongchau, mandani, manharsenal550, MarieDominique, mctungson, mecailuong, Midi2657, Minh hố chuối, Muatuyet_162, musicalron, MYHAN, Mykinyeu, nbnserge, Ngọc Thắng_HB, NgocDuyAi, NgocMNguyen, NgocSinh80, NgocTinh81, ngoctuyenaudio9, nguyễn trí tín, nguyenductho, nguyenhoaiby, nguyenloi, nguyenmanhnam, nguyenmusic, nguyenquynhgialai, nguyentruonghi2010, ngvha, nhanphm, NhatMinh, nhatphuck, nhatquang, nlphucson, nouvo2129, NTP, Oldman, Pé Lùn, Pe_xiu, PhamDzuMinhAn, phamhuynhanhkhoa2010, phamngo2010, phankhanh162, phanthinh, phantu1962, Phong Vân, Phong_Lead, piano_281189, ping89, prosaker, PSR-S550B, pss51, Quaiy, QUANG HUY, QuangTeonghesi, quanorgan1986, quan_studio, quocog_hanoi, raivor, Rita17643, Rock_bau, Romantic_Man, rs5557, ruslan, saobienorgan, saothuy264, savico6789, sodo919191, SongLam, songuitare, Sonkeyboard, sonloan, SonSon, SyHungorg, S_III, tam.organ, tangchung72, TanThinhMusic, ThaiAnBand, ThanhHai_hb70, thanhnam_gv, thanhnientu, thanhnt9x, Thanhorg, thanhphonglt, thanhthanh249, Thao_Pink_Rabbit, thíchđủthứ, theanhroland, thehungytdp, TheThuongNT, thientuanbp, thuannhi, THUONG 710, thuongbass, ThuyHanh, ThuyLeQuang, ThuyTien, Tiểu Phương, TienManh Musical, tienocganhl, tiotls, TM2017, to.artist, toanthangdat, tocata, Tocdai, tommy0936, tonbao, Tonyboy, totroitotroi, Tra Anh, tranchjdung, TranCuong, tranhoang, tranngocdiepminh, trantamdn, trantienbl, Trần_Cường, tremaugiao, trieuencore, trieukhaitran, triorgan, trongminh22, trucchipro, truonghien.dha, truongquy, truongroland, Truong_yamaha, Tuankiet, tuantuhp, Tyros_2, tzl024, Tĩnh Lặng, vanletran, vanlydochanh, vanninh123, vanphung, vantq, videochau, VietHongStudio, vietstaraudio, Violet, vipcokhac, vipQS, vitocoleone, vothanhquang91, vtv_3, vuanhthang, vukhanh18, We Are Music, yamaha_tyros4, yeucuocsong, YeunhacNB, zkai_hv, đểgiócuốnđi, _Điệp_

Đại Học
    duyvuthanh's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    1,956
    Được THANKS 2,496 lần
    Mình bán 1 cây piano điện tử để mua organ, lang thang trên mạng, rồi gặp ViAnhEm; nhưng người mua cây piano của mình lại đọc ở trang khác, rồi cây organ mình mua cũng là từ nhà thờ...rồi phát hiện ở đây có 1 kho tàng về cây roland e-50 mình mới mua, rồi thấy có box sáng tác ca khúc, khoảng 10 bài hát viết từ rất lâu, hứng chí với cây organ mới mua, mình có post thử để tìm người giúp làm hòa âm...Nói chung, nơi đây là nơi mình thấy có rất nhiều kiến thức, kinh nghiệm để học hỏi, rất tiếc là chưa đóng góp được gì.
    Two wrongs don't make a right, but two Wrights once made an airplane.

HP: 0966.878.253
    Email: dantungprinting@gmail.com

4. 24 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới duyvuthanh cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    hovit90's Avatar
    Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    1,374
    Được THANKS 266 lần
    Trích dẫn Gửi bởi DieuLan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tình yêu là giữa một biển người vẫn tìm thấy nhau, vậy [you] giữa một biển web bạn đã "tình cờ" gặp ViAnhEm.com như thế nào, hãy chia sẻ chuyện của [you] với ViAnhEm.com cho các mem khác biết với nhé [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình nghĩ đấy chắc là do mình cũng tí tóe yêu âm nhạc như mọi người nên được ông trời thương chỉ đường tới đây để học hỏi mở mang kiến thức>!!hihhi >chắc là vậy đấy bạn alk!

6. 21 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hovit90 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    viet nam
    Thanks
    30
    Được THANKS 192 lần
    Trước tiên xin được cảm ơn các ae trên diễn đàn VAE,mọi người rất thân thiện,nhiệt tình giúp đỡ.diễn đàn thì rất bổ ích để giao lưu học hỏi.VAE như ngọn đèn giữ đêm tối,mịt mù.đó là lý do mình dừng chân,va cư trú tại đây.xin cảm ơn VAE

8. 20 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới dannytoan83 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    hoangphi30's Avatar
    Đang ở
    Xuân Lộc City
    Thanks
    3,641
    Được THANKS 5,781 lần
    Ái chà, nên nói thế nào cho hay, cho dễ hiểu nhểy
    - Trước hết Phivu-dt đến với VAE là đang trong quá trình đam mê âm nhạc, trong thời gian rất muốn làm 1 cái sty theo ý mình, rất muốn chơi nhạc cho hay, nên lên mạng tìm tài liệu
    - Khi đã vào được VAE lại thấy có rất nhiều điều thú vị, không muốn dứt ra khỏi, vì mọi người ở đây cho mình rất nhiều thứ để học hỏi, rất nhiều thứ cho mình rút kinh nghiệm
    - Đặc biệt: Ở đây có 1 số hot girl rất năng động rất nhiệt tình, nên............ mình muốn giao lưu mần quen với các bạn nữ
    ROLAND GW8 + KORG PA600
    Yahoo: echboy1985@yahoo.com

10. 19 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangphi30 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    S_III's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    2,710
    Được THANKS 3,789 lần
    S_III này đến vời Vianhem là 1 việc đương nhiên rồi. Phải nói từ thửa sơ khai khi mà Vianhem chưa hình thành mới thấy hết được cái duyên này.
    - Ban đầu là mình lang thang tìm seri đàn Yamaha Tyros III (Khi nó mói có thông tin trên mạng) Đọc được 1 bài viết của Thethuong về những phẩm chất của 1 nhạc công rất tâm đắc, sau đó có 1 địa chỉ Vietkeyboar.net do LequangBửu quảng cáo trên daynhac. Tôi vào trang nầy và thấy Thethuong cung ở đây và đã có khoảng gần 100 thành viên. Tôi liên đăng kí thanh viên ở VKB với Nick là khongcogi, đây là diến đàn đầu tiên tôi tham gia trên mạng. lúc đó còn chưa hiểu thành viên là gì nữa.... Thật là hai lúa
    Thật tình cờ và may mắn cho tôi là ở VKB tôi đã gặp lại bạn cũ thửa SV, hắn đã bị khi mà bạn hắn viết rõ tên trên diễn đàn là Anh Thành cận vói nick là Mykinyeu.
    Từ đó tôi thấy mình gắn bó hơn với VKB , biết thêm nhiều bạn mới. Học được nhiều cái mới về chuyên môn cũng như về công nghệ.
    Vì 1 lí do tế nhị mà 1 bộ phận anh em trên VKB đã chuyển nhà mới có tên là Vianhem. Những người mà khongcogi tâm đắc đã chuyển về nhà mới, được Thethuong thông báo diễn đàn mời thì mình đăng kí tham gia luôn. lúc nầy cũng có vài chục thanh viên.
    Khi đầu thì cái tên nick của mình là Sach sanh sanh ( Pelun suy luận ra từ cái tên khongcogi) Nhưng thưa với các bạn là Khong có gì ở đây có nghĩa là 1 ai đó chơi xấu mình, sau 1 thời gian thấy ân hận gặp để xin lỗi thì sẽ nhận được câu: Không sao, không có gì. chứ ko giống như Pelun suy luận.
    Nhưng dù sao cái tên Sach sanh sanh mà Pelun đặt cho ( Sonson là S2 khongcogi là sach sanh sanh=> S3) nghe cũng thấy hài hước và ngộ nghĩnh. Từ đó cái tên S_III là nick của mình trên diễn đàn thân yêu này.
    Tất cả nhưng yếu tố trên đã làm cho S_III có mặt trên Vianhem.
    Mong sao cho Vianhem ngày càng phát triển.

Kyorgan : He he !! Sạch sành sanh là em nghĩ ra trêu bác khi bác đang chọc ghẹo
    Pé lùn trên chat box chứ bác Hưng ./.
    Có tiền thì đi xe hơi uống bia ôm - Không có tiền thì đi xe ôm uống bia hơi.

12. 26 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới S_III cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    Áo dài's Avatar
    Đang ở
    Thái Nguyên
    Thanks
    4,068
    Được THANKS 2,181 lần
    Còn tớ nè, hồi í, tớ rất mê nghe piano, tớ mún lắm đc ngồi cạnh đàn và chơi bản nhạc mình thích, nhưng hồi í tớ chưa bít gì cả, tớ lang thang trên mạng để tìm tài liệu học, vô tình tớ lạc vào thiên đường của Vietkeyboard.tk. Lúc tớ đang mải mê dạo khắp các phòng của ngôi nhà VKB thì bị giật mình vì có một....anh chàng chém cho một nhát vào....gió.... Làm tớ giật mình quay lại, tớ mí bạn í nc rùi bị bạn í ...dụ dỗ vô đây lun. Bạn í có tên là...là...là...Mạnh Đức. Đó là time vui vẻ nhất khi tớ mới bước chân vào ngôi nhà VKB thân thương.
    Một tjan sau đó, vì một vài lí do...chủ quan có, khách quan có...mà đa số là khách quan.hix. tớ đã rời khỏi ngôi nhà iu quý, sau...vài tháng....
    Vài ngày sau đó, tớ onl và gặp một nhok rất xinh xắn dễ thương, có kái tên...Pé Nùn...nhok í là khởi nguyên về sự quay lại của tớ, và một lí do vô cùng quan trọng khác đó là sự nhiệt tình của các AE trong webside này. Tớ thật sự ngưỡng mộ, khâm fuk và iu quý tài năng của mọi ng. đặc biệt là anh TÊ TÊ. hì hì. Qua bài viết nì tớ mún gửi lời cảm ơn sâu sắc tới Mạnh Đức, Lùn, anh TETE và tất cả các anh em trong ngôi nhà màu hồng tràn đầy ty cho âm nhạc và cuộc sống này.Lun lạc quan iu đời iu cs, hạnh phúc và may măn nhé các bạn thân iu.
    BLUE!

14. 26 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Áo dài cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    HÀ NỘI
    Thanks
    1,991
    Được THANKS 477 lần
    Trong lúc lang thang trên mạng, tình cờ gặp được diễn đàn này. Lúc đầu cũng chỉ là tò mò đăng ký xem có gì hay không thôi...Tham gia rồi thì mới thấy các bạn ở đây nhiệt tình và tâm huyết với nghề nghiệp quá...Đội ngũ BQT cũng làm việc rất bài bản, có quy củ rõ ràng. Mặc dù tôi chỉ là chơi nhạc cho vui chứ không phải làm nghề như các bạn nhưng ở đây tôi thấy ba chữ Vì Anh Em thật đúng với ý nghĩa của nó. Nhân dịp tròn một năm thành lập diễn đàn, chúc tất cả các bạn mạnh khỏe và thành đạt, chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển mạnh mẽ hơn nữa.Thân ái!

16. 25 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HongPhuc cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Mình là người luôn “đi trước về sau” từng làm quen với đàn điện tử từ rất sớm 26 năm về trước (1984-1985) ban đầu là cây CASIO TONE CT310 có 12 tiếng, 12 điệu, yamaha PSS270, yamaha PSS 570 phím nhỏ (thời đó là quá dữ rồi vì ban nhạc hồi đó kiếm 1 cây organ điện 1 tiếng đã là cực khó, ban nhạc thời đó may ra chỉ có 1 trống (không có trống điện tử đâu), 2 guitare (1 lead, 1 accord) 1 bass. Sau khi có đàn tụ hợp anh em bạn bè lai lập 1 ban nhạc sinh viên nhạc công là dân Bách khoa, ca sĩ là thanh nhạc nhạc viện (có nhiều người về sau cũng có tiếng tăm chút ít) chơi với nhau được 4-5 năm thì rã đám đi làm nghề chính của mình (tất cả đều là kỹ sư, quản lý hết) . Bỏ đàn cả 20 năm làm nghề chính nhưng máu mê nhạc vẫn chảy tiếp tục làm quen với nhạc vi tính MIDI (khoảng năm 93 tự lắp ráp máy tính và soạn nhạc bằng encore 2.0 trên cái máy 386 cùi và window 3.1) nhưng vẫn làm cho vui theo ý mình nên bữa đực bữa cái ( do chuyện cơm áo gạo tiền) đến gần đây khi mấy thằng cu tí đã lớn và kinh tế ổn định mới mua lại đàn cho bọn nó học thế là máu văn nghệ văn gừng nổi lên tập lại đàn và tìm trên internet các diễn đàn phù hợp với mình và dừng chân tại VKB và VAE ., VKB thì online nhiều hơn nhưng bên đó diễn đàn hay bị lỗi (chắc do quản lý kém) nên dời nhà qua đây. Do lâu không luyên lại quen chơi band và ngón tay cứng do lớn tuổi phải tập lại nên tay nghề còn kém được cái do khả năng về computer và thiết bị điện tử ngoại ngữ tốt, nên nắm công nghệ rất mau chóng nên cái gì cũng biết chút chút. Tuy không được như anh em chuyên nhưng có thể thắng 1 lúc 2 nhà vô địch (đấu thắng computer với anh vô địch đàn và thắng đàn với anh vô địch computer còn với anh nào giỏi cả 2 thì đầu hàng tìm cách thắng lại bằng cách khác như ca, dance, lập trình thế nào cũng có cái hơn )

18. 26 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Where you live
    Thanks
    7
    Được THANKS 27 lần
    Diến đàn này thật hay và rất có ý nghĩa ko những với anh em chuyên về Âm nhạc mà còn rất có ích với các anh em có đam mê với âm nhạc,Cảm ơn diễn đàn vì anh em rất nhiều.

20. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới letiendung cho bài viết hữu ích này:

THCS Heineken's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh - Đồng Nai
    Thanks
    729
    Được THANKS 145 lần
    Em không biết đàn nhưng em rất thích được nghe người khác đàn và rất hâm mộ những you đàn giỏi. Pé Lùn là người dụ dỗ và đã đưa em đến với ViAnhEm.com. Heineken em đặt tên đó là do nó là một loại bia mà em rất thích........

Để bạn tôi yêu một người
    Mà lòng tôi luôn mong muốn được yêu

22. 21 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Heineken cho bài viết hữu ích này: