Forum Home Your IP: 54.196.5.6

Trang 1 của 9 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 81

Chủ đề: Các vấn đề về USB sử dụng cho đàn yamaha

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần

Các vấn đề về USB sử dụng cho đàn yamaha

Một số anh em thắc mắc về việc sử dụng usb cho đàn yamaha, sau đây mình xin tổng hợp lại một số lỗi cơ bản mà anh em hay gặp trong quá trình sử dụng đàn.

Trước hết thì xin khẳng định là hầu hết các usb rẻ tiền mà anh em dùng đều là đồ trung quốc hết, nếu mua trong cửa hàng tin học (có bảo hành 6thang-1 năm) và sử dụng trên máy tính bình thường thì chắc đến 99% là nó sẽ dùng bình thường trên đàn, anh em không nên đổ lỗi cho việc đồ tàu hay đồ không tàu.

Lỗi đầu tiên có thể kể đến với các bác dùng 3000, 1500 là cắm usb vào nó cứ trơ như đá đòi format, format xong rồi vẫn tiếp tục đòi format [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] thực ra thì trong trường hợp này bạn phải format usb trên máy tính theo dạng chuẩn FAT và tất nhiên FAT không hỗ trợ usb trên 4GB, bác nào dùng 3000-1500 chỉ cần xài usb 2GB trở xuống là được.

Với các đàn cao hơn, như s900, s910 thì yamaha đã thay đổi định dạng cho phép nhận biết của usb là FAT32, lúc này cắm usb vào máy để thu âm thì dễ gặp hiện tượng như sau, thu một đoan ngắn thì bị "device is busy now" và ngay lập tức dừng quá trình thu âm lại, gặp trường hợp này thì thông thường xảy ra với một cây usb trong đó có nhiều thứ bà nhằng song style các kiểu, nếu phục vụ cho việc thu wave xin anh em đầu tư thêm một cây usb khác (hàng ngon tí càng tốt), trong usb đó trống không, không có cái gì ở trong cả để thu cho an toàn, tất nhiên vấn đề là không có gì đảm bảo cho việc thu bị dừng lại giữa chừng, nhưng đó cũng là một phương pháp để thu cho dài.

Sau khi thu đến phần chạy, một số anh em thấy là wave trên máy tính chạy phe phé, cho vào đàn nó báo lỗi không chạy được, nguyên nhân chính trong trường hợp này thường là việc convert wave không đúng dạng chuẩn PCM 16bit 44100Hz, trong khi trên máy tính thì trăm ngàn kiểu wave đều có thể chạy được, bạn nên dùng một phần mềm thu âm hoặc phần mềm convert có khả năng định nghĩa đúng thông số của file sau khi convert chứ không phải là một phần mềm tiện lợi, tiện lợi nó có thể bỏ bớt đi các thông số để người dùng lựa chọn đích xác wave xuất ra như thế nào
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,748 lần
    Anh em mình đã quá quen với việc là ít tiền nhưng đòi vừa ngon vừa tốt,mà k riêng gì AE mình đâu chắc ai cũng thế thôi,các bác mua USB mấy chục ngày thì chết là chuyện đương nhiên,"đẳng cấp như em "cũng chỉ dùng hàng cao cấp 90 ngàn thôi,có cửa hàng nào thấy giảm giá m:/ m:/45 ngàn 1 cái là thế nào cũng có mặt em haaaaaaaaaaaa,lắm lúc cũng lỗi lại phải fomat

Đao Phủ

3. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,199 lần
    riêng vấn đề này em thấy mua một con USB ngon lành chỉ mất khoảng 300$, mà cái USB nó giống như cái thừng cột con trâu để đi cày tại sao mua được con trâu( S900, S910) rất đắt tiền mà lại không mua cái thừng tôn tốt để cột cho chặt.hi
    YAMAHA S910

5. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới YeunhacNB cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,199 lần
    em đang dùng một con USB thẻ nhớ vừa nhỏ gọn, nhẹ rất tiện lợi lại bền nữa khi đi bắt lợn không lo bị vướng như những con USB không phải loại thẻ nhớ
    YAMAHA S910

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới YeunhacNB cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    S_III's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    2,710
    Được THANKS 3,789 lần
    Nêu quen với chủ cửa hàng thì cứ cầm cả nắm về, thử con nào chạy tốt thì lấy. Mình toàn làm như vậy. Có 1 cái 1G của mình dùng 2 năm rồi, nhìn cũ mèm mà nó chả hỏng cho để thay cái 2G cho lớn, thế mới tức.
    Còn việc thu âm trên đàn hay bị Die là co âm lượng loa đàn lớn dãn đến điện nguồn thiếu( Vì trong lúc thu âm nhiều bộ phận, thiết bị cùng hoạt động nên nhu cầu điện năng lúc này tăng cao so với bình thường),Adaptor ko đáp ứng được.
    Các bạn có thể khắc phục bằng 2 cách.
    1/ Cắm đường Phone ra dàn âm thanh ngoài.
    2/ Vặn nhỏ Volume xuống khoảng 10h là OK.
    Có tiền thì đi xe hơi uống bia ôm - Không có tiền thì đi xe ôm uống bia hơi.

9. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới S_III cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi yeunhacnb [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    riêng vấn đề này em thấy mua một con USB ngon lành chỉ mất khoảng 300$, mà cái USB nó giống như cái thừng cột con trâu để đi cày tại sao mua được con trâu( S900, S910) rất đắt tiền mà lại không mua cái thừng tôn tốt để cột cho chặt.hi / em đang dùng một con USB thẻ nhớ vừa nhỏ gọn, nhẹ rất tiện lợi lại bền nữa khi đi bắt lợn không lo bị vướng như những con USB không phải loại thẻ nhớ
    USB ngon lành 300$ tức là gần 6 triệu cơ à kinh vậy ?? Bằng 1/4 "con trâu" tốt. Bạn thử up hình nó lên xem nào. USB hiện tại của bạn có nhỏ hơn những USB này không up hình lên cho anh em tham khảo với ./.

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

11. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Trích dẫn Gửi bởi yeunhacnb [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    riêng vấn đề này em thấy mua một con USB ngon lành chỉ mất khoảng 300$, mà cái USB nó giống như cái thừng cột con trâu để đi cày tại sao mua được con trâu( S900, S910) rất đắt tiền mà lại không mua cái thừng tôn tốt để cột cho chặt.hi
    Cái này là 300$ hay 300K:i:
    Nhầm một chữ là chết người à nha :j:
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

13. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Sach sanh sanh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nêu quen với chủ cửa hàng thì cứ cầm cả nắm về, thử con nào chạy tốt thì lấy. Mình toàn làm như vậy. Có 1 cái 1G của mình dùng 2 năm rồi, nhìn cũ mèm mà nó chả hỏng cho để thay cái 2G cho lớn, thế mới tức.
    Còn việc thu âm trên đàn hay bị Die là co âm lượng loa đàn lớn dãn đến điện nguồn thiếu( Vì trong lúc thu âm nhiều bộ phận, thiết bị cùng hoạt động nên nhu cầu điện năng lúc này tăng cao so với bình thường),Adaptor ko đáp ứng được.
    Các bạn có thể khắc phục bằng 2 cách.
    1/ Cắm đường Phone ra dàn âm thanh ngoài.
    2/ Vặn nhỏ Volume xuống khoảng 10h là OK.
    bác nhầm rồi thu âm trên đàn hay bị die là do USB của bác chứa quá nhiều thư mục, bác thử FOMAT lại cái usb của bác rồi thu lại xem, kể cả để VOLUME 12-13H vô tư

15. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,199 lần
    Hi em nhầm chỉ là 300k thôi, USB cua em là loại thẻ nhớ 2G mua cũng lâu rồi chứ bây giờ thì còn rẻ hơn nữa [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

loại này chỉ dài có 2,9 cm nên khi cắm vào đàn chỉ dư ra khoảng hơn 1cm nên cũng tạm yên tâm các bác ạ:a:
    YAMAHA S910

Cao Đẳng
    donkihote's Avatar
    Đang ở
    vĩnh long
    Thanks
    1,191
    Được THANKS 815 lần
    có người bạn em nói sẽ đem cho em cái ổ cứng di động 360GB , em không biết cây S900 có nhận được không , anh em nào có kinh nghiệm cho biết giùm , để nhận về mà xài không được thì quê lắm
    SAMPLE 970-770-950 Link giao lưu
    TK AGRIBANK : 7305205015578
    dangkhoa130@gmail.com 0
    984794396

18. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới donkihote cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 9 12345 ... CuốiCuối