Forum Home Your IP: 54.81.197.24

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31

Chủ đề: Hỏi cách load voice, bank tiếng cho Tyros 4, Tyros 3

Trung cấp
    ngoclanpiano's Avatar
    Đang ở
    my
    Thanks
    1,490
    Được THANKS 157 lần
    Thật lòng cám ơn bác MIDI rất nhiều . để mình làm xong rồi báo cáo bác nhé .thế thì lại học hỏi mấy bác được thêm 1 chuyện nửa .mình còn rất nhiều câu hỏi nhưng không dám làm phiền nhiều
    chúc bác MIDI cùng tất cả các bát luôn vui tươi khẻo mạnh và nhiều show

2. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ngoclanpiano cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Trích dẫn Gửi bởi ngoclanpiano [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thật lòng cám ơn bác MIDI rất nhiều . để mình làm xong rồi báo cáo bác nhé .thế thì lại học hỏi mấy bác được thêm 1 chuyện nửa .mình còn rất nhiều câu hỏi nhưng không dám làm phiền nhiều
    chúc bác MIDI cùng tất cả các bát luôn vui tươi khẻo mạnh và nhiều show
    Làm gì có chuyện phiền phức ở VAE, bạn cứ hỏi đi, có điều nhớ bấm thanks nhá!

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    ngoclanpiano's Avatar
    Đang ở
    my
    Thanks
    1,490
    Được THANKS 157 lần
    Xin chào bác mid2657 rât nhiều . mình đả thành công theo các thao tác hướng dẩn của bác . mình rất vui nhưng nên báo cáo bác ngây . nhưng hơi tiế là không được hay cho lắm đúng như bác TheThuongNT nói.
    đàn đời thấp hơn cho vào đàn cao hơn thì âm thanh khônng hay . rất cám ơn 2 bác nhiều . tiện đây cho mình hỏi tiếp 1 câu hỏi nữa là làm sao căn tiếng bass trong style (bất kỳ )có thêm revert (độ vang) ?
    cám ơn bác MIDI 2657 và bác TheThuongNT

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Thêm reverb cho các track trong style:
    Chỉnh sống: Bấm Mixing console cho tới khi ra bảng (Style Part); chuyển tab qua bên thẻ EFFECT, chọn phần reverb để tăng giảm theo ý muốn

Muốn lưu cố định vào style:
    Vào digital recording -> style recorder -> tab sang thẻ channel; làm thao tác Mixing console ....như bước trên
    Sau khi chỉnh xong ấn exit về màn hình channl; sau đó bấm execute; và save file lại

Tuy nhiên xin lưu ý thật kỹ trước khi làm vì thông thường track bass không có reverb
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

7. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Đúng là track Bass không nên cho Verb.
    Một số đàn đời thấp nếu bạn Mix lại Sty ở Mixing console xong bạn phải vào Digi Rec- Sty để Save nó mới như ý. Nếu mix ở ngoài Save lại nó cũng như chưa Mix gì cả.

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    ngoclanpiano's Avatar
    Đang ở
    my
    Thanks
    1,490
    Được THANKS 157 lần
    Thật lòng cám ơn bác MIDI và bác TheThuongNT nhiều lắm . bài viết của 2 bác rất bổ ích cho mình củng như anh em khác muốn học hỏi thêm tính năng nhạc cụ
    xin lổi vì mải đến nay mới cám ơn 2 bác được vì bận rộn công việc hơi nhiều . cám ơn 2 bác nhiều lắm
    VAE TeamCảm ơn thì bấm nút THANKS đi bạn

Trung cấp
    ngoclanpiano's Avatar
    Đang ở
    my
    Thanks
    1,490
    Được THANKS 157 lần
    Xin chào 2 bác cho em hỏi tí . em có người bạn dùng korg 500 tiếng bass rất hay .em có thể copy .nhưng có phần mềm nào covert sang yamaha không mấy bác ?
    2 bác biết chổ nào chỉ em với .cám ơn rất nhiều

THCS
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    1
    Được THANKS 6 lần
    Cơ chế hoạt động của voice yamaha thông thường là tín hiệu điều khiển để phát tiếng từ trong rom tiếng của đàn ra, do đó nếu lấy voice thông thường thì ngay trong yamaha cũng chẳng có được hiệu quả âm thanh như cây đàn khác đời đừng có nói là từ korg
    Tuy nhiên Tyros có chức năng sample nên có thể dùng sample để làm tiếng cho đàn nên bạn có thể thu tiếng đó dạng wave rồi sử dụng phần mềm tạo sample sau đó load vào đàn dùng

13. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tuandhtm cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    ngoclanpiano's Avatar
    Đang ở
    my
    Thanks
    1,490
    Được THANKS 157 lần
    Bác MIDI ơi ! em có thể căn chỉnh âm lượn hoặc nhạc cụ nhưng chưa biết mix như thế nào bác nói rỏ hơn tí được không bác ? cám ơn bác nhiều

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Trích dẫn Gửi bởi ngoclanpiano [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bác MIDI ơi ! em có thể căn chỉnh âm lượn hoặc nhạc cụ nhưng chưa biết mix như thế nào bác nói rỏ hơn tí được không bác ? cám ơn bác nhiều
    Cân chỉnh âm lượng và Effect chính là "Mix", ở Việt Nam ta đi Show thường hay gặp dàn âm thanh rẻ tiền nên ta hay sửa tiếng đàn, kích EQ , cho FX để làm nó dầy thêm, STy thì Velociti cao nên nghe đanh mà ta tưởng là dầy, tình hình chung là thế.
    Sửa tiếng đàn là cả một nghệ thuật, quan trọng là ai làm tiếng người đó đánh ( vì cách đánh của mổi người khác nhau mà) bạn có thể tham khảo cách Edit Voice trong các Topic Yamaha.
    Quan trọng hơn nửa là bạn đừng hỏi đích danh người nào, có nhiều cao thủ Yamaha trên diễn đàn, mình thì bán đàn và không đi show lâu rồi.

16. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối