Forum Home Your IP: 54.81.71.219

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 24 của 24

Chủ đề: Đàn Casio MZ-2000

PTTH

Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    138
    Được THANKS 68 lần

Đàn Casio MZ-2000

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trong danh sách các đàn thuộc dòng High-Grade Keyboard của Casio. MZ-2000 làm em chú ý đến. Nhìn kiểu dáng cũng khá đẹp, chức năng cũng hơn các cây Casio WK đương thời. Nghe demo trên youtube.com cũng khá hay.
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Và em có rất nhiều thắc mắc xung quanh cây đàn này!
    - Thứ nhất tại sao nó là có cái tên là MZ chứ không phải là CTK, WK hay LK và tại sao lại là MZ-2000, phải chăng trước đó còn MZ-x nào khác chăng?
    - Thứ hai tại sao Casio có khả năng thiết kế một cây đàn như thế sao lại không phát triển giống như vậy tiếp tục cho các dòng đàn sau này? Phải chăng Casio đã hoàn toàn chuyển hướng đi - sản xuất đàn chuyên phục vụ cho việc học!
    - Thứ ba, nó được sản xuất năm nào, có được bán đại trà tại Việt Nam hay không? Nó có dùng để bắt lợn được không? Anh em nào đã và đang sử dụng cây đàn này xin chia sẽ thêm!

2. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới CasioCTK cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    BVKpro's Avatar
    Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    8,748
    Được THANKS 1,184 lần
    Trích dẫn Gửi bởi CasioCTK [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ồ, có thể nói đây là cây casio đầu tiên có synstop, nhưng synstop một cách lạ lùng. Hình như họ làm ngược với yamaha thì phải?
    Thèng này synstop của nó tu ti ấn suống kêu bùm nhấc lên kêu chát ...

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới BVKpro cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    HCMC
    Thanks
    2
    em nhớ hồi thử con này cùng với CTK-671, style hai thằng như nhau. Tiếc là 671 ít tính năng quá, giá mua thời đó có 3,6tr... khá ổn

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới trungdt cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    0

Mz-2000

MZ-2000 sản xuất năm 2000 tuy xưa như vậy nhưng chức năng rất Pro, ví dụ dàn điệu có thể đệm theo 4 kiểu khác nhau, chức năng syncstop là bắt buộc có để begin phần hợp âm đệm. Còn về load nhạc, hoặc điệu thì Yamaha không thể load với Casio, hoặc Roland được, mỗi hãng có một file cấu tạo khác nhau.

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới trantai cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    I LIVE IN SÓC TRĂNG
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    bác nào đang sài cây này có thể cho tôi hỏi cách làm style cho nó được không.rất cám ơn . . . . .

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123