Forum Home Your IP: 54.92.164.184

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Chủ đề: Đàn Casio MZ-2000

PTTH

Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    138
    Được THANKS 68 lần

Đàn Casio MZ-2000

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trong danh sách các đàn thuộc dòng High-Grade Keyboard của Casio. MZ-2000 làm em chú ý đến. Nhìn kiểu dáng cũng khá đẹp, chức năng cũng hơn các cây Casio WK đương thời. Nghe demo trên youtube.com cũng khá hay.
    Và em có rất nhiều thắc mắc xung quanh cây đàn này!
    - Thứ nhất tại sao nó là có cái tên là MZ chứ không phải là CTK, WK hay LK và tại sao lại là MZ-2000, phải chăng trước đó còn MZ-x nào khác chăng?
    - Thứ hai tại sao Casio có khả năng thiết kế một cây đàn như thế sao lại không phát triển giống như vậy tiếp tục cho các dòng đàn sau này? Phải chăng Casio đã hoàn toàn chuyển hướng đi - sản xuất đàn chuyên phục vụ cho việc học!
    - Thứ ba, nó được sản xuất năm nào, có được bán đại trà tại Việt Nam hay không? Nó có dùng để bắt lợn được không? Anh em nào đã và đang sử dụng cây đàn này xin chia sẽ thêm!

2. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới CasioCTK cho bài viết hữu ích này:

Subscriber
    Boycool's Avatar
    Đang ở
    THIÊN ĐÌNH
    Thanks
    1,085
    Được THANKS 2,084 lần
    Trên việt nam hiện boy đang sở hữu cây này, cây này là pro nhât của casio từ trước đến giờ , sở hữu bộ voice rất hay ,màn hình to nhu màn hình 2100 nói chung là rất nhiều chức năng hay nhưng boy chưa vọc dc nếu bận thích có thể xuống nhà boy vọch vạch , đập phá nó. boy mua nó vì nó độc ngại nhất là mang vác đi lại nó to gấp rưỡi cây 2100
    TRUNG TÂM BẢO HÀNH YAMAHA VIỆT NAM
    32 Bắc Hải , Phường 6, Quận Tân Bình , TP HCM
    Điện thoại: 01686622784- 08.39700641
    stk : agribank chi nhánh thành đô 6223205047373 nguyễn đình năm

4. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Boycool cho bài viết hữu ích này:

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Cây này xứ mình cũng đang sử dụng để đệm hát chính trong thánh lễ. Bộ Organ, String, Woodwinds, Piano khá tốt, hay nhất là bộ Organ. Còn lại mấy bộ khác thì tạm xài được. Style tạm ổn, đặc biệt bộ Dance nghe rất nặng, bass dày. Mixer có 9 fader rất tiện sử dụng trong khi biểu diễn. Ngoài ra còn có bộ Organ Drawbar (giống Organ Flute trên các đàn PSR yamaha), nhưng tiện hơn vì có 9 Fader, chỉnh rất nhanh. Phím bền, khá tốt, độ bền tổng thể của đàn cũng khá (đàn xài liên tục hằng ngày, 1 ngày cũng phải 3-4 tiếng đã gần 10 năm, dù đã qua nhiều đợt sửa sang đại tu, xài lâu lâu bị chập mát. Nhưng tổng thể vẫn xài ngon). Có 8 bank tiếng, mỗi bank 8 regist. Cùng lúc có thể chơi 2 tiếng ở tay trái, 2 tiếng ở tay phải, khá dày. Tuy nhiên đàn sử dụng đĩa mềm, không có USB, không đọc style trực tiếp, và thao tác chuyển style từ đĩa mềm vào user trong đàn cũng hơi mất công. (Mình ko xài style trong nhà thờ, chỉ đệm tiếng không mà thôi, nên khoản style trên đàn mình khó nhận xét). Về phần Effect có 4 DSP, trong đó DSP1 là dành riêng cho Voice, các DSP còn lại thì ảnh hưởng chung đến các chức năng khác trên đàn. Có khoảng hơn 100 DSP thì phải, và phân theo list, không chia theo nhóm như yamaha. Màn hình giao diện trực quan, rất dễ sử dụng.

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

6. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,363
    Được THANKS 13,020 lần
    Đàn Casio MZ-2000 hình như dongiangsinh trước đây dùng rồi thì phải, để bạn ấy có ý kiến là chuẩn nhất,
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    138
    Được THANKS 68 lần
    Trích dẫn Gửi bởi boycool [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trên việt nam hiện boy đang sở hữu cây này, cây này là pro nhât của casio từ trước đến giờ , sở hữu bộ voice rất hay ,màn hình to nhu màn hình 2100 nói chung là rất nhiều chức năng hay nhưng boy chưa vọc dc nếu bận thích có thể xuống nhà boy vọch vạch , đập phá nó. boy mua nó vì nó độc ngại nhất là mang vác đi lại nó to gấp rưỡi cây 2100
    Thật hâm mộ anh! Đáng tiếc là em đây ở Bến Tre, không có điều đến để đập phá, ngày xưa anh mua nó bao nhiêu vậy, giờ ai còn bán nó, em đang rất rất quan tâm! Trọng lượng 12 kg đủ tập lực rồi!

Nghiên Cứu Sinh
    hoangphi30's Avatar
    Đang ở
    Xuân Lộc City
    Thanks
    3,641
    Được THANKS 5,782 lần
    Trích dẫn Gửi bởi boycool [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hình như sư phọ nhiều đàn lém hả, chắc cây này ko sài đâu phải ko? cho đệ tử đê, chứ to đùng thế chật nhà chật cửa

sư phọ gì đâu mà keo kit, co cây đàn cũng ko cho, để ở nhà chọc phá , tức hok chứ
    ROLAND GW8 + KORG PA600
    Yahoo: echboy1985@yahoo.com

11. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangphi30 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    138
    Được THANKS 68 lần
    Trích dẫn Gửi bởi phivu-dt [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hình như sư phọ nhiều đàn lém hả, chắc cây này ko sài đâu phải ko? cho đệ tử đê, chứ to đùng thế chật nhà chật cửa
    Có cho cũng phải cho người gà và người hỏi trước! Chứ bro như bồ tèo lấy về làm gì?

13. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới CasioCTK cho bài viết hữu ích này:

Subscriber
    Boycool's Avatar
    Đang ở
    THIÊN ĐÌNH
    Thanks
    1,085
    Được THANKS 2,084 lần
    Trích dẫn Gửi bởi CasioCTK [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thật hâm mộ anh! Đáng tiếc là em đây ở Bến Tre, không có điều đến để đập phá, ngày xưa anh mua nó bao nhiêu vậy, giờ ai còn bán nó, em đang rất rất quan tâm! Trọng lượng 12 kg đủ tập lực rồi!
    Cây này ngày xưa mua giá tương đương với 2100 và ra cùng thời diểm với 2100 thì phải nếu bạn thích sưu tầm đồ cổ mình sẽ nhượng lại cho bạn
    phivu-dt sao đệ tử lãng mạng thế

15. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Boycool cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    donkihote's Avatar
    Đang ở
    vĩnh long
    Thanks
    1,191
    Được THANKS 815 lần
    Trích dẫn Gửi bởi CasioCTK [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trong danh sách các đàn thuộc dòng High-Grade Keyboard của Casio. MZ-2000 làm em chú ý đến. Nhìn kiểu dáng cũng khá đẹp, chức năng cũng hơn các cây Casio WK đương thời. Nghe demo trên youtube.com cũng khá hay.
    Và em có rất nhiều thắc mắc xung quanh cây đàn này!
    - Thứ nhất tại sao nó là có cái tên là MZ chứ không phải là CTK, WK hay LK và tại sao lại là MZ-2000, phải chăng trước đó còn MZ-x nào khác chăng?
    - Thứ hai tại sao Casio có khả năng thiết kế một cây đàn như thế sao lại không phát triển giống như vậy tiếp tục cho các dòng đàn sau này? Phải chăng Casio đã hoàn toàn chuyển hướng đi - sản xuất đàn chuyên phục vụ cho việc học!
    - Thứ ba, nó được sản xuất năm nào, có được bán đại trà tại Việt Nam hay không? Nó có dùng để bắt lợn được không? Anh em nào đã và đang sử dụng cây đàn này xin chia sẽ thêm!
    Cây này em có xài qua, nó thuộc sở hữu của trường CDSP VL , trời ơi . lúc mới mang về em xém chết với nó ,mơ ước có , nhưng mà xài có 2 ngày thì chán phèo, không có gì mới , kể cả phần lưu trữ đĩa mềm cũng giốn mấy em đời trước thôi , có thêm vài bộ sty mới , EQ còn lại thì chán phéo , không có cả chức năng syntstop. chán lắm . mỡi cái mỗi chờ nó load, đem đi bắt lợn thì nhớ mang theo áo giáp ,kẻo lợn nó cắn chết .load đươc các sty của Yamaha, nhưng 1p30' vượt lên chính mình ..............................
    SAMPLE 970-770-950 Link giao lưu
    TK AGRIBANK : 7305205015578
    dangkhoa130@gmail.com 0
    984794396

17. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới donkihote cho bài viết hữu ích này:

Subscriber
    Boycool's Avatar
    Đang ở
    THIÊN ĐÌNH
    Thanks
    1,085
    Được THANKS 2,084 lần
    Trích dẫn Gửi bởi donkihote [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cây này em có xài qua, nó thuộc sở hữu của trường CDSP VL , trời ơi . lúc mới mang về em xém chết với nó ,mơ ước có , nhưng mà xài có 2 ngày thì chán phèo, không có gì mới , kể cả phần lưu trữ đĩa mềm cũng giốn mấy em đời trước thôi , có thêm vài bộ sty mới , EQ còn lại thì chán phéo , không có cả chức năng syntstop. chán lắm . mỡi cái mỗi chờ nó load, đem đi bắt lợn thì nhớ mang theo áo giáp ,kẻo lợn nó cắn chết .load đươc các sty của Yamaha, nhưng 1p30' vượt lên chính mình ..............................
    Ai nói là ko có syntstop bạn kiểm tra lại đi , mà load dc style của yamaha là sao mình ko hiểu

19. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Boycool cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối