Forum Home Your IP: 54.92.153.90

Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 81

Chủ đề: Các vấn đề về USB sử dụng cho đàn yamaha

Trung cấp
    anhhailúa's Avatar
    Đang ở
    Ruộng miền Đông Nam Bộ
    Thanks
    987
    Được THANKS 1,075 lần
    Xin Báo cáo Các anh , tất cả đều là hàng mới khui thùng. Nên Không biết có cần cài đặt gì không trong USB ! Thank. Còn Style thì là cũa mọi người đưa lên rum xài bằng S900

2. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới anhhailúa cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,114
    Được THANKS 10,924 lần
    Kể cả USB mới cũng nên format bằng chính cây đàn đó. Đôi khi không làm vậy nó không nhận đâu. Bạn cứ thử đi.
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

4. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Hay là bạn chép File RAR chưa giải nén nên đàn không đọc được.

6. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Rock_bau's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,648
    Được THANKS 2,245 lần
    USB thì cài được cái j trong đó bạn ơi .Nó như cái thùng vậy thôi nhét j thì nhét đày thì thôi chỉ có mấy chú Virut thích ở trong đó .Bạn xem lại xem đàn đã đọc được Usb chưa?

8. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Rock_bau cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi anhhailúa [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mới mua 1 con YAMHA SS900 và lên CHÉP STYLE vào USB, khi bỏ vào đàn nó không đọc được các Style và MIDI xin các bạn tư vấn dùm. Thank nhiều lắm !
    Bạn chạy midi và style theo cách như thế nào, hãy kể chi tiết thao tác bấm nút trên đàn, style và midi có chạy được ở user không, gửi 1 file midi và 1 style không đọc được lên đây để kiểm tra? không đọc được là không thấy hay thấy mà không chạy? Ở diễn đàn hôm trước có anh hỏi tại sao thu không thu được tiếng hát bằng đàn s910, hỏi kỹ ra hóa ra thu ... midi
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

10. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

THCS Folklore's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    97
    Được THANKS 78 lần
    Trích dẫn Gửi bởi stri00 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình từ đầu cũng bị như vậy, ở usb kington 4g của mình có rất nhiếu dữ liệu ở trong, cứ recorde được 1 lúc thì nó lại báo lỗi, nhưng mình đã thử lỗi cũng vẫn tiếp tục thu lại file khác và kệ các file cũ ở trong usb vẫn thu cái tiếp theo, đến cái thứ 4 trở đi thì nó không báo lỗi nữa cứ thu thoải mái hihi, ko bít các bạn có bị như thế không, mình dùng đàn s910
    Hiện tượng này bạn xem lại bài của Thương ở trang trước! Do ổ USB bị phân mảnh, dồn phân mảnh lại là OK!

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Folklore [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hiện tượng này bạn xem lại bài của Thương ở trang trước! Do ổ USB bị phân mảnh, dồn phân mảnh lại là OK!
    USB là hàng mới khui thùng thì không thể phân mảnh được, và phân mảnh thì không liên quan đến chạy hay không chạy dữ liệu. Vấn đề là Style và Midi là có nhìn thấy không thôi. Nếu nhìn thấy thì nhấn nút bôi đen nó, nếu là style thì nhấn STARt/STOP to đen. Còn midi thì vào phần Song, bôi đen nó rồi nhấn nút Start nhỏ trắng ở phần Song là nó chạy thôi. Nếu nó quyết không chạy thì ...Buộc vào... kéo...nó sẽ... chạy ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

THCS Folklore's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    97
    Được THANKS 78 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Kyorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    ..... Còn midi thì vào phần Song, bôi đen nó rồi nhấn nút Start nhỏ trắng ở phần Song là nó chạy thôi. Nếu nó quyết không chạy thì ...Buộc vào... kéo...nó sẽ... chạy ./.
    Hê hê.. chắc phải vậy? Nếu USB mới bị lỗi vậy có khả năng là hàng Hồ Cẩm Đào loại 2 (trôi nổi). Bây giờ gia USB cũng rẻ, bạn qua mấy trung tâm bán máy tính mua hàng chính hãng cho chuẩn!

PTTH

Đang ở
    lap vo- dong thap
    Thanks
    1,000
    Được THANKS 560 lần

[Giúp đỡ] - Thu trên đàn s910 bị lỗi !

Mấy ACE ơi giúp em với, em đang dùng con s910 mà phần thu nó bị báo lỗi, miễn thu vào khoảng dc 17s thì nó lại báo lỗi có ai biết cách khắc phục không giúp em với.....! Em TK!
    Nếu 1 ngày bạn muốn nhậu!!!!
    Hãy gọi cho tôi
    Tôi không hứa sẽ trã tiền cho bạn
    Nhưng tôi sẽ cùng bạn nhậu đến sáng mai!

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hongphuc11 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    ThuyLeQuang's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    4,669
    Được THANKS 4,567 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hongphuc11 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mấy ACE ơi giúp em với, em đang dùng con s910 mà phần thu nó bị báo lỗi, miễn thu vào khoảng dc 17s thì nó lại báo lỗi có ai biết cách khắc phục không giúp em với.....! Em TK!
    Bạn nên xem lại USB xem có viruts không nhé. Bạn cho cái USB khác vào thử lại xem. Chắc là ok thôi
    Lê Quang Thụy - Hải Dương Phone: 0983.566.389
    Email: Lequangthuy2412@gmail.com YH: Suotmotdoidihoc_qt@yahoo.com

17. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyLeQuang cho bài viết hữu ích này: